• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trại Pit Việt - Trung

Konica.dog

Member
Sau khi bão số I cấp 13 qua đi thì trại Pit Việt Trung bị tàn phá như sau: Tất cả các chú Pit đực bị bão cuốn đi hết :)) , mất tích 3 chị em Pit cái :)) .
Để bổ xung thêm quân số, trại Pit Việt Trung nhập tiếp 2 chú Pit đực 3 tháng tuổi và mong sao Bão....... lại về =))
Sau đây là hình của 2 nhóc :

Male mầu vàng cháy + mũi đỏ

Male mầu cafe + mũi đỏ

Sau khi nhận được tin chính xác của đội tìm kiếm mình sẽ up tiếp các thành viên còn lại trong trại. Mong các bạn cùng đón xem >:D<>:D<>:D<

GA_DONG_TAO

Active Member
Bão gì mà cuốn kinh thế??? Trại mà để bão cuốn đi thế thì có mà chết??? Nhưng kiểu đam mê bị tiền đè mang đi ấy nhỉ? hihihi...
Máy ảnh của chủ topic chán quá, chụp mờ chả nhận thấy hết vẻ đẹp của pit.
Mà cho mình hỏi, sao em nó lưng cong thế? Bác cho tập cắn sớm quá ah???

Konica.dog

Member
Bão gì mà cuốn kinh thế??? Trại mà để bão cuốn đi thế thì có mà chết??? Nhưng kiểu đam mê bị tiền đè mang đi ấy nhỉ? hihihi...
Máy anh chán quá, chụp mờ chả nhận thấy hết vẻ đẹp của pit.
Anh chia sẽ niềm đam mê của mình với anh em đấy chứ. Vì có anh em cùng chơi với mình thì Niềm vui sẽ được nhân đôi và Nỗi buồn sẽ giảm đi một nửa. Đam mê của anh cũng là một con nằm trong quân số của trại và quả thật con đó anh không thể bán bằng tiền. Sống ở cạnh, chết đem chôn :)):))

GA_DONG_TAO

Active Member
Nuôi đam mê mới khó bác nhỉ???????????? Biết đưa đam mê để nuôi đam mê và làm giàu mới giỏi... Chứ mấy ông đam mê mà bị tiền đè thì chán lắm.... NHƯNG công nhận bác Năm Cam ngày xưa có câu hay...

Konica.dog

Member
Nuôi đam mê mới khó bác nhỉ???????????? Biết đưa đam mê để nuôi đam mê và làm giàu mới giỏi... Chứ mấy ông đam mê mà bị tiền đè thì chán lắm.... NHƯNG công nhận bác Năm Cam ngày xưa có câu hay...
Mình chia sẽ với bạn nè. Đây là hình của em nó và cún đã có rất nhiều kỷ niệm với mình rồi :x

Konica.dog

Member
Theo lời của Bác chủ trại Trung Quốc thì con Pit Cafe mũi đỏ này bố mẹ đánh khá hay nhưng nuôi bên đó bị sai và khuyên mình nên bắt vì cún mới 3 tháng nên chỉ cần nuôi lại đúng cách là lại bình thường. Lần này mình thử dưỡng lại em này xem sao.

GA_DONG_TAO

Active Member
TQ mà nuôi sai quy cách thì chán nhỉ? Bác mang về cố gắng chăm cho em nó chứ để lưng cong như cô gái 18 thế kia thì chán lắm...
KHông biết quá trình xây dựng trại pit của bác thế nào rồi? Cho anh em xem với.... Mà sao làm trại mà lại bán hết thì tập trung làm trại sao được bác??? Có đọc topic nói về trại pít cũng như mục tiêu của bác, em phục quá, đang đợi những hình ảnh để mở rộng tầm mắt.

kakapham

Member
TQ mà nuôi sai quy cách thì chán nhỉ? Bác mang về cố gắng chăm cho em nó chứ để lưng cong như cô gái 18 thế kia thì chán lắm...
KHông biết quá trình xây dựng trại pit của bác thế nào rồi? Cho anh em xem với.... Mà sao làm trại mà lại bán hết thì tập trung làm trại sao được bác??? Có đọc topic nói về trại pít cũng như mục tiêu của bác, em phục quá, đang đợi những hình ảnh để mở rộng tầm mắt.
bạn có vẻ là người rất quan tâm đến trại pit Việt Trung thì phải,mình có thể chia sẻ thêm với bạn là các con giống mình nhập về rất có chất lượng,không phải là mua cho chợ và cũng không phải là mua đổ đống,pit ở trại mình lúc nào cũng có những con giống để chuyển giao cho những người mún trai,và trại cũng có 1 số con được giữ lại nên nếu bạn có time thì xin mới bạn xuống trại của mình tham quan,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,xin cám ơn,,,,,,,,,,,,

