• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trao đổi cho PQ lớn lấy chó PQ con!

yennhi

Member
Cần trao đổi chó Phú Quốc lớn lấy chó Phú Quốc con hoặc bán rẻ lại cho ace có đam mê.
Miêu tả: Chó cái, trên10kg, hơn 1 năm tuổi, body đẹp, xoáy kiếm hoàn hảo, nhưng đang trong tình trạng biến ăn, mà mình lại thiếu kinh nghiệm nuôi nên nhường lại cho anh em có đam mê và có kinh nghiệm.
Mình muốn đổi lấy 1 hoặc 2 em chó PQ con về nuôi (Ngoại hình và xoáy tương đối ổn 1 tý) . Không thì mình bán lại vs giá 1 triệu xem như vừa bán vừa tặng, nếu ace nào thật sự đam mê mình sẳn sàng nhượng lại với giá thấp hơn nữa.
Liên lạc.
Đt: 094.734.2884 Khánh, Hóc Môn, Gần cháo Bầu Hóc Môn. (vui lòng gọi điện trực tiếp không nhận SMS)
Ace nếu thích cứ tới nhà xem thoải mái (Gọi Khánh chỉ đường tời tận nhà)

yennhi

Member
:)

Bạn tham gia và chơi chó PQ lâu chưa ;;) mà có cái nhìn non nớt vậy? Tôi đã xem qua nhật ký bài đăng của bạn, toàn thấy chê chó người này, người kia, nhận xét như kiểu đúng rồi?
Khuyên bạn câu chân thành "biết thì thưa thốt không biết thì dựa cột mà nghe"
Ngày tôi bước vào diễn đàn này với vốn kinh nghiệm về chó PQ, tôi cũng ngông cuồng lắm. Nhưng cũng không ngông cuồng đến độ lấy cái khôn của mình đi chê hay phán chó người này, người nọ có phải là PQ hay Phú Thái như cậu trẻ… đâu.
Tôi khuyên bạn nếu có offline đâu đó có điều kiện thì nên tham dự nhiều nhiều vào rồi cậu sẽ biết trình cậu đang ở mức nào, đừng ngồi ở nhà mà cào bàn phím… không lại nhận gạch đá.
Chia sẽ với bạn “Chơi chó PQ là chơi trên huyền thoại về nó chứ đừng nghĩ là sẽ có 1 con PQ gọi là chuẩn hay thuần chủng (tôi nực cười khi có một số người buôn bán lại dám dùng 2 từ thuần chủng dành cho chó PQ… Rồi hét giá 5, 7 triệu hoặc ghê gớm hơn là cả chục triệu ??? làm mội người cứ mù mờ về nó mà mua về, rồi khi nhận ra mình bị lừa, lúc đó lại rước bực mình vào người, mua được con chó không như ý mà giờ “bỏ thì thương mà vương thì tội”…. Khi đã chơi rồi thì thương yêu nó vì nó là Pet là một con vật nuôi chứ đừng nuôi nó với mục đích vì nó là con chó PQ chuẩn hay gì gì đấy để rồi khi cậu nhận ra nó không được như cậu nghĩ thì lúc đó niềm đam mê, niềm tin hụt hẫng cậu lại đâm ra chán nó, lúc đó thì tồi tệ lắm)
Tôi đăng bài vì muốn nhượng lại ace có niềm đam mê vật nuôi và chó PQ như tôi chứ không phải kinh doanh hay muốn tranh luận về chuẩn con PQ. Và bán lại với giá 1 triệu hoặc thấp hơn vì tôi muốn họ có trách nhiệm với cái mà họ bỏ tiền ra mua, nhưng mục đích tôi vẫn muốn hơn là đổi lấy 1 hoặc 2 con chó PQ con chứ không phải là tiền… vậy nên bạn cũng đừng cố tỏ ra nguy hiểm, tôi nói vài lời mong bạn hiểu chứ không có ý dạy đời cậu hay gì khác, cũng không muốn tranh luận… Vì cách đây 5 6 năm về trước tôi và rất nhiều ae trên diễn đàn nói chung và chuyên mục PQ nói riêng… đã từng như thế nhưng cuối cùng cái đích đến mà ae chúng tôi muốn đến giờ vẫn chưa thấy đâu, nên thôi nói chuyện với bạn cho vui chứ mập béo gì… Vậy nhe.
(Rảnh thì xem lại lịch sữ bài đăng của tôi vào khoảng thời gian 5 6 năm về trước rồi hãy thể hiện mình nhé bạn trẻ)
Vẫn còn chờ ace nào có lòng muốn nhận em nó về nuôi và chăm sóc hộ, em nó đang chán ăn thấy sót quá!

