• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM-1 bé mèo tội nghiệp cần tìm 1 mái ấm gia đình

Miewmiew

Member
Cách đây vài hôm mình đi chơi về khuya, trời mưa rất to, xe bị tắt máy, mình đang sửa xe thì nghe có tiếng mèo con kêu rất thảm. Mình nhìn kĩ thì có 1 bé mèo con đang núp trong gốc cây, run lẩy bẩy và ướt nhẹp vì mưa. Nhìn nó tội quá nên mình quyết định xách về nhà cho em nó tá túc vài hôm rồi coi ai cần mèo thì mình tặng. Chứ để nó lang thang thì không biết đời nó sẽ đi về đâu. Nhà mình nhỏ, và hiện tại đã có nuôi 1 em mèo, em mèo này mình cũng lụm về nuôi, và cũng phải chịu khó nghe người nhà "ca cải lương" lắm mới nuôi em nó đến được ngày hôm nay. Có bé mèo mới này về mình phải xin dữ lắm để giữ tạm em nó ở nhà vài ngày rồi chờ người đến rước đi.
Đặc điểm em nó là rất ngoan, hiền, chắc biết thân biết phận mình nên tuy nhỏ nhưng ko kêu la gì hết khi mình đem về, rất quấn quít bên mình nên mình cũng thương nó lắm nhưng sự thực là ko có khả năng nuôi. Tuy bé nhưng đã biết đi "ị" trong toilet :praying:
Nay mình mong có 1 bạn hay anh/ chị nào đó có tình thương mèo thì đem em nó về nuôi để nó có 1 mái ấm gia đình đàng hoàng.
Chú ý là mình chỉ tặng cho những bạn nào muốn nuôi mèo vì thương mèo chứ không vì mục đích nuôi để bắt chuột rồi bỏ đói em nó tội lắm
Đây là hình của em nó, tuy là mèo ta thôi nhưng khôn lắm, mặt dễ thương lắm!

Hình nó chơi với cu ti heo nhà mình

Bạn nào có nhu cầu cứ pm diễn đàn cho mình hoặc call mình theo số : 098 357 24 37

Địa chỉ nhận mèo : Quang Trung F 10 Gò Vấp, đến UBND Q Gò Vấp call mình ra đón vì nhà trong hẻm

Rất mong bé mèo sớm có 1 mái ấm gia đình thực sự >:D< rất thương bé nhưng đành phải kiếm cho bé 1 mái ấm khác.

Thương em í quá, ko biết kẻ ác nào đã quẳng em í ra ngoài đường thế này. Mình thích mèo con lắm, hôm trước mình định xin của bạn Toriko_Chan 1 em mèo nhưng mình còn chưa kịp nhìn thấy em í thì em í đã chết rồi, thương lắm ! Chỉ tiếc là mình ở HN, không thì mình đã ôm em í về nhà rồi ! Chúc bạn sớm tìm được chủ mới cho mèo cưng nhé ! :D

Trông em í yêu quá đi, chắc là bị mẹ hoặc người nhà vứt đi. hum trước gần nhà em cũng có 1 em mèo mí ngày ko chịu ăn, bị chủ vứt, giờ mới biết thì em í đi dằng nào rồi, thươg quá:((

tiếc quá. vì nhà mình có một con chó rồi. nếu không là mình xách em ý về ngay.chứ mà bây giờ xách về là"đánh nhau như chó với mèo"mất

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Trông em í yêu quá đi, chắc là bị mẹ hoặc người nhà vứt đi. hum trước gần nhà em cũng có 1 em mèo mí ngày ko chịu ăn, bị chủ vứt, giờ mới biết thì em í đi dằng nào rồi, thươg quá:((
Chị chưa thấy trường hợp nào mèo mẹ vứt mèo con đi cả. Có thể có chuyện mèo mẹ chăm sóc con ko khéo, hoặc mèo mẹ kém sữa thôi.

Mèo mẹ khi đẻ con xong thường hay ăn nhau của mèo con. Nếu ko ăn, mèo con sẽ chết vì ngạt. Vì thế nên mèo mẹ hay bị đổ tiếng xấu là "ăn thịt con". Đừng ai nhầm khái niệm "ăn nhau" này nhé.