GA_DONG_TAO

Active Member
Híc... Sao đang nói chuyện với bác Konika lại có bác kakapham moi tham quan trại của bác?? Hai bác chung ah??????????
Mình cũng thích PIT nên cũng hay vô xem (ko dám nói đam mê - nhiều người bảo tham), thầy bác Konika nói về trại cũng như phương hướng phát triển, giúp anh em HP phát triển thú nuôi PIT nên cũng thích lắm...nênn muốn xem và có điều kiện xuống thăm quan, biết đâu lại chọn được một em về nuôi lại xem sao...
Có điều đọc topic này lại thấy bão cuốn trại đi nhiều em pit qua nên hơi bất ngờ... nên những điều hỏi han cũng đúng... Mình có bảo là pit các bạn mua ở chợ hay đổ đống ở chợ đâu mà bạn nói nặng nề quá. Bạn hiểu nhầm rồi... MÌnh cũng hay đọc VD thấy trại các bạn sale off 20% cho các bạn đam mêm pit nhân dịp khai trương nên cũng mê lắm, muốn xuống nhưng đợt này bận quá, chưa xuống được.
http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16731636.30.html
Mong một ngày sẽ được nuôi một em pit từ sự giúp đỡ của các bạn!

Konica.dog

Member
Híc... Sao đang nói chuyện với bác Konika lại có bác kakapham moi tham quan trại của bác?? Hai bác chung ah??????????
Mình cũng thích PIT nên cũng hay vô xem (ko dám nói đam mê - nhiều người bảo tham), thầy bác Konika nói về trại cũng như phương hướng phát triển, giúp anh em HP phát triển thú nuôi PIT nên cũng thích lắm...nênn muốn xem và có điều kiện xuống thăm quan, biết đâu lại chọn được một em về nuôi lại xem sao...
Có điều đọc topic này lại thấy bão cuốn trại đi nhiều em pit qua nên hơi bất ngờ... nên những điều hỏi han cũng đúng... Mình có bảo là pit các bạn mua ở chợ hay đổ đống ở chợ đâu mà bạn nói nặng nề quá. Bạn hiểu nhầm rồi... MÌnh cũng hay đọc VD thấy trại các bạn sale off 20% cho các bạn đam mêm pit nhân dịp khai trương nên cũng mê lắm, muốn xuống nhưng đợt này bận quá, chưa xuống được.
http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16731636.30.html
Mong một ngày sẽ được nuôi một em pit từ sự giúp đỡ của các bạn!
Kakapham quên không tự giới thiệu là em cũng là một thành viên của trại Pit Việt Trung rồi nên bạn Ga dong tao không hiểu là phải.
Ga dông tao ơi, anh em mình cùng chung ý tưởng và cùng nhau phát triển trại Pit. Nhưng việc gì cũng phải làm từ thấp đến cao, quân số con giống và cơ sở hạ tầng cũng lớn dần theo năm tháng. Vừa phát triển vừa học hỏi thì mới bền vững được bạn à. Tại sao mình chưa up mô hình trại Pit ? vì mình tự biết chưa đủ cơ sở hạ tầng. Ví dụ :
Diện tích trại : 50m x 80m = 4000m2
Tường bao 100% diện tích và cao 2,5m
Chuồng trại mới xây dựng được 12 chuồng ( diện tích mỗi chuồng là 6m2 )
Nhà nuôi chó nhỏ mới xây được một nhà ( diện tích ~ 200m2 )
Còn lại là sân vườn và bãi tập

Theo như kiến thức mình sang Trung Quốc thì còn thiếu một số thứ như : Máy chạy, vòng tua, hồ bơi, sân tập, sân đấu, ....

