• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trao tặng 1 GSD đực thuần chủng.

Status
Không mở trả lời sau này.

minhcuong

Active Member
Về Rex thì chú Cường anhthe98 sẽ cho nhận xét về đặc tính cá thể mà chú ấy thích, khoái nó: thần kinh, độ thông minh, tính đực... Cái này cần có thời gian mới rõ được.

Còn về giống, thuần chủng hay không, các tiêu chí khác cũng chẳng cần thiết bàn tới vì anh em ta chơi a-ma-tơ thôi mà. Miễn là chó và chủ khoái nhau là OK. Chủ chó cái và chủ chó đực thân nhau, quý nhau là cái đích của cuộc chơi !

Như trên chúng tôi đã đề cập: nếu không cầu kỳ lắm thì cứ thụ tinh vô tư ! Cho phốc hay toydog đến nhảy cũng xong.:)):)):)):))
Bác AnhThe98 đã xác định đây là chú chó GSD có khả năng là dòng working thì ta cứ nên tập trung huấn luyện Rex để thực sự có những khả năng working, tạo một thú chơi mang tính thể thao lại có nét mới lạ ở Việt nam.

Chuyện phối giống thì cứ thuận theo tự nhiên và nên có chọn lọc cẩn thận. Có nghĩa là GSD cái phải có tiêu chuẩn nào đó hãy cho phối, để đàn con ra đời có giá trị, có người quan tâm chăm nuôi. Của cho, không quý bằng cách cho. Cách cho không quý bằng cách người được nhận sẽ sử dụng, đối xử thế nào món quà. Cho nhiều quá, cho không đúng người, e rằng vài năm nữa ở Hà nội sẽ lại quá tải những hậu duệ mixed GSD.

Các bác nuôi chó GSD show cũng đừng quá lo lắng về sự kiện này. Chó GSD đẹp, thuần chủng, nhập ngoại vẫn thu hút được sự quan tâm của nhiều người. Các bác cứ chuyên tâm nuôi nấng, huấn luyện GSD để đời sau tốt hơn đời trước. Đẳng cấp được khẳng định qua đàn chó con và những gì bố mẹ chúng thể hiện thì các bác không phải lo.

=))

Thế cơ mà! Cảm ơn bạn nhiều! Nhờ bạn mở đường nên hôm nay tui mới chen vào ngõ GSD được tý tẹo!:D:love struck:
Không có gì :-" Bác cần gì cứ hỏi, biết tới đâu tôi trả lời tới đấy, không biết thì tôi chỉ cho bác người biết, tính tôi vô tư lắm có gì nói đó...không như ai đó biết mà không (dám) nói, vòng vo đánh võng lập ra vài ba cái nick ảo đi chọc ngoáy...về khoản chọc cười thiên hạ thì tôi kém nên không dám tham gia =)) thế nhé, bác cần chen tiếp vào ngõ nào nữa cứ nói nhé

anhthe98

Member
Đ/C Anh Thế 98 mải nhìn cái tủ phía bên phải quá hay sao mà phê thế nhỉ, toàn hàng hiệu có khác, nếu có phê thì cũng phải mở mắt ra chứ. Một cảm xúc rất tuyệt vời.
Hic! E cũng giống bác thôi! ngồi cạnh chó đẹp, thông minh là mấy cái đồ thật, xịn còn chẳng thèm để ý nữa là .... bao bì :D . E là em đang ngẫm xem liệu bác HTY có làm ra được cái Rọ mồm 2 in 1 như của em Rex không thôi ( khi đeo rọ da gọn nhẹ và em nó vẫn có thể ... mấy anh quân xanh được:)) còn khi cần an toàn tuyệt đối thì lắp thêm phần Inoc vào )

Hung.tinhyeu

Active Member
Hic! E cũng giống bác thôi! ngồi cạnh chó đẹp, thông minh là mấy cái đồ thật, xịn còn chẳng thèm để ý nữa là .... bao bì :D . E là em đang ngẫm xem liệu bác HTY có làm ra được cái Rọ mồm 2 in 1 như của em Rex không thôi ( khi đeo rọ da gọn nhẹ và em nó vẫn có thể ... mấy anh quân xanh được:)) còn khi cần an toàn tuyệt đối thì lắp thêm phần Inoc vào )
Nhất trí nhé, hôm nào rảnh qua nhà thử xem cái này có hiệu quả không. Cầm luôn cả cái rọ của Rex nhé, biết đâu nó lại là 3 in 1

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin phép bác GreenVet để khoá topic vì Rex đã có được người chủ thực sự yêu quý nó.

Status
Không mở trả lời sau này.