Miewmiew

Member
Mình rất cảm ơn gia đình Vietpet đã quan tâm đến bé mèo, báo cho mọi người một tin vui là mới vừa đăng tin đã có 1 bạn đến xin nuôi bé, bạn này là sinh viên trường Hồng Bàng, là nam nhưng cũng rất yêu mèo, tuy học trong Sài Gòn nhưng bạn ấy là người Hà Nội:-bd.Bạn ấy chỉ tình cờ lên mạng và đọc được tin của mình chứ ko là thành viên của diễn đàn Vietpet:D. Mong là bé mèo sẽ có 1 người chủ thương yêu bé hết mực.
Xa bé rồi mới thấy nhớ, nhưng cố gắng động viên mình mong rằng bé sẽ có 1 cuộc sống khá hơn bên gia đình mới. Mình tin chắc rằng ai yêu mèo thì gặp hoàn cảnh như mình cũng sẽ mang bé về thôi, còn mọi chuyện thì tính sau :D
Hôm lụm bé về còn 1 chuyện nữa mình quên không kể cho mọi người nghe, bé bị bỏ trong cái chậu cây trước ngôi nhà kia, ngôi nhà đó thì mở cửa, nhưng mặc cho bé kêu gào vẫn ko thấy ai phản ứng gì, đến lúc mình tới ẵm bé ra chỗ khô 1 tí thì có 1 bà ra nhìn mình, cười cười với vẻ mặt lạnh nhạt, miệng thì nói "đem về nuôi đi". Mình cứ tưởng là người ta tình cờ thấy vậy nên nói vậy thôi, hôm nay mình mới biết nhà đó cũng là chủ của bé ( vì nhà đó gần nhà người bạn của mình, bạn mình kể lại mình nghe)
Thật không ngờ trên đời vẫn có nhìu kẻ đối xử ác với động vật như thế. Mong rằng đó chỉ là số ít.
Một lần nữa cám ơn mọi người rất nhìu. Chúc các anh chị luôn có nhiều sức khoẻ, tài chánh dồi dào để chăm sóc cho các em mèo ngày một tốt hơn. Chúc cho ngôi nhà Vietpet luôn phát triển lớn mạnh và cầu chúc cho bé mèo (vẫn chưa kịp đặt tên) có 1 cuộc sống thật hạnh phúc bên người chủ mới.

moceva

Member
Sao lại vứt mèo ra đường nữa nè!?? Mình có nhận 2 đứa cùng hoàn cảnh rồi, giờ mà nhận thêm thì không được, tiếc quá! Nhìn nó dễ thương thật!!!

moceva

Member
Bạn trai nhận mèo này là hậu duệ của mình rồi!! Chúc mừng bé mèo đã có chủ mới, mong nó mau quên chủ cũ của nó thật nhanh!!!!
.
Mình rất cảm ơn gia đình Vietpet đã quan tâm đến bé mèo, báo cho mọi người một tin vui là mới vừa đăng tin đã có 1 bạn đến xin nuôi bé, bạn này là sinh viên trường Hồng Bàng, là nam nhưng cũng rất yêu mèo, tuy học trong Sài Gòn nhưng bạn ấy là người Hà Nội:-bd.Bạn ấy chỉ tình cờ lên mạng và đọc được tin của mình chứ ko là thành viên của diễn đàn Vietpet:D. Mong là bé mèo sẽ có 1 người chủ thương yêu bé hết mực.
Xa bé rồi mới thấy nhớ, nhưng cố gắng động viên mình mong rằng bé sẽ có 1 cuộc sống khá hơn bên gia đình mới. Mình tin chắc rằng ai yêu mèo thì gặp hoàn cảnh như mình cũng sẽ mang bé về thôi, còn mọi chuyện thì tính sau :D
Hôm lụm bé về còn 1 chuyện nữa mình quên không kể cho mọi người nghe, bé bị bỏ trong cái chậu cây trước ngôi nhà kia, ngôi nhà đó thì mở cửa, nhưng mặc cho bé kêu gào vẫn ko thấy ai phản ứng gì, đến lúc mình tới ẵm bé ra chỗ khô 1 tí thì có 1 bà ra nhìn mình, cười cười với vẻ mặt lạnh nhạt, miệng thì nói "đem về nui đi". Mình cứ tưởng là người ta tình cờ thấy vậy nên nói vậy thôi, hôm nay mình mới biết nhà đó cũng là chủ của bé ( vì nhà đó gần nhà người bạn của mình, bạn mình kể lại mình nghe)
Thật không ngờ trên đời vẫn có nhìu kẻ đối xử ác với động vật như thế. Mong rằng đó chỉ là số ít.
Một lần nữa cám ơn mọi người rất nhìu. Chúc các anh chị luôn có nhìu sức khoẻ, tài chánh dồi dào để chăm sóc cho các em mèo ngày một tốt hơn. Chúc cho ngôi nhà Vietpet luôn phát triển lớn mạnh và cầu chúc cho bé mèo (vẫn chưa kịp đặt tên) có 1 cuộc sống thật hạnh phúc bên người chủ mới.