• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

trọng tài người Đức dạy tạo thế đứng đi Show và chăm sóc lông GSD

phamhuyhoang

Active Member
đầu tiên bạn để GSD của mình về bên phía tay trái của mình,sau đó vuốt ve để chú chó đứng yên

tiếp theo bạn đưa tay xuống ngực GSD và nâng chú chó lên từ từ hạ nó xuống mục đích để nó đứng thẳng chân trước

nếu chân trước có lệch thì dùng tay chỉnh cho 2 chân song song với nhau,lưu ý một tay vẫn đỡ cổ nó một cách nhẹ nhàng

tay trái của bạn từ từ vuốt nhẹ mạng sườn của nó đến chân trái rồi kéo về phía sau của nó,tiếp theo nhẹ nhàng kéo chân phải về phía trước

ông trọng tài có nói là nếu con chó của mình thấp thì đừng kéo chân nó quá sâu về phía sau và hơi đỡ vào bụng của nó khi trọng tài đo chiều cao của nó
còn nếu con chó của mình cao hơn quy định thì kéo chân nó choãi về phía sau một chút tì cũng thấp đi một vài phân ^_^
ông ấy còn nói các bạn vuốt ve vợ hoặc người yêu như thế nào thì khi tạo dáng cho nó cũng làm như vậy thì nó mới đứng đẹp được
ah!nếu trong cuộc thi nếu bạn là chủ của nó thì tốt nhất đứng bên ngoài tạo sự chú ý cho nó để đôi tai ke đẹp và đầu nó ngẩng cao đầu hơn
+cách tạo độ bóng và màu con chó đậm rõ ràng hơn ,thơm hơn như sau:
+một bình xịt nước(dùng bằng bình xịt cắt tóc hoặc bình xịt kính)
+một lọ shampoo baby johnson (chỉ dùng 50ml cho một lần)
+một lọ baby oid 100ml
+cho tất cả số trên vào bình cùng với nước rồi lắc đều lên sau đó phun ướt đều khắp người GSD (nhớ tránh mắt chú chó)dùng tay xoa ngược lên hoặc bàn trải lông chó trải ngược lên tất cả những chỗ mình đã phun ướt ,sau khi đã trải ngược xong thì lấy khăn khô lau xuôi người con chó ,dùng bàn trải lông chó nhẹ nhàng trải xuôi theo mình con chó để tạo nếp và độ mượt mà cho nó^_^nếu bạn có thêm bình thuốc xịt dưỡng lông để tạo nếp cho nó thì xịt không thì không cần thiết
ngày mai mình sẽ post hình chăm sóc GSD và các dụng cụ liên quan để các bạn tiện quan sát
những việc này thì đối với ai đã tham gia tập huấn cùng các chuyên gia thì đơn giản nhưng mình thấy cách này áp dụng cho các dòng chó khác cũng rất hay!trời rét dùng cách này rất hay không sợ chó bị ốm và chó luôn thơm tho và bống mượt ^_^

vanglai213

Active Member
tay này trông thế mà cẩn thận ghê,,very good...^^ áp dụng chăm sóc vợ kiểu đó luôn..qua vụ này nhận thấy A.hoàng la 1 người rất chu đáo và cẩn thận đấy ,không nịnh đâu nha ^^ khen thôi..cái cô cái xinh xinh hôm trước chụp hình cùng không biết thế nào nhỉ.....?

minhcuong

Active Member
Hôm nọ nhân thứ 7 trời đẹp cả nhà đi vãn cảnh Hồ Tây, lúc đi qua đường Tô Ngọc Vân thấy đông người, chạy lại xem hoá ra buổi diễn tập GSD. Mặc dù không sở hữu GSD, nhưng với bản tính tò mò của người Việt nam, mình đã kịp ghi hình buổi tập trên. :)

Video huấn luyện người Đức dạy cách trang điểm cho GSD trước khi thi đấu

Phóng viên nghiệp dư, máy ảnh đã cao niên, tay chụp rung rinh vì nhìn GSD con nào cũng đẹp, nên có thể video quay chưa nét, các bác thông cảm.