yennhi

Member

Đây đơn giản chỉ là một con chó có xoáy
Lại thêm chuyên gia nữa :-o
Vâng! Cảm ơn chuyên gia.
Tôi lập topic này nhằm mục đích trao đổi cho lớn lấy cho con nuôi cho vui, không phải nhằm mục đích kinh doanh. Và cũng không xin ý kiến nhận xét chó gì hay thế nào. Vậy nên các chuyên gia thông cảm đừng nhận xét bừa không lại nhận gạch.
Tôi thấy chuyên gia giỏi quá, người ta bán chó giá rẻ thì chuyên gia vào gạch: nói chó người ta…
(Nguyên văn bởi ngquochuyvn
Ghê không, đúng Phú Quốc không bị lai = 700k/cặp . Sợ thật
Angella chow chow
Oh yeah . đụng hàng bạn bán chó phú quốc nên tức mình bán rẻ . thông cảm nha pro . nhà mình có tói 1 bầy chó cái 2 con phú quốc đực nên đẻ ra toàn là chó có xoáy mình bán 300k 1 con k hà . mai mốt đẻ bạn qua nhà hốt hết về bán giá cao cho lành mình khỏi mắc công hốt cức nữa yeah ..........)

Tôi không biết mục đích chuyên gia (ngquochuyvn) đến diễn đàn này là gì???
Ôm mọng kinh doanh chó PQ giá cao ??? hay sao khi người ta có ý định trao đổi hoặc bán lại chó giá rẻ thì chuyên gia vào soắn thế.

Nhắc lại lần nữa tôi lập topic này nhằm mục đích trao đổi hoặc bán rẻ lại cho ae nào có ý định muốn trao đổi con Pet nhà tui (nó ra sao thì người có kinh nghiệm tự thấy) đc thì ôm về không thì thôi tôi không mượn các chuyên gia phân tích… Đừng cố tỏ ra nguy hiểm =;

ventrang870

ban yen nhi binh tinh ban (ngquochuyvn)la nguoi trong clbcpqhcm day ban ah ban nen caphe voi ban ay va tham gia clbcpqhcm cung ban ay thi chac chan chuyen buon ban se de rang hon

can_508381

Member
Xin lỗi cho mình làm loãng topic của bạn 1 chút
@ Mọi người:
Mình thấy dạo này Vietpet có nhiều nick mới, và trong số đó hơi kiên nhẫn, và comment của họ đọc vô là biết họ rất ham vui
Vì vậy mọi người thay vì trả lời comment của họ ( trả lời hay kô thì cũng như nhau, mà trả lời còn làm cho họ ham vui hơn nữa) thì mình hãy bấm nút THANKS, THANKS cho tính kiên nhẫn mà họ làm lan tỏa diễn đàn này, vì tính kiên nhẫn là 1 tính rất đáng học tập
Thân!
P T KIÊN

ventrang870

ae can than co mot so ke dang lam ae thieu tap chung de thuc hien hanh vi kieu dim hang nhung con cho nhu tren de de cao nhung dan cho cua bon chung dac biet e moi choi chung tao nhung top pic tieu de gay su chu y

yennhi

Member

ban yen nhi binh tinh ban (ngquochuyvn)la nguoi trong clbcpqhcm day ban ah ban nen caphe voi ban ay va tham gia clbcpqhcm cung ban ay thi chac chan chuyen buon ban se de rang hon
Thành viên của hội cpq_tpHCM thì sao hả bạn.
Vậy cứ là Thành viên của hội cpq_tpHCM thì muốn nói gì thì nói hả?
Xin lỗi trước chứ không phải: Hội chó PQ tp HCM (tại diễn đàn này) đã thành lập cách đây 5 6 năm trước và hoạt động rất mạnh sau đó cũng vì lý do buôn bán, kinh doanh chó điểu của một số thành viên xấu mươn danh chi hội, CLB cpq_tpHCM … mà lừa đảo mội người và cũng vì lý do đó mà hội tan rả không biết bạn biết không?
Tự khoe khoan chút :) (Đã muốn im lặng không khoe khoan, nhưng vì nếu im lặng thì những người mới không hiểu, lại làm bừa thì mất công lại phân trần “Tôi từng là thư ký Hội chó PQ tp HCM thành lập cách đây 5, 6 năm trước” và vì rất được tín nhiệm nên đc một anh có uy tín trong hội ngày ấy tặng con chó ảnh trên, đc mang từ Đảo vào.)
Và cũng khoản thời gian ấy nhắc đên nickname Yennhi thì ai cũng biết uy tín như thế nào… (nếu có hứng thú bạn có thể lật lại nhật ký của tôi mà tự tìm hiểu :) )
http://forum.vietpet.com/10336-ve-viec-de-cu-nguoi-dai-dien-cho-hoi-cho-pq-sai-gon-3.html
Thôi không khoe nữa không lại nhận gạch đá :)

