• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trd sài gòn

haigadon

Member
Nói về TRD ở Sa2igon thì xuất ở anh Tèo và anh Hải thôi, còn về màu thì không giống 4 màu chó xoáy thái tại bên chính quốc người ta là nhờ công lai tạo của 2 nhà di truyền học miệt vườn đấy mà. Đúng là môn đồ của " Bảy te"
dạ thưa chú đấy dẫn chứng cho chú kiễu body của TRD gần đấy nhất
do trình độ chú làm nhà báo lận nên em ko dám múa rìu qua mắt thợ..bên kia ngươi ta chơi sao em chỉ dám học hỏi thôi chứ em ko dám nhận làm nhà nhân giống giỏi vì kiến thức em kém cỏi nảy giờ em hỏi chú có 1 vấn đề như thế nào mới dc gọi là TRD thuần chủng chú chưa trả lời em nữa...:((

Cuong_Chao

Member
À xin lỗi bị nhằm chó anh tèo mà tưởng của cường chao, vì 2 con có màu long giống nhau. Nhưng form chó anh tèo nhỏ thon gọn hơn nhưng cả hai không đúng màu chó thái thuần chủng.
Ha ha ha ha ha ha vãi đái con gà mái , ôi tại sao buồn cười quá ha ha ha ha

thanhloc

Member
Để trả lời anh hai gà lì rằng, cứ cầm tờ giấy công nhận giống ấy post diễn đàn và cái hình chụp cạnh bà đầm rồi la to lên rằng chó người khác là chó không nguồn góc, chỉ có của mình như thế này mới là thuần chủng. Nhìn tướng 2 anh Tèo và Hải tôi nói xin lỗi nhé: 2 anh chưa bước qua khỏi của khẩu mộc bài, huống hồ gì để có cơ hội mà học hỏi họ bên thái chứ. Tôi cam đoan rằng 2 anh có dám chụp hình 2 bàn tay mình post lên cho mọi người xem nó đóng phèn đến độ nào không? Dân xóm xẻo lá mà nói chuyện xuất ngoại để học hỏi, nổ quá mấy ông ơi!
lại 1 thành phần nguy hiểm
qau vậy sao cừa khẩu mộc bài ơ đâu vậy bạn chỉ cho mình với thật tình mình kg đăt chân qua đó .nhớ đưa ra bằng chứng thiết thực nhé

thongkhpt

Bằng chứng thiết thực chính là ảnh của 2 bàn tay anh đó post lên đi, không dám à? hỏi người ta mà chặn không cho gởi bài thì làm sao trả lời chứ. Anh Thanhloc thật là mâu thuẫn.=))=))=))=))

thongkhpt

Hahaha sợ xóa bài hết vậy phần đối thoại của mấy anh để lại làm cho người đọc hiểu được gì chứ. Kiều này là hội chứng tự kỷ rồi. khakhakhakha=))=))=))=))

thongkhpt

Is the Thai Ridgeback the Right Dog for You?

The Thai Ridgeback comes in four colors—red, black, blue (gray) and yellow (fawn)—and he has pigmentation or spots on his tongue, similar to the Chow Chow and the Chinese Shar-Pei. Males weigh 45 to 55 pounds, with females being slightly smaller. And, of course, most (but not all) members of the breed have the signature ridge of hair running down their back with up to eight different ridge patterns.

Anh Hải và Anh Thanh Loc dịch đi để mở mang với người ta.
- See more at: Finding a Healthy Thai Ridgeback | Common Health Issues for Thai Ridgebacks | Embrace

thanhloc

Member
Hahaha sợ xóa bài hết vậy phần đối thoại của mấy anh để lại làm cho người đọc hiểu được gì chứ. Kiều này là hội chứng tự kỷ rồi. khakhakhakha=))=))=))=))
à vậy là sử dụng nick ảo vào ném phá đúng kg ,như vậy chĩ là đồ trẻ con nhé bạn chuẩn bị nhiều người xem đó

haigadon

Member
Nguyên văn bởi diennguyenthai Xem bài vi***7871;t
Để trả lời anh hai gà lì rằng, cứ cầm tờ giấy công nhận giống ấy post diễn đàn và cái hình chụp cạnh bà đầm rồi la to lên rằng chó người khác là chó không nguồn góc, chỉ có của mình như thế này mới là thuần chủng. Nhìn tướng 2 anh Tèo và Hải tôi nói xin lỗi nhé: 2 anh chưa bước qua khỏi của khẩu mộc bài, huống hồ gì để có cơ hội mà học hỏi họ bên thái chứ. Tôi cam đoan rằng 2 anh có dám chụp hình 2 bàn tay mình post lên cho mọi người xem nó đóng phèn đến độ nào không? Dân xóm xẻo lá mà nói chuyện xuất ngoại để học hỏi, nổ quá mấy ông ơi!
này ku thứ ngu dốt nãy giờ bố mày hỏi có 1 vấn đề mà mày chưa trả lời toàn nói chuyện kiểu mẹ mày dạy mày người ta hỏi 1 đằng mày trả lời 1 nẻo..bố mày hỏi như thế nào thì con TRD mới dc gọi là thuần chủng..làm sao chứng minh chó mình thuần chủng mà ai cũng phải công nhận thì ko trả lời thắc mắc của người ta...mày học cao,hiểu biết rộng thì trả lời cho kiến thức bố mày hơi thiếu để con nạp vào não chứ

haigadon

Member
Is the Thai Ridgeback the Right Dog for You?

The Thai Ridgeback comes in four colors—red, black, blue (gray) and yellow (fawn)—and he has pigmentation or spots on his tongue, similar to the Chow Chow and the Chinese Shar-Pei. Males weigh 45 to 55 pounds, with females being slightly smaller. And, of course, most (but not all) members of the breed have the signature ridge of hair running down their back with up to eight different ridge patterns.