phamhuyhoang

Active Member
em chỉ thấy những cái đó cần thiết với tất cả ace trong diễn đàn nên em chụp lại và nhớ lại để có thể diễn tả lại cho ace được thôi ^_^ trình độ và hiểu biết của em về GSD còn nông cạn nên thấy đâu tổ chức đến chó là em tham gia để học hỏi thôi ^_^học càng nhiều thì đỡ phải nộp học phí nhiều ^_^đối với các cao thủ đây là những cái rất thường nhưng với ace mới nuôi như em thì đây quả là bài học rất quý báu
@ vanglai123:cô bé xinh xinh đó là vợ sắp cưới của em anh ạ ^_^biệt danh em mới đặt là Ngao tạng ^_^

Neapolitan

Active Member
em chỉ thấy những cái đó cần thiết với tất cả ace trong diễn đàn nên em chụp lại và nhớ lại để có thể diễn tả lại cho ace được thôi ^_^ trình độ và hiểu biết của em về GSD còn nông cạn nên thấy đâu tổ chức đến chó là em tham gia để học hỏi thôi ^_^học càng nhiều thì đỡ phải nộp học phí nhiều ^_^đối với các cao thủ đây là những cái rất thường nhưng với ace mới nuôi như em thì đây quả là bài học rất quý báu
@ vanglai123:cô bé xinh xinh đó là vợ sắp cưới của em anh ạ ^_^biệt danh em mới đặt là Ngao tạng ^_^
Còn nhiều chiêu độc lắm, nhưng rất tiếc không thể post lên diễn đàn vì nó thuộc về chiêu thức của tà phái . :D (võ công của tà phái cũng lợi hại không thua gì chính phái, nhưng nhiều khi nó không được quang minh chính đại mà thôi, chứ nói về hiệu quả thi chưa biết ai hơn ai :)))

phamhuyhoang

Active Member
hehe!hoá ra bác Nea là bên tà phái ah???tà hay chính gì đi nữa cứ giúp cho ace diễn đàn thì anh cứ post lên để tụi em còn học tập chứ ^_^hay có chiêu nào thuộc của chính phái thì bác làm một bài để tụi em học hỏi đi^_^bác toàn hỏi câu khó và vặn vẹo làm cho ai trả lời bác đều vất vả ^_^

Neapolitan

Active Member
hehe!hoá ra bác Nea là bên tà phái ah???tà hay chính gì đi nữa cứ giúp cho ace diễn đàn thì anh cứ post lên để tụi em còn học tập chứ ^_^hay có chiêu nào thuộc của chính phái thì bác làm một bài để tụi em học hỏi đi^_^bác toàn hỏi câu khó và vặn vẹo làm cho ai trả lời bác đều vất vả ^_^
Có nghe qua cái câu: "thần cũng là ta, mà quỷ cũng là ta" hay chưa ?????:)):)):))

Em muốn học thì để anh chỉ vài chiêu vậy, trong giới breeder, từ thằng breeder thường cho tới thằng giám khảo quốc tế .... thằng nào tự nhận mình chính phái 100% thì em nên tránh xa nó ra :))

Em muốn học chiêu thức của tà phái không ? gia nhập môn phái của anh đi, phải tự nhận mình là tà phái thì anh mới chỉ, chứ không có chỉ khơi khơi ngoài này đâu .:D

Môn phái của anh tà thì nhận là tà, bán chó gia phả giả thì nói chó tao gia phả giả đó, thích thì mua không thì thôi, sau này nếu tao thấy thích mày thì tao nói cho nghe cha mẹ của nó thiệt là ai, còn tao thấy ghét thì mày tự ..... mò đi, muốn thử bao nhiêu cái DNA cũng dược hết, nếu tìm được chứng cớ thì nhớ thưa tao ra tòa nghe. Môn phái của anh khác với mấy môn phái tự nhận mình là chính phái nhưng sau lưng làm chuyện tàn ác không . Muốn gia nhập không ? anh đang nhận học viên nè .

vanglai213

Active Member
Có nghe qua cái câu: "thần cũng là ta, mà quỷ cũng là ta" hay chưa ?????:)):)):))

Em muốn học thì để anh chỉ vài chiêu vậy, trong giới breeder, từ thằng breeder thường cho tới thằng giám khảo quốc tế .... thằng nào tự nhận mình chính phái 100% thì em nên tránh xa nó ra :))

Em muốn học chiêu thức của tà phái không ? gia nhập môn phái của anh đi, phải tự nhận mình là tà phái thì anh mới chỉ, chứ không có chỉ khơi khơi ngoài này đâu .:D

