• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Triệu chứng kêu đêm

sunmi

Member
mi chằn nhà sunmi về ở đã 3 năm rồi, nhanh ghê đó mọi người. Nhưng gần đây em nó có triệu chứng kêu đêm. Không biết có phải là bịnh không? Thường mèo kêu đêm chỉ lạ nhà, lạ chỗ. Đằng này dọn về nhà mới cũng gần 2 năm rồi. Gần đây nó hay kêu đêm. 10h tối ăn 1 chập no bụng xong là lăn ra ngủ. Thường tới 4h sáng dậy ăn chập nữa. Có để đồ ăn - nước uống đầy đủ. Nhưng nó tự đi xuống nhà, ngồi ngay cầu thang kêu chừng nào mình xuống nó mới thôi kêu. Chẳng hiểu nhõng nhẽo hay sợ ma hay sao nữa. Mi chằn có tật sợ ma lạ lùng. Nhà tắt đèn tối thui nó cũng kêu. Không có bóng người cũng kêu.
Có ai bị tình trạng giống vậy không?

bobogoi

Member
hay miu nhà bạn đang thời kì động dục tìm bạn tình , bị nhốt trong nhà nên mới kêu ?

sunmi

Member
đang kế hoạch cho em nó đi triệt sản, nghe nói chỗ bác Nghĩa có mổ nội soi? Ai biết hay bác Nghĩa cho em chút thông tin với!!! Tks cả nhà.