• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trăn ơi là Trăn ^_^ !!!!

Ki_Nho

Moderator
Thằng em Thạch Sanh nhà Ki_Nhọ đang âu yếm Quái Vật !!!!

Hồi 2 em còn bé, 1 em chui ra ngoài gây tội ác. Em đã chiến thắng 1 con chuột cống to gấp 4 lần em

toysdog

Member
^^ trăn mà cũng = chuột =)) trăn nhà chị huyền nuôi gà hay sao :-ss không thấy bụng tiêu !

yoko1910

Member
á hự... giờ nhớ lại cái vụ trước có đoàn xiếc đến phường biểu diễn đến đoạn cho khán giả lên biểu diễn cùng trắn mình ti toe giơ tay lên ai dè nó vác con chăn khác ra to gấp mấy lần con trăn hiện tại trên sân khấu rồi nó vô tư quảng vào cổ mình làm mình tí khóc ( hồi đấy vẫn còn bé :p ). H` nhớ lại vẫn thẩy nổi gai ốc. Mà trông bộ giống trăn này hiền nhỉ. chủ topic cho mình hỏi loài này có cắn người hay gây nguy hiểm gì ko/

milkygirl6390

Active Member
Ui...cho mình hỏi bạn mua bé trăn này ở đâu vậy...:D...mình cũng đang muốn nuôi 1 cặp...:D

Ki_Nho

Moderator
Nuôi trăn chịu khó chăm bẵm nó mới gần người, nếu không thì dù trăn hiền tới mấy cũng nguy hiểm :D

@Milky : Mình mua con này ở Sài Gòn :)

milkygirl6390

Active Member
Ừ đúng rồi...lúc mình trong Sài Gòn mình cũng nuôi 1 cặp nhưng khi chuyển ra Hà Nội thì không mang nó ra được vì nó...to quá... ngoài này mình tìm chỗ bán mà không có...:-S... mình thấy nuôi trăn nhàn lắm mà, có phải chăm gì đâu, 1 tuần cho ăn 1 lần, 1 tuần tắm 1 lần, còn ngày nào cũng vằn vò người nó cho sướng...:))

toysdog

Member
Của chị là trăn đất hả chị ... bên aquapet đang bán 1 trăn gấm rất rẻ ... nhưng hình trăn gấm rất dữ thì phải =.=

milkygirl6390

Active Member
Của chị là trăn đất hả chị ... bên aquapet đang bán 1 trăn gấm rất rẻ ... nhưng hình trăn gấm rất dữ thì phải =.=
Chị không biết là trăn gì nhưng nó giống y chang con của bạn kia...:D... rất rẻ là bao nhiêu hả e...:D

cocker.fan

Active Member
híc,nhìn anh ý chơi vs con trăn mà sợ quá! không biết cái giống này có dễ quen không nhỉ?? chắc khó hơn cả chơi vs pitbull :D

híc,nhìn anh ý chơi vs con trăn mà sợ quá! không biết cái giống này có dễ quen không nhỉ?? chắc khó hơn cả chơi vs pitbull :D
Bọn này không đến nỗi khó chơi đâu anh ạ . Anh cứ lên chợ Hàng mà xem sờ thoải mái luôn
Mà con trăn nhà chị to quá , thế chị cứ nhốt nó hay thả dông:D . Kiểu này vào nhà chị ai mà sợ mấy con này chắc chết ngất ấy nhỉ:worried::(:)(:)

Ki_Nho

Moderator
Chị nhốt chứ ^__^. Con này mà thả thì nó ăn hết những con còn lại àh :))

yoko1910

Member
400k .......................................................................
hở có 400k 1 con thôi á hả anh. Kiểu này có tiền cũng phải mua 1 em về doạ trẻ con ;)). Mà nuôi nó có khó không nhỉ, nó ăn gì vậy ta. Mọi người cho hỏi chút, đây là giống trăn gì, có phải là giống trăn mà các đoàn xiếc hay để biểu diễn. Khẩu phần ăn của nó ra sao. Và quan trọng hơn cả là ngoài chủ ( chủ gần gũi vs nó chắc nó không thịt đâu), thì khách lại gần có bị nó cắn không. Mình thấy thích thích rồi muốn thử 1 lần xem sao. Mong chủ 2pic và mọi người giải thích các thắc mắc này dùm mình. Thanks

Bọn này không đến nỗi khó chơi đâu anh ạ . Anh cứ lên chợ Hàng mà xem sờ thoải mái luôn
Mà con trăn nhà chị to quá , thế chị cứ nhốt nó hay thả dông:D . Kiểu này vào nhà chị ai mà sợ mấy con này chắc chết ngất ấy nhỉ:worried::(:)(:)
Trên chợ hàng có hả em, sao mấy lần anh lên toàn thấy bán gà, chym, thỏ, khỉ, chó, mèo và rắn... chứ có thấy trăn đâu :|

toysdog

Member
Đây là chăn gấm ... khá hiền nuôi lâu ai sờ chẳng được chó ăn chuột bạch , gà con , động vật nhỏ . Nếu cho ăn chuột bạch hoặc gà con thì 1 lần cho ăn 1 lần :( .

Trên chợ hàng có hả em, sao mấy lần anh lên toàn thấy bán gà, chym, thỏ, khỉ, chó, mèo và rắn... chứ có thấy trăn đâu :|
Trên chợ Hàng ở cái chỗ đất trống gần mấy hàng bán cá ớ phía dưới ấy . Ở đấy có một hàng chuyên bán đông vật hoang dã như : trăn , sóc , khỉ ,..........nhiề lắm thingr thoảng còn có mấy con gì đó lạ hoắc à . Mà ở đấy bán trăn bé chứ không có trăn to nhưng cũng bán đắt ra phết

yoko1910

Member
Đây là chăn gấm ... khá hiền nuôi lâu ai sờ chẳng được chó ăn chuột bạch , gà con , động vật nhỏ . Nếu cho ăn chuột bạch hoặc gà con thì 1 lần cho ăn 1 lần :( .
gà con... thôi chết mẹ mình nuôi gà không biết bao h` mua về đêm đêm nó có trườn ra ngoài gây tội ác ko :worried:

@phamhuyendieu: thế hả, thanks em nhé. có gì chủ nhật này a lên xem thử :)