Thế nên mình chưa chuẩn bị đầy đủ thì mình chưa dám khoe với anh em. Mất công anh em nghĩ mình làm chưa đến nơi đến chốn mà đã sĩ

Còn về việc nuôi chó ở Trại thì tỉ lệ hỏng là vẫn có chứ bạn. Vì bên đó tính To Nhỏ Lớn Bé có đến cả trăm, nếu quản lý không hết vẫn bị lỗi. Nhưng người ta sẽ xem lỗi đó ở mức độ nào, Gen giốn con đó ra sao và từ đó sẽ quyết định.

Nếu bạn có điều kiện thì mời bạn xuống Trại của anh em mình chơi, mình cùng giao lưu về Pit. Đã có rất nhiều anh em xuống trại mình rồi và mình cũng đã có được rất nhiều tình bạn. Rất mong được sự đóng góp ý kiến đúng đắn từ bạn. Xin chân thành cảm ơn

Toby

e ở HCM a đang muốn mua e pitbull 4~6 tháng đã chích ngừa đầy đủ 2 mũi , không biết trại a có không nếu có thì inbox cho e cái giá lẫn vận chuyển thế nào a nhé

giống như vậy nè a

tuanhd

Member
em đầu tiên nhìn đẹp thế anh khánh,mới nhập về hả anh.bé tí mà nhìn đầu thủ nó rất có tương lai.con này a có định dữ lại huấn luyện thành chó chiến ko a

Konica.dog

Member
em đầu tiên nhìn đẹp thế anh khánh,mới nhập về hả anh.bé tí mà nhìn đầu thủ nó rất có tương lai.con này a có định dữ lại huấn luyện thành chó chiến ko a
Nếu để giữ lại thì cún nào anh cũng thích giữ lại. Nhưng như thế thì chỉ có một mình. Anh muốn chia sẻ cho mọi người cùng chơi và cùng tìm hiểu. Như thế sẽ thành một phong trào lớn, vui hơn và quy mô hơn. Quan điểm của anh là chia sẻ và học hỏi >:D<>:D<>:D<>:D<

Konica.dog

Member
Sau khi thống kê lại thì quân số hiện nay của trại là như sau:
1. Suka (Vàng chanh mũi đỏ) giống cái

2. Cafe mũi đỏ, giống đực

3. Vàng đen Mũi đen, giống cái

4. Đen Trắng mũi đen, giống cái

5. Vàng cháy fa đen mũi đỏ, giống đực (vì chụp trong nhà nên mầu hơi tối)

6. Vàng lửa mũi đỏ, giống cái (đã bán)

Rất vui được giao lưu, chia sẻ cùng các bạn. Chúng tôi vẫn tiếp tục tìm kiếm >:D<>:D<

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Sau khi thống kê lại thì quân số hiện nay của trại là như sau:
1. Suka (Vàng chanh mũi đỏ) giống cái

Bác chủ trại chó chọi cho em hỏi, em là chim non mới chơi ko biết gì bác có bán con nay ko bán cho em, em mua nhưng mua nợ :p

Boy Hai Phong86

Active Member
Chó đẹp quá anh ơi, nhìn mà mê quá mà giờ em không có điều kiện hihi, anh Khánh ơi cho em hỏi chó của em nhát quá mà không biết như thế nào mới hết ạh,

Konica.dog

Member
Cún nhát thể loại nào hả em? Nhát chó, nhát người hay nhát Gái :)) ? Nếu nhát chó, nhát người thì còn có cách. Chứ nhát Gái thì anh chịu :)):)):))

tuanhd

Member
anh khánh ơi cho em cái giá và thêm ít thông tin như cân nặng và tháng tuổi của em cái đầu tiên vào ibox cho em cái nhé.em đang quan tâm đến em nó:)

Konica.dog

Member
anh khánh ơi cho em cái giá và thêm ít thông tin như cân nặng và tháng tuổi của em cái đầu tiên vào ibox cho em cái nhé.em đang quan tâm đến em nó:)
Suka là một học sinh giỏi của trại nên chưa có nhu cầu chuyển nhượng em ạ. Hy vọng em nó sẽ đóng góp cho trại những chú Pit hoàn hảo trong tương lai :-*

tuanhd

Member
Suka là một học sinh giỏi của trại nên chưa có nhu cầu chuyển nhượng em ạ. Hy vọng em nó sẽ đóng góp cho trại những chú Pit hoàn hảo trong tương lai :-*
oài.........thế mà em tưởng anh bảo anh sẽ chuyển nhượng tạo điều kiện cho những anh em khác hic hic hic.làm em hí hửng8->8->8->