Người ta nói:
Không cãi lý với kẻ say . . .
Không bắt tay với kẻ xấu . . .
Không chiến đấu với kẻ liều . . .
Không nói nhiều với những người thuộc dạng nguy hiểm….

Nhắn nhủ 4rum: đừng bị những kẻ xấu lợi dụng lòng tin (Thành viên của hội cpq_tpHCM) và tín nhiệm để lừa đảo về việc buôn bán chó.

Và nhắc lại tôi chỉ muốn nhượng lại với những ai có lòng, chứ không kinh doanh buôn bán chó nên các chuyên gia đừng xoắn.
Nhắn riêng với bạn: viết Tiếng Việt có dấu nhé!

ae can than co mot so ke dang lam ae thieu tap chung de thuc hien hanh vi kieu dim hang nhung con cho nhu tren de de cao nhung dan cho cua bon chung dac biet e moi choi chung tao nhung top pic tieu de gay su chu y
Cảm ơn ý tốt của bạn! Nhưng viết tiếng Việt có dấu nhé.

Xin lỗi cho mình làm loãng topic của bạn 1 chút
@ Mọi người:
Mình thấy dạo này Vietpet có nhiều nick mới, và trong số đó hơi kiên nhẫn, và comment của họ đọc vô là biết họ rất ham vui
Vì vậy mọi người thay vì trả lời comment của họ ( trả lời hay kô thì cũng như nhau, mà trả lời còn làm cho họ ham vui hơn nữa) thì mình hãy bấm nút THANKS, THANKS cho tính kiên nhẫn mà họ làm lan tỏa diễn đàn này, vì tính kiên nhẫn là 1 tính rất đáng học tập
Thân!
P T KIÊN
Xin lỗi! không biết anh hay chị và bao nhiêu tuổi nên xưng hô bạn với mình cho tiện.
Cảm ơn bạn quan tâm góp ý!
Mình hiểu, Nhưng có một số thành phần không thể im lặng và kiên nhẫn được bạn àh.
Họ ham vui và họ muốn dùng cmt để chứng tỏ muốn tạo nên tên tuổi nhằm mục đích đen tối… Nhưng không sao mình cũng rảnh sẳn tiện hâm nóng chuyên mục Chó Phú Quốc và muốn Up topic nên cmt cho vui.
Hoạt động diễn đàn này cũng lâu tôi thấy người đam mê thì nhiều nhưng có Tâm thì ngược lại…

Quay lại Topic.
Mô tả rỏ về chó: Chó mang từ Đảo vào, hơn 1 năm tuổi, xoáy kiếm hoàn hảo, ngực sa dạ thắt. Đang trong tình trạng biếng ăn…
Chó vẫn còn đang đợi về nhà mới với ace nào có lòng!

dat_dquoc

Member
Cần trao đổi chó Phú Quốc lớn lấy chó Phú Quốc con hoặc bán rẻ lại cho ace có đam mê.
Miêu tả: Chó cái, trên10kg, hơn 1 năm tuổi, body đẹp, xoáy kiếm hoàn hảo, nhưng đang trong tình trạng biến ăn, mà mình lại thiếu kinh nghiệm nuôi nên nhường lại cho anh em có đam mê và có kinh nghiệm.
Mình muốn đổi lấy 1 hoặc 2 em chó PQ con về nuôi (Ngoại hình và xoáy tương đối ổn 1 tý) . Không thì mình bán lại vs giá 1 triệu xem như vừa bán vừa tặng, nếu ace nào thật sự đam mê mình sẳn sàng nhượng lại với giá thấp hơn nữa.
Liên lạc.
Đt: 094.734.2884 Khánh, Hóc Môn, Gần cháo Bầu Hóc Môn. (vui lòng gọi điện trực tiếp không nhận SMS)
Ace nếu thích cứ tới nhà xem thoải mái (Gọi Khánh chỉ đường tời tận nhà)

Đổi hai bé cái này không bạn??? Nếu bạn đồng ý mình qua nhà chủ chó van xin để hai bé đó lại cho mình để mình đổi với bạn, vì nghe bạn nói về cho Phú Quốc mình thích quá.