Môn phái của anh tà thì nhận là tà, bán chó gia phả giả thì nói chó tao gia phả giả đó, thích thì mua không thì thôi, sau này nếu tao thấy thích mày thì tao nói cho nghe cha mẹ của nó thiệt là ai, còn tao thấy ghét thì mày tự ..... mò đi, muốn thử bao nhiêu cái DNA cũng dược hết, nếu tìm được chứng cớ thì nhớ thưa tao ra tòa nghe. Môn phái của anh khác với mấy môn phái tự nhận mình là chính phái nhưng sau lưng làm chuyện tàn ác không . Muốn gia nhập không ? anh đang nhận học viên nè .
bác này ép người chân chính đi vào con đường tà môn..nghe dữ quá.Nhỡ ai vào con đường đó mà không ra được thì sao hả anh ^^ em cũng muốn học lắm nhưng chỉ là thủ thuật chơi thôi không lam breeder đâu ^^

vanglai213

Active Member
biết ngay mà,nhìn cô nàng rất thích mấy em bé,,ra làm quen ngay với cô bé người tây ^^cưới luôn đi anh hoàng ơi..^^

Neapolitan

Active Member
bác này ép người chân chính đi vào con đường tà môn..nghe dữ quá.Nhỡ ai vào con đường đó mà không ra được thì sao hả anh ^^ em cũng muốn học lắm nhưng chỉ là thủ thuật chơi thôi không lam breeder đâu ^^
hahaha .... Ông bạn có biết Đông tà Hoàng Dược Sư và Lệnh Hồ Xung hay không ? nhiều thằng chính phái có mơ 3 kiếp cũng không mơ được tà như vậy .

Trong chính có tà, trong tà có chính mới là đạo cao nhất của võ lâm ... ý lộn của breeder .... hahaha .:)):)):))

Ông tìm giùm tui coi có bao nhiêu breeder dám tự nhận mình là tà phái ????

Quân tử kiếm Nhạc Bất Quần đang đứng trước mặt ông đó, ông có nhận ra là ai hay không ????

(Nếu ông không hiểu mấy nhân vật tui nói là ai thì coi như mình không có duyên với nhau nhé)

trangphuong

Active Member
hahaha .... Ông bạn có biết Đông tà Hoàng Dược Sư và Lệnh Hồ Xung hay không ? nhiều thằng chính phái có mơ 3 kiếp cũng không mơ được tà như vậy .

Trong chính có tà, trong tà có chính mới là đạo cao nhất của võ lâm ... ý lộn của breeder .... hahaha .:)):)):))

Quân tử kiếmNhạc Bất Quần đang đứng trước mặt ông đó, ông có nhận ra là ai hay không ????

(Nếu ông không hiểu mấy nhân vật tui nói là ai thì coi như mình không có duyên với nhau nhé)
Hình như Nhạc Bất Quần là Nguỵ quân tử mà bác Neo? Nhạc bất Quần nguyên Chưởng môn nhân phái Hoa Sơn, có ngoại hiệu là Quân tử kiếm.
Cái nhân vật này em cũng đã đọc qua..ka..ka..

Neapolitan

Active Member
Hình như Nhạc Bất Quần là Nguỵ quân tử mà bác Neo? Nhạc bất Quần nguyên Chưởng môn nhân phái Hoa Sơn, có ngoại hiệu là Quân tử kiếm.
Thì tui nói quân tử đứng đầy trước mặt mình, mình có nhận ra được ai là ngụy quân tử hay không ?

vanglai213

Active Member

Quân tử kiếm Nhạc Bất Quần đang đứng trước mặt ông đó, ông có nhận ra là ai hay không ????

Thôi em đành làm quách tỉnh ngốc còn hơn,lấy được vợ xinh lại còn thông minh,...^^ em tham quá không nhỉ hehehe

phamhuyhoang

Active Member
mấy bác này định vào làm mượt lông chó bằng kiếm hay sao mà toàn nhân vật võ lâm ở đây vậy????/^_^

nokia_n95

Member

Hê hê, em bổ sung nhé, "tà" phái còn có Duơng Quá, Lục Vân ( trong chuyện Thất Giới Truyền Thuyết, đang làm điên đảo trên mấy forum của Trung Quốc và Việt Nam).

dragonct

Bác này không hiểu thâm ý rồi haha :)) :)) :)) :))

Hung.tinhyeu

Active Member
Mấy bác tập trung vào chủ đề nhé, cứ tình trạng này kéo dài là không ổn đâu. Thân