Anh Hải và Anh Thanh Loc dịch đi để mở mang với người ta.
- See more at: Finding a Healthy Thai Ridgeback | Common Health Issues for Thai Ridgebacks | Embrace
thông có thể dịch giùm hải dc ko..mình ko rành về tiếng anh

Cuong_Chao

Member
Thôi ! Cũng mong mọi người không lên gay gắt quá làm gì , vì bây giờ kì thì cũng đã được định hình tương đối ổn định rồi có như thế nào chó ai xấu ai đẹp mang ra đấy mà thi sao cứ ngồi nhà nhìn người ta đoạt giải mà tức tối nó không hay . Còn nói về mức độ thuần chủng thì cũng mang ra đấy mà đọ chứ cứ kêu la lên làm gì ai có chứng cứ con này nhảy với con kia ko thuần chủng chụp ảnh lại tố vói giám khảo là xong dao phải nói nhiều ! Còn mình cũng rất mong sao ra thi gặp được nhiều bạn chơi trD thuần chủng lắm , nhưng....................sao các bạn tự hào chó các bạn đẹp mà lại ko dám thi chán thật ! Chẳng nhẽ nuôi theo kiểu chờ lọ mắm tôm à . Chỉ đúc kết một câu rằng! Mang ra có giám khảo đấy đọ gi thì đọ . Còn dân bắc có một câu nói là : Gái đĩ già mồm

haigadon

Member
Thôi ! Cũng mong mọi người không lên gay gắt quá làm gì , vì bây giờ kì thì cũng đã được định hình tương đối ổn định rồi có như thế nào chó ai xấu ai đẹp mang ra đấy mà thi sao cứ ngồi nhà nhìn người ta đoạt giải mà tức tối nó không hay . Còn nói về mức độ thuần chủng thì cũng mang ra đấy mà đọ chứ cứ kêu la lên làm gì ai có chứng cứ con này nhảy với con kia ko thuần chủng chụp ảnh lại tố vói giám khảo là xong dao phải nói nhiều ! Còn mình cũng rất mong sao ra thi gặp được nhiều bạn chơi trD thuần chủng lắm , nhưng....................sao các bạn tự hào chó các bạn đẹp mà lại ko dám thi chán thật ! Chẳng nhẽ nuôi theo kiểu chờ lọ mắm tôm à . Chỉ đúc kết một câu rằng! Mang ra có giám khảo đấy đọ gi thì đọ . Còn dân bắc có một câu nói là : Gái đĩ già mồm
như a thì dễ quá nói làm gì cho mệt,viết làm gì cho mỏi tay

Sao mình thấy diễn đàn là nơi hội tụ của niềm đam mê. là một tổ chức thì đôi khi có những ý kiến khác nhau là điều khó tránh khỏi, nhưng luôn phải giữ lời chuẩn mực khi trao đổi nhau chứ không nên chửi nhau nhất là lời lẽ thiếu văn hóa như anh haigadon là không thể chấp nhận được. Mong anh tự kiểm điểm mình.

thanhloc

Member
Sao mình thấy diễn đàn là nơi hội tụ của niềm đam mê. là một tổ chức thì đôi khi có những ý kiến khác nhau là điều khó tránh khỏi, nhưng luôn phải giữ lời chuẩn mực khi trao đổi nhau chứ không nên chửi nhau nhất là lời lẽ thiếu văn hóa như anh haigadon là không thể chấp nhận được. Mong anh tự kiểm điểm mình.
lại thêm 1 cái nick đểu nữa chúc mừng<:p

sogunbi35

Member
Up cho bác nào, chúc bác thành công...

Dịch vụ tăng like facebook, tăng like fanpage.
Tặng quảng cáo Miển Phí trên 100 Groups Facebook lớn.
Tel: 0909 498 458 - Mr. Phương
Website: www. dichvutanglike .tk - www. getlikefacebook .tk​

thanhloc

Member
Cái gì vậy anh lộc? Anh lại đa nghi như tàu tháo vậy! Anh nghĩ ai cũng xấu với anh hết sao?
nói chung các cụ là ai rõ rồi. bao nhiêu sự hèn nhục và thiếu hiểu biết đã phơi bày nay chấm dứt kg trả lời.Nếu muốn gì gặp thẳng nói chuyện người thật việc thật chả có ngại ai hết nhé

Tuy phong

Member
Thấy topic nóng lên cứ tưởng sẽ có nhiều người đam mê và cùng chơi TRD.
Nhưng cũng chợt buồn vì toàn là những anh hùng núp trong bụi rơm sau nhà tham gia.

%-(3:-O=((

haigadon

Member
Thấy topic nóng lên cứ tưởng sẽ có nhiều người đam mê và cùng chơi TRD.
Nhưng cũng chợt buồn vì toàn là những anh hùng núp trong bụi rơm sau nhà tham gia.

%-(3:-O=((
nói chung nếu ai vào mà làm cho topic nâng cao thì trả lời a ơi..còn ko thì miễn trả lời nói mãi tự nhiên ko thyấ ai nói đến mình là chán thôi...........ko cần phải tranh cãi cứ ở nàh luyện kiki đến dog show ra tranh tài hết phim......

Nữa! Cũng cái miệng thằng haigadon này thối như cái hố xí vậy, cứ xì hơi ra hoài cho người ta ghét. Tiên trách kỹ hậu trách nhân. Mình làm gì, ăn nói bổ bả thiếu văn hóa" chân thiện mỹ" nên người ta mới ghét mình. Hãy tự xem xét lại mình đi haigadon.