"mong chủ hai bé không giận mình"

yennhi

Member

Đổi hai bé cái này không bạn??? Nếu bạn đồng ý mình qua nhà chủ chó van xin để hai bé đó lại cho mình để mình đổi với bạn, vì nghe bạn nói về cho Phú Quốc mình thích quá.

"mong chủ hai bé không giận mình"
Vậy ý bạn là gì ???
Mang con chó đẹp của người khác (không phải của bạn) so sánh với con chó xấu của mình để làm gì ?
Và bạn đã đọc kỷ nội dung mình ghi chưa? "Đổi 1 hoặc 2 con chó con..."
Nói thí không phải chứ: Mình thấy có vẻ mình động tới chổ ngứa hơi nhiều người thì phải :-t
Khuyến cáo mình không muốn gây sự với ai hết, tạo topic mong Pet nhà có chủ mới chăm sóc tốt hơn.
Rất cảm ơn nếu bạn có lòng quan tâm, nhưng nếu có ý châm chọc thì xin phép mình không hầu chuyện...:^o

Thành viên của hội cpq_tpHCM thì sao hả bạn.
Vậy cứ là Thành viên của hội cpq_tpHCM thì muốn nói gì thì nói hả?
Xin lỗi trước chứ không phải: Hội chó PQ tp HCM (tại diễn đàn này) đã thành lập cách đây 5 6 năm trước và hoạt động rất mạnh sau đó cũng vì lý do buôn bán, kinh doanh chó điểu của một số thành viên xấu mươn danh chi hội, CLB cpq_tpHCM … mà lừa đảo mội người và cũng vì lý do đó mà hội tan rả không biết bạn biết không?
Tự khoe khoan chút :) (Đã muốn im lặng không khoe khoan, nhưng vì nếu im lặng thì những người mới không hiểu, lại làm bừa thì mất công lại phân trần “Tôi từng là thư ký Hội chó PQ tp HCM thành lập cách đây 5, 6 năm trước” và vì rất được tín nhiệm nên đc một anh có uy tín trong hội ngày ấy tặng con chó ảnh trên, đc mang từ Đảo vào.)
Và cũng khoản thời gian ấy nhắc đên nickname Yennhi thì ai cũng biết uy tín như thế nào… (nếu có hứng thú bạn có thể lật lại nhật ký của tôi mà tự tìm hiểu :) )
http://forum.vietpet.com/10336-ve-viec-de-cu-nguoi-dai-dien-cho-hoi-cho-pq-sai-gon-3.html
Thôi không khoe nữa không lại nhận gạch đá :)

Người ta nói:
Không cãi lý với kẻ say . . .
Không bắt tay với kẻ xấu . . .
Không chiến đấu với kẻ liều . . .
Không nói nhiều với những người thuộc dạng nguy hiểm….

Nhắn nhủ 4rum: đừng bị những kẻ xấu lợi dụng lòng tin (Thành viên của hội cpq_tpHCM) và tín nhiệm để lừa đảo về việc buôn bán chó.

Bây giờ thì đã hiểu tại sao cai CLB mà bác nói tại sao tan rã rồi.:-o

yennhi

Member
Bây giờ thì đã hiểu tại sao cai CLB mà bác nói tại sao tan rã rồi.:-o
Ra là vậy! các thành viên cmt topic này là thành viên “những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận”

Mội người đừng căng thẳng…
Chiều giờ có xem qua chuyên mục chó Phú Quốc tôi có thấy topic “cảnh báo người trong hội phú quốc lừa đảo”, tôi nghĩ chắc mội người hiểu lằm tôi gì đấy. Nên xem lại thấy toàn cmt của thành viên “những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận”

Trước tiên tôi xin nói rõ, tôi không liên quan gì đến những thành viên hoặc topic đi chê trách, hay phán xét gì về việc ai đầy lừa đảo hay gì gì đấy.
Tôi trở lại một mình và chỉ với mục đích trên “trao đổi…”, không bè phái, không chống phá ai, một cá nhân hay hội nhóm nào cả.

