• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tun h'mông cộc nhà em đã sinh cháu

hai198x

Member
Vâng để mai em chụp mấy nhóc. Bọn này được cái nghịch khỏe dã man. Nhưng con bố nó thì em không chụp được. Nó giữ kinh khủng,màu vện lửa Nặng khoảng 28kg. Nói chug khá ổn,đuôi cụt khoảng 10cm
Hic con Mông cộc nhà ai mà to vậy bác . Bác mách em với để em đến xin giống cho em Bông nhà em với 8->8->

boxich90

Member
Hic con Mông cộc nhà ai mà to vậy bác . Bác mách em với để em đến xin giống cho em Bông nhà em với 8->8->
Con đực này gần nhà mình,cứ đến kì động đực mới thấy nó lởn vởn quanh nhà. Hôm nào có dịp em sẽ chụp ảnh em nó up lên cho mọi người xem. Thân!

hai198x

Member
Con đực này gần nhà mình,cứ đến kì động đực mới thấy nó lởn vởn quanh nhà. Hôm nào có dịp em sẽ chụp ảnh em nó up lên cho mọi người xem. Thân!
Hic tưởng bác biết nó ở đâu cho em đến xin giống với . Phải chia sẻ thông tin với anh em bà con chứ 8->8->8->

boxich90

Member
Hic tưởng bác biết nó ở đâu cho em đến xin giống với . Phải chia sẻ thông tin với anh em bà con chứ 8->8->8->
Tất nhiên em biết nó ở đâu rồi. Ngày nào chẳng lang thang quanh khu. Nhưng em không dám gần vì cái giống này kinh lắm. Lơ ngơ nó cho 1 phát thì toi.

dreamheaven77

Hờ hờ, nhìn cả ổ cún con nằm xếp hàng, chân đo đỏ hay nhể, nhưng nuôi chó đẻ chắc vất vả lắm phải không? Mình không dám nuôi chó cái.

KimCuong

Active Member
Không biết ở HN có bác nào có chó cộc đuôi đực đẹp không,để lần sau em xin cái giống hihi. Nhà em ở phố Đội Cấn. >:D<
Có muốn kết bạn với cộc trắng thắt đuôi (bố mẹ là cộc vện Cọp và Beo của anh TaiVenh) không em? Cộc trắng thắt đuôi, to đùng, đẹp dã man nhé. :D

Có muốn kết bạn với cộc trắng thắt đuôi (bố mẹ là cộc vện Cọp và Beo của anh TaiVenh) không em? Cộc trắng thắt đuôi, to đùng, đẹp dã man nhé. :D
Bác lại mồi đểu ròi. Gạ gẫm kiểu đó ra toàn dài đuôi chết người. Mà bác này dạo này ẩn danh kỹ vậy? Hiện tại mất khá nhiều cào thủ Hmông cộc?????? Lý Do??????????

KimCuong

Active Member
Bác lại mồi đểu ròi. Gạ gẫm kiểu đó ra toàn dài đuôi chết người. Mà bác này dạo này ẩn danh kỹ vậy? Hiện tại mất khá nhiều cào thủ Hmông cộc?????? Lý Do??????????
Hihi, em đã nghĩ tới vấn đề lại gen chưa đó? Anh cũng đang tính phải nhờ em đó nhé, ông anh đang giục tìm cộc quá trời nhưng giờ thời gian hạn hẹp quá nên chưa giúp được. Chú xem thế nào, giúp được anh không? :-w

Hihi, em đã nghĩ tới vấn đề lại gen chưa đó? Anh cũng đang tính phải nhờ em đó nhé, ông anh đang giục tìm cộc quá trời nhưng giờ thời gian hạn hẹp quá nên chưa giúp được. Chú xem thế nào, giúp được anh không? :-w
Gen gì đâu bác? Thấy bác bảo cắt đuôi ấy mà????
Dạo này em hơi mải tí việc ít đi lần hmông cộc lắm khoảng hơn tháng nữa có 4 con cái đẻ bác tha hồ chém. Còn bây giờ thì em bó tay bó cả chân luôn.

boxich90

Member
Ẹc em đang muốn có đực thuần chủng thì bác lại xui em cho nhẩy với loại thắt đuôi.Nếu thế khu em đầy con chó lai đẹp lắm.Ngày nào chả nhăm nhe hot girl của iem hjhj

boxich90

Member
Hờ hờ, nhìn cả ổ cún con nằm xếp hàng, chân đo đỏ hay nhể, nhưng nuôi chó đẻ chắc vất vả lắm phải không? Mình không dám nuôi chó cái.
Thanks bác! Nói chung nuôi chó đẻ thì vất vả thật nhưng riêng giống này con mẹ chăm con nó từ a-z luôn.Không thì em chả dám nuôi chó cái.Chả hiểu sao lần đầu tiên em nuôi chó đẻ đợt này nhàn lắm.Tun nhà em chăm con khéo linh khủng

boxich90

Member
Nhìn đàn chó yêu quá:x! Chắc là có gạch hết cả rồi :(
cám ơn bạn đã quan tâm,cún nhà mình đã hết lâu rồi.Nếu ai thích đợt sau đẻ mình sẽ kỉ niệm mọi người để nuôi.:)

coi77

Member
Sau hồi tìm hiểu về Husky, lại được anh Phước tư vấn có khi anh lại nuôi Mông cộc Cương à.

@ Bác Tuyên: Anh Dương dạo này bận quá nên ko vào được, hẹn hò nhau buổi chiều bia bọt còn khó ý. Bác có em Mông cộc nào chuẩn không ạ, em đang có nhu cầu. :D

ấn nút thank bác rồi nhá. Thiếu bác Dương nó cứ thiếu lửa rừng thế nào ấy? Bạn bác Dương đặt một đôi, anh KimCu đặt một đôi. Tìm hoài mà còn chưa ra con vện nào ra hồn đây bác ới ời. Hy vọng sẽ tìm được một ổ, hôm nay phải dí em Tép vào Sài Gòn thi đấu vật Hmông cộc xem sao đây, khung người em ấy khá ổn, 49,49,51.

htuan1102

Member
bác có í định cho e nào về nhà ms k thế :) e đang nuôi 1 chú PQ nhưng cũng rất khoái 1 chú H'Mông nếu có thế bác nt cho e vào Inbox nhé :)

htuan1102

Member
mà bác boxich90 ở bn đội cấn nhỉ nhà e cũng ở gần đấy hnao ae mình uống nước chém gió tí rồi xem xét tình hình sau nhỉ :)

boxich90

Member
Chào htuan1102

mà bác boxich90 ở bn đội cấn nhỉ nhà e cũng ở gần đấy hnao ae mình uống nước chém gió tí rồi xem xét tình hình sau nhỉ :)
Nhà em ở trong đội nhân cơ bác ạ. Bác cứ để sdt của bác đấy cho em. Rảnh mời bác qua nhà giao lưu. Bác ở chỗ nào đội cấn vậy. Em sn 90 bác nhé để bác tiện xưng hô.>:D<

boxich90

Member
Có bác nào có chó đực đẹp thì giao lưu với em nhé. Tu nhà em 7 ngày nữa là đến ngày rồi