• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tuổi "dậy Thì" Của Chó.

bocapdien

Member
TRD nhà em người cho nói là cho tới giờ mới được khoảng gần 4 tháng tháng nhưng sao em thấy em nó có kiểu cách rất kỳ lạ. (từ cái đợt mới lấy về là mới có hơn 2 tháng tuổi) bác sỹ biết tư thế của chó đực phối giống rồi phải không? nó ôm và giằng đủ mỏi thứ vải hay giẻ hoặc thứ nào đó có khả năng bay phần phật trong gió rồi làm cái động tác giật giật đó. nhà em còn một em chó ta khoảng 8 tháng tuổi là giống cái để 2 em ở cạnh nhau có sao không bác sỹ? Hay là phải tách chúng ra? Em không muốn lai giống giữa hai giống khác nhau nhưng em nghĩ lúc này thì chưa cần thiết phải tách chúng. Không biết suy nghĩ đó có đúng không nữa

chienvet

Chuyên gia thú y
Ôi, mình tưởng cái này trẻ con cũng biết chứ ạ, có gì đáng để hỏi ở đây:D. Đó là sự phát triển bình thường của chó, không phải chỉ con nhà bạn có kiểu đó, mà rất nhiều con bạn ạ. Bạn cứ yên tâm, không phải tách chúng đâu ạ. Hy vọng bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn qua các tình huống thế này!:D

hey_star

Nhà em nuôi 1 em fox hơn 1 tuổi, đã cho đẻ 1 lần (tự đẻ, k mổ)
Bố mẹ em không muốn cho nó đẻ nữa nên hôm wa đã đem fox đi mổ triệt sản T.T (dù em chỉ muốn tiêm cho nó đỡ đau)
Đi mổ về nó kêu đau khản cả tiếng, thg lắm T.T n nhất là k hiểu sao từ hôm wa đến h nó cứ ăn cái j là nôn, chỉ uống sữa không thôi cũng nôn :(
Bs bảo để nó hết thuốc tê thì sẽ bt, nhưng chiều wa nó đã tỉnh zồi, đã đi lại đc, k bị loạng choạng và gọi cũng biết zồi
Nó đi vệ sinh rất nhiều và cứ ăn hay uống dù 1 chút cũng nôn :( chỉ đòi uống nc thôi
Em gọi hỏi bs thì ông ý bảo phải đem nó ra tiêm chống nôn
Liệu fox nhà em có bị sao k?Khi phẫu thuật có thể có sai sót j k? Nếu đây là bt thì khoảng bao nhiêu ngày sau nó có thể ăn uống bt? (nếu lâu wa' sợ nó k chịu nổi mất T.T)
Ai có kinh nghiệm về việc cho chó cái đi triệt sản thì giúp em vs !!!!!!!!!

mrtiv11

a ơi ! Chó nhà em là đực mà mới được có 8-9 tháng nó đã nhảy rồi, + ăn ít ... thì đã gọi là động đực chưa ạ :-?