Tôi nói tất cả các điều trên dựa theo quan điểm cá nhân và những gì hội chó PQ tpHCM trước đây đã gặp phải, và dẫn đến tan rả, qua đó muốn gữi lời nhắn nhủ cũng là lời cảnh báo đến những người mới tập chơi, chớ nhẹ dạ cả tin, nên cẩn thận trước khi mua chó về… Có thể lời lẽ không được hay gây hiểu nhằm gì đấy nhưng tất cả chỉ là ý tốt, không đã kích một ai.

Về phần lừa đảo hay thiệt tình thế nào thì tự ace trong hội hiểu quá rõ về nhau, ae chơi với nhau đã có gặp mặt thường xuyên rồi thì ngại gì một số thành phần dấu mặt…cây ngay thì sợ gì chết đứng.

Xin nói rõ hơn là đã lâu rồi tôi không tham gia diễn đàn, nay quay lại chỉ với một mục đích, muốn trao đổi hoặc nhượng lại con chó của mình với ace nào có lòng, và cũng nhấn mạnh là muốn trao đổi hơn là mua bán, còn nếu bán sẽ với giá 1 triệu nhưng nếu ace nào có đam mê tôi sẽ nhượng lại thấp hơn và nếu biết người đó có lòng yêu quý thú vật tội sẽ tặng không lấy 1đồng…tôi định tặng không, nhưng vì trao không đúng người có khi nó bị làm thịt thì phải tội.

Tôi lập topic để trao đồi chó…chứ không xin ý kiến nhận xét, tôi không nói con chó tôi đẹp hay chuẩn gì cả, nên ace nào thích thì rước cháu về chăm hộ, còn không thì thôi nếu có Tâm thì đừng ai nhận xét khen chê.

Và vì có vài thành viên nói chuyện như kiểu phán xét nên tôi mới phản pháo. “Nếu 1 ai đó vào nhà bạn và chê đứa con của bạn với một thái độ phán xét thì bạn sẽ phản ứng thế nào?” (còn trẻ thẳng tính và sốc nổi, ai cũng có cái tôi của mình nên phản ứng như thế là bình thường)

Tôi không có ý chống phá ai vậy nên thông cảm, đừng châm chọc, hay nói khích gì tôi nữa.

Chi hội PQ Sài Gòn bây giờ lớn mạnh thế nào tôi không rõ, nhưng mong và chúc hội ngày càng lớn mạnh và vẫn duy trì điều đặng.

Ra là vậy! các thành viên cmt topic này là thành viên “những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận”

Mội người đừng căng thẳng…
Chiều giờ có xem qua chuyên mục chó Phú Quốc tôi có thấy topic “cảnh báo người trong hội phú quốc lừa đảo”, tôi nghĩ chắc mội người hiểu lằm tôi gì đấy. Nên xem lại thấy toàn cmt của thành viên “những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận”

Trước tiên tôi xin nói rõ, tôi không liên quan gì đến những thành viên hoặc topic đi chê trách, hay phán xét gì về việc ai đầy lừa đảo hay gì gì đấy.
Tôi trở lại một mình và chỉ với mục đích trên “trao đổi…”, không bè phái, không chống phá ai, một cá nhân hay hội nhóm nào cả.

Tôi nói tất cả các điều trên dựa theo quan điểm cá nhân và những gì hội chó PQ tpHCM trước đây đã gặp phải, và dẫn đến tan rả, qua đó muốn gữi lời nhắn nhủ cũng là lời cảnh báo đến những người mới tập chơi, chớ nhẹ dạ cả tin, nên cẩn thận trước khi mua chó về… Có thể lời lẽ không được hay gây hiểu nhằm gì đấy nhưng tất cả chỉ là ý tốt, không đã kích một ai.

Về phần lừa đảo hay thiệt tình thế nào thì tự ace trong hội hiểu quá rõ về nhau, ae chơi với nhau đã có gặp mặt thường xuyên rồi thì ngại gì một số thành phần dấu mặt…cây ngay thì sợ gì chết đứng.

