• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

trứng giả

Mình tạm thời không có trứng giả để cho chim bồ câu ấp, sẵn có trứng cút mua về để luộc mình lấy quả trắng trắng đem bỏ vào ổ, Thái ấp khí thế luôn. Đến lúc mình lại thí nghiệm với Bi thì nó cũng ấp luôn. Có lẽ từ nay mình dùng trứng cút làm trứng giả cho khoẻ.

suoimohg

Member
Hay thiệt là hay nhưng mà HD cho mình hỏi một chút là: cho bc ấp trứng giả để nhằm mục đích gì vậy?

Thường thì chim kiểng chỉ đẻ mà ít khi cho chúng nuôi con, nên người ta thường dùng chim vú để nuôi con.

Và trứng chim thái đôi khi lại đem cho người khác hoặc bán trứng (như một số người vẫn bán trứng). Chim kiểng đẻ rồi mà lấy trứng thì người ta gọi là rút trứng, nếu rút nhiều thì chim con không khoẻ và không đẹp, đồng thời chim bố mẹ cũng mau xuống sức. nên người ta thường cho chim kiểng ấp vú khoảng 10 ngày, lúc này chỉ dùng trứng giả để ấp. có người mua trứng nhựa, có người dùng trứng hư đục một lỗ nhỏ rồi đổ xi măng vào trong,... những trứng đó gọi là trứng giả.

haohao

Member
Em đang có nhu cầu mua trứng nhựa, anh nào biết chỗ bán thì chỉ dùm em nghen. Thankssss

Thành HD

Member
Em đang có nhu cầu mua trứng nhựa, anh nào biết chỗ bán thì chỉ dùm em nghen. Thankssss
Bạn có thể đến các Đại lý đồ chơi cho trẻ em hỏi sẽ có hoặc vào siêu thị nhé. Chúc bạn mau tìm được trứng giả.
_Thân!:)

suoimohg

Member
Cái loại đồ chơi này ngày trước em phải vứt đi vì sợ nhóc nhỏ nhà em nuốt phải đó!