• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trị ve chó bằng thuốc trừ sâu (Hai Lúa Xanh)

Chào tất cả mọi người, mình Tên Đạt!
Hôm nay mình xin chia sẻ một kinh nghiệm về trị ve chó rất hiệu quả mà mình đã thử và thành công, đó là cách chữa ve cho chó bằng thuốc trừ sâu (Hai Lúa Xanh)
phương pháp này hoàn toàn vô hại đối với các loài máu nóng và chó cũng không ngoại lệ. Nó chỉ có tác dụng độc hại với các loài vật máu trắng như ve, ký sinh trùng,... nhà mình có nuôi 3 chú chó (1 mẹ và 2 con) và mình đã thử trên cả 3 chú chó. Kết quả không có gì thay đổi ngoài việc những chú chó của mình đã hết sạch ve!
Đầu tiên, bạn hãy ra 1 của hàng thuốc Bảo Vệ Thực Vật và mua 1 gói thuốc Hai lúa xanh giá 10k hoặc hơn chút xíu (nhớ là thử mỗi loại thuốc Hai lúa xanh nha, mấy loại thuốc khác mạnh hơn mà các bạn thử thì mình không đảm bảo và không chịu trách nhiệm đâu!)
Sau đó về nhà, lấy 1 cái thìa cà phê, và cho thuốc vào đầu chiếc thìa, nhớ là 1 lượng rất nhỏ vừa đầu của chiếc thìa thôi.
Bạn rắc đều phần thuốc trên thìa đề lên toàn bộ thức ăn mà bạn đã chuẩn bị và trộn lên cho thật đều, nếu nhà bạn nuôi nhiều chó thì hãy chia cho mỗi con 1 đầu cà phê thuốc và trộn tất cả vào 1 phần cơm duy nhất và sau khi trộn xong hãy chia cho chúng ăn ra từng bát riêng, nếu kỹ hơn nữa thì bạn hãy giám sát và đảm bảo mỗi con đều ăn hết phần cơm của mình. nếu như chó của bạn còn nhỏ quá thì đừng cho ăn.
Bạn hãy giám sát chú chó của mình trong vòng 3 tiếng đồng hồ. nếu như có con nào lên cơn co giật thì có thể lấy chanh và vắt vào miệng rồi muốn đảm bảo thì đưa đến thú y!
Đây chỉ là kinh nghiệm của người dân ở quê mình, nhiều người đã thử và thành công (chỉ trừ 1 trường hợp của 1 chú kia, chó của chú ấy bị lên cơn co giật do cho ăn quá nhiều (tận 1 muỗng cà phê) nhưng đã cứu được nhờ vắt chanh vào miệng)
Chúc Bạn thành công