Xin nói rõ hơn là đã lâu rồi tôi không tham gia diễn đàn, nay quay lại chỉ với một mục đích, muốn trao đổi hoặc nhượng lại con chó của mình với ace nào có lòng, và cũng nhấn mạnh là muốn trao đổi hơn là mua bán, còn nếu bán sẽ với giá 1 triệu nhưng nếu ace nào có đam mê tôi sẽ nhượng lại thấp hơn và nếu biết người đó có lòng yêu quý thú vật tội sẽ tặng không lấy 1đồng…tôi định tặng không, nhưng vì trao không đúng người có khi nó bị làm thịt thì phải tội.

Tôi lập topic để trao đồi chó…chứ không xin ý kiến nhận xét, tôi không nói con chó tôi đẹp hay chuẩn gì cả, nên ace nào thích thì rước cháu về chăm hộ, còn không thì thôi nếu có Tâm thì đừng ai nhận xét khen chê.

Và vì có vài thành viên nói chuyện như kiểu phán xét nên tôi mới phản pháo. “Nếu 1 ai đó vào nhà bạn và chê đứa con của bạn với một thái độ phán xét thì bạn sẽ phản ứng thế nào?” (còn trẻ thẳng tính và sốc nổi, ai cũng có cái tôi của mình nên phản ứng như thế là bình thường)

Tôi không có ý chống phá ai vậy nên thông cảm, đừng châm chọc, hay nói khích gì tôi nữa.

Chi hội PQ Sài Gòn bây giờ lớn mạnh thế nào tôi không rõ, nhưng mong và chúc hội ngày càng lớn mạnh và vẫn duy trì điều đặng.

Trước tiên xin cảm ơn lời chúc của Anh Yennhi. Sau đó là đính chính với Anh như thế này
1. E chưatham gia hội chó PQSG
2. E và các bạn ở cafe 10h đều là những người mê con PQ, sẽ không bao giờ để bụng những toppic không hay vừa rồi ( chắc chắn là thế) vì sự thật như thế nào thì chắc những Anh em chơi PQ ai cũng rõ rồi. Nên sẽ chẳng ai công kích gì Anh đâu.
3. E không có ý phán xét gì cả Anh Yennhi ah, e chỉ cảm thấy lạ là ANh đã từng là thư ký hội CPQ TPHCM trước kia mà lại nói(có lẽ theo quan điểm cá nhân) " chơi chó phú quốc là chơi trên huyền thoại của nó" (k biết trích dẫn có chính xác không nữa) thì cái này thật sự là không đúng. Chẳng lẽ bất kỳ con chó có xoáy nào trên đảo cũng là CPQ sao Anh.
4. Trước kia ra sao thì không nói, giờ đây đã có BTC được VKA công bố thì chúng ta nên tuân theo nó, nếu mang con chó trên của Anh so với BTC anh có thể nêu ra giúp e nó giống ở điểm nào không (ngoại trừ cái xoáy).

E chỉ là lớp hậu bối sau này, không bao giờ có ý châm chọc hay đã kích đàn Anh cả. Những kinh nghiệm của Anh sẽ là rất cần thiết cho lớp trẻ bọn em.

Chúc ANh có nhiều sức khỏe và niềm vui
Chào đoàn kết và xây dựng.

topic của chủ thớt đã nói rõ ràng, các bạn ai thích thì đổi hoặc mua với giá đã đưa, người ta có nhờ đánh giá đâu mà đánh giá.
Tuy nhiên khi đưa lên mạng thì không thể tránh được người xem có đưa ra bình luận tốt, xấu quanh con chó đó.
Cái câu chuyện đúng là chó PQ hay không luôn là đề tài muôn thủa , anh bảo đúng, anh bảo sai, vậy theo tôi thì cứ lấy Bảng tiêu chuẩn hiện hành ra đối chiếu, rồi từ đó mà mua mà bán ....
Với riêng chủ thớt, mong rằng với từng ấy năm kinh nghiệm lại là ÔNG THƯ KÝ cho Hội ...thì bạn nên chia sẻ thêm kiến thức cho ae

dat_dquoc

Member
sao kỳ vậy anh Thư Ký gì gì đó, em muốn đổi chó anh không đổi thì thôi có gì đâu mà nói đẹp hây xấu, nghe anh nói vê huyền thoại cho PQ thích quá nên mạo mụi hỏi thăm vậy mà. Nếu anh đồng ý thì em hỏi mua con kia và đổi với anh, thuận mua vừa bán mà, đâu có ai nói xấu đẹp hây chê bai gì cú Phú Quốc của anh đâu. mong anh đừng có đi xa chủ đề của mình quá.........

dat_dquoc

Member
................................................................................................