• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Triệt sản chó cần giúp !!!

kid1107

em tính nuôi 1 con golden đực nhưng em k bik có nên triệt sản nó hay không vì giống này rất ngoan hiền em sợ nó tới mùa động đực chảy lung tung nữa @@!

lovekiss

Member
bạn ko muốn cho phối giống thì triệt sản có nhiều lợi lắm bạn à. Em nó sẽ nhanh béo, ít đánh dấu lãnh thổ (đụng đâu tè đó) và ko sợ bung ra là chạy đi mất để tìm gái :) ngoan hơn nhiều hehe

lovekiss

Member
mình chả biết có ngu không nữa chứ con nhà mình "thiến" nó rồi về thì thấy nó hiền ra. Lúc chưa thiến thì hung dữ cực kỳ có chó nào chạy ngang nhà sủa rần trời thậm chí quay sang cắn con chó cái đứng kế bên, người lạ vào nha thì sủa đến khi nào người ta đi ra thì thôi thậm chí muốn nhào vô táp luôn, còn tè bậy thì đụng chổ nào là gác chân lên đánh dấu liền bàn ghế cái gì là lạ trong nhà là nó tưới lên hết =)). Còn triệt xong thì tất cả đều bớt ko tè bậy nữa, người lạ vào thì sủa nhưng la thì hết hiền hơn và đầm hơn ngặt có cái là rất dễ béo phì :D. Còn tùy bạn lựa chọn muốn triệt lúc nào thì cũng được hết bạn à, nhưng lúc nó còn nhỏ thì dễ hơn