• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[ TPHCM] Giúp mình tìm bé mèo trắng đen đi lạc

chubi

Xin giúp mình tìm bé mèo đi lc khu vc đường Nguyn Đình Chiu P4, Q3, TPHCM.

Đ
c đim: mèo cái màu trng đm đen, thân dài nhưng rt m,2 tai đen, bng và 4 chân trng, đùi trái có đm đen, đuôi đen. Đc bit gia mt có bt đen rt to, 4 chân và đuôi rt dài, đeo vòng c màu hng cam có lc lc.Ngoài ra nó rt nhát người, thy người l hay trn.

Hic, chào mn. Mình có nuôi m
t em mèo cái màu trng đen đã hơn 1 năm tui. Cách đây 3 tun lúc 5h sáng nó b con mèo hàng xóm to gp đôi đui chy tri chết, nó hong quá nhy t nóc nhà cao xung đt. Mình lang thang cm hình nó đi hi gn nhà người ta bo thy nó trn trong 1 nhà gn đó, nhưng ch nhà không nuôi đem ra ngoài nó chy mt. Mình bun ân hn quá vì không biết đường mà li đó hi sm hơn vì c tưởng nó không dám đi xa thế.

Mình c
m hình đi hi tng nhà nhưng không ai thy nó c. Quanh khu mình có người ch thy con mèo khá ging nó, vy là hơn 2 tun nay đêm nào mình cũng mang ghế và sách hc ra ngi ngoài đường ch nó đến hơn 3h sáng mi v mà ln nào cũng tht thu v 1 mình, mình bun khóc sut s nó gp chuyn chng lành. Mình yêu và nh nó vô cùng, mình cũng không biết phi din t sao na:( t ngày lc nó mình c ngn ngơ chng làm được gì. Đi hi nhiu khi ngưới ta bo chc nó b bt tht làm mình đau bun quá. Mình toàn nht nhà, hôm n b rượt hong quá chc nó không biết dường v, nó li không biết t kiếm ăn...

Mình h
ết cách ri nên lên đây nh mn giúp, mong ace nhà khu vc gn đó đ ỳ h mình xem có thy con mèo nào như vy không thì ll vi mình. Mình cũng biết cơ hi mong manh lm, nhưng mình vn hi vng nếu có ai thy nó đc được tin nhn này s cho mình xin hay chuc li. Mình không s dng Facebook và cũng không hay vào các forum, mình xin nh mi người giúp mình chia s tin nhn này đ mình có cơ hi gp li bé mèo ca mình. Mình tht s cm ơn mn nhiu lm.

N
ếu ai có thông tin v nó xin ll giúp mình s:

0938.356.405
0907.123.968