• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trưng bày Bồ câu lần 3 tại 12 (10-01-2010)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Khoảng 10h30 Chủ nhật 10/01/2010 Offline 12 sẽ có show Bồ Câu Gà ( xem chim ai to hơn :D ) và Bồ câu Bi màu môn của 1 số căn cứ, ai có chim muốn khoe thì chịu khó mang ra cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé :D!

Ghi chú: ai có nhu cầu sử dụng lồng show chim thì chịu khó đóng 10.000VNĐ/lồng ( tiền vệ sịnh và dọn dẹp lồng cho chủ quán :) )

tuana41

Member
Tiếc quá em đang đi công tác ở Phan Rang không thì góp vui vài con, chúc mọi ngưởi vui vẻ, nhớ mang theo cái cân nhé xem con nặng nhất được bao nhiêu kg nhé anh em.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trưng bày chim bồ câu lần 3 tại 12

Từ 11h00 offline 12 cũng náo nhiệt không kém hôm live show BI cường nhỏ :). Hôm nay show khá nhiều loại chim: Bi, Bông cúc, Gà, Hải âu, Mini, Sư tử, Thái, Xoè ...Tất cà 20 cái chuồng show chim đều sử dụng hết, quá tải, các căn cứ tham gia thật đông người show chim, người xem chim :D ! Còn mình thì được một ngày chụp hình, quay phim chim "đã tay" :D. Hình nhiều, phim nhiều, mình sẽ cố gắng lần lượt post lên để các anh em nào không tham gia được chiêm ngưỡng nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trưng bày chim bồ câu lần 3 tại 12 - Bông cúc -Sư tử

Bồ câu Bông Cúc của Sò Phúc:

Bồ câu Sư tử trắng

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trưng bày Bồ câu Gà

Mấy em Gà này to xác quá, chuồng show cảm thấy hơi nhỏ :D. Em nào cũng sấp sỉ cả kilogram (dùng cân 30kg không chính xác lắm)!

Gà King của anh cuongnamxuong:

Gà Mỹ của anh Cẩm Mỹ Hảo:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Mini và Fantail

Mini

Xoè đến từ căn cứ cuongnamxuong:

Xoè đen của Cường nhỏ:

IMG]http://i381.photobucket.com/albums/oo253/bigflowerhorn/show%20lan%203/v_off12L372.jpg[/IMG]

powerfullvn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
các bác chơi chim GÀ nhớ đưa hình ảnh lên thi nhé, mình ở ngoài Hn hơi thiệt thòi, vì phong trào chơi bồ câu gà không PT như trong đó. Mình có nuôi 1 đôi, từ tháng 5 đến giờ, đã 8 tháng, mà chưa thấy đẻ. Đúng 1 đực, 1 mái. Bác nào nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi như thế là chim Mái tịt hay chưa đủ tuổi. Mình định bắt chim mái PHÁP về cuôi chung có khả thi không??

trantantai

Active Member
Chào Bạn Powerfull vn, Bồ câu gà mỹ mà đẻ chậm cũng thường gặp, mình cũng có 1 con như vậy, có lẽ do quá trình ăn uống hay bẩm sinh mà nó ra như thế, tốt nhất bạn thay con mái cho khỏi tốn cám, Cũng có trường hợp con trống bị gì đó nên không có gù được nên mái chậm đẻ ( ví dụ bị sệ diều như của mình). Trường hợp của mình thì mình đang cho ấp vú rất tốt, nuôi 3 em thái bự.
Trên diễn đàn có một số anh em nuôi bồ câu gà như Anh Bình Hóc Môn, Tuấn A 41, và Huỳnh...... bạn trao đổi thêm nhé.
Chúc bạn thành công

powerfullvn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cám ơn bạn trantantai. của mình gù cũng khá ác, tầm nuôi được 4 tháng nó đã gù rồi, giờ tính được 8 tháng, cũng vẫn gù, mình sẽ tìm em mái khác vậy. Hy vọng là em trống không hỏng.

seal203

Member
Mấy em xoè cánh màu của anh CuongNamXuong mà không bị lem (chỉ cần ở cánh thôi cũng được) thì còn gì bằng, nhìn thích quá đi mất. Khoái nhất mấy em phối màu kiểu két, Hôm trước bắt được 1 em trắng cánh xám (nhìn cũng đẹp lắm vì màu xám nó rất sáng) ở đâu mà theo đàn về nhưng bồ câu thường lai tùm lum nên thả ra em ở được 5-7 bữa bay mất không thấy quay lại (chắc bị chủ nhốt luôn).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trưng bày bồ câu BI đen

Trong thời gian chờ bạn seal203 hỗ trợ chuyển files sang dạng trình chiếu xem bằng Youtube thì các bạn xem đở hình ảnh thế này nhé :)!

Dưới đây là Bồ câu Bi đen của các căn cứ: Lễ Q.8, Luxia, Ongtai, Ti Q.5... ( Không nhớ hết, bạn nào còn nhớ thì bổ sung dùm mình nhé :) )

Bồ câu Bi đen của Lễ Q8:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trưng bày Bồ câu lần 3 tại 12

BI môn căn cứ thangdovebi:

BI xám căn cứ Ti Q5

Hải âu căn cứ cuongnamxuong:

Thái môn của căn cứ ongtai: