• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Toy poodle nhà e bị sao thế ạ ???

Yumi Tender

Em vừa được tặng 1 bé toy poodle , Tuy là chó bên TQ nhưng thấy bảo tiêm đầy đủ 2 mũi rồi . Hôm đầu mới về thấy bé cũng khá nhanh nhẹn nhưng biếng ăn , chỉ ăn thịt chứ ko ăn cơm cháo gì , uống khá nhiều nước. Đi vs phân nát , thỉnh thoảng bị hắt xì . Bé ngủ cả ngày luôn , đến đêm tỉnh dậy cắn ,chạy đùa tí lại ngủ tiếp, đêm thứ 2 thì thấy bé ho ho nhưng hôm sau thì hết .giờ là ngày thứ 3 , bé vẫn biếng ăn và lười vận động , e đã đưa bé đi khám thì k thấy sốt nhưng anh bsi bảo có thể là giai đoạn đầu của bệnh care nhưng ko chắc nữa . Trưa nay thì bé ăn đc 2 miếng thịt nạc , em cho bé ăn thòm thèm thôi , ăn xong bé đi vs rồi lại đi ngủ , mẹ e thấy thương lại cho bé ăn thêm 1 miếng nữa thì bé kiểu bị nghẹn rồi nôn ra ít nước chứ ko nôn ra đồ ăn :> nước trong chứ ko vàng . À quên đêm qua e nó còn nôn nước trong có tí bọt trắng như nc bọt ý .

Em nó có sao ko ạ :( a bsi bảo còn có thể bị giun nữa , e lo lắm :( trc e nuôi fox nó ko ngủ nhiều như này mà chay nhảy ăn uống điên cuồng lắm :(

Mọi ng kíu e nó với :(

Yumi Tender

À quên sau ngày đầu về thì bé k bị đi vs phân nát nữa mà rắn rồi :( nhưg e vẫn lo lắm vì bé chắc ngủ 23/24h quá

tee

Member
Up cho ai biết thì chỉ cho bạn ý, cái này mới quá tớ ko giúp đc
Nếu cho tớ phỏng đoán thì
1. Rối loạn tiêu hóa do thay đổi về thức ăn, cái này đi hỏi bsi sẽ có thuốc
2. Chưa thích nghi với thời tiết (nghe nói chó mua TQ về)
3. TH xấu như bác sĩ phỏng đoán...
Hi vọng là ko phải và mong em nó mau khỏe nhé!
Bạn up hình em đi

tee

Member
Quên chưa nhắc bạn, đừng cho ăn thịt như thế khó tiêu lắm, nhất là với cún đang yếu, bạn nên mua sữa tươi ko đường về đun ấm cho em nó uống ít một ít một đã nhé
Cho ăn cơm thì tốt nhất là nên nhai cơm với thức ăn, ít thôi, cho em nó ăn, nếu có ăn đc thì cũng đừng cho ăn nhiều, chậm mà chắc nhé, cho dạ dày thích nghi đã :)

Yumi Tender

Thx ạ nhưng e cho ăn thức ăn chó bé k ăn , cơm bé k ăn , cháo bé ăn tẹo rồi bỏ . :( Nãy lại bị tiêu chảy r :( e cx nghĩ do lạ thời tiết vì đúng hôm e ý về thì Hn bão :(

Sam Fillbert

Cún nhà mình hồi đầu về cũng bị gần giống e cún nhà bạn. Bạn nên bơm cháo ép cho em cún ăn nhé. đừng để em í tự ăn mà k ăn được nhỡ e có bệnh là yếu lắm đó. cứ cách 2 tiếng thì bơm cho cún cháo với thịt nạc ấy. cháo xay nhỏ thôi. Hồi cún nhà mình bị vậy mình còn cho uống thêm Ensure gold :D thấy cún mau khỏe và rất thích sữa đó. Bơm cho cún thêm nc đường glucozo nhé. tốt nhất vẫn nên qua bác sĩ

puppyhouse

Vietpet sponsor
e có phải mua cún chỗ chị vừa gửi k , cún nhà bị ho hắt xì , c đã cho uống thuốc đõ ho rồi , vấn đề này e yên tâm , thời tiết này chó rất hay bị cảm .
t2 : e mang qua nhà chị cún nhà e do ăn quá nhiều nên bị rối loạn tiêu hóa lúc e mang đến nó ỉa nhiều và ra cả hạt thức ăn khô còn chưa tan ra do k tiêu hóa được : ỉa phân nát , chị đã điều chỉnh chế độ ăn cún đã ỉa phân bth , c sẽ tẩy giun cho e nữa . chắc tầm 3 ngày nữa e đến bắt cún về được . nhưng nhớ cho ăn ít thôi nhé : 1 ngày 3 bữa mỗi bữa 20 hạt thức ăn khô + 2 muỗng sữa đặc ông thọ ngâm nước nóng k nên cho ăn nhiều , k cho ăn thịt nhiều , k cho ăn đồ tanh trứng vịt lộn hay sữa tươi . Mà sao ở nhà c thấy nó ăn như hổ vồ mà :-?? có biếng ăn đâu nhỉ .
còn chỗ c k có mầm bệnh carre và chó tiêm 2 mũi rồi rất khó mắc bệnh nên e yên tâm nhé .

Yumi Tender

e có phải mua cún chỗ chị vừa gửi k , cún nhà bị ho hắt xì , c đã cho uống thuốc đõ ho rồi , vấn đề này e yên tâm , thời tiết này chó rất hay bị cảm .
t2 : e mang qua nhà chị cún nhà e do ăn quá nhiều nên bị rối loạn tiêu hóa lúc e mang đến nó ỉa nhiều và ra cả hạt thức ăn khô còn chưa tan ra do k tiêu hóa được : ỉa phân nát , chị đã điều chỉnh chế độ ăn cún đã ỉa phân bth , c sẽ tẩy giun cho e nữa . chắc tầm 3 ngày nữa e đến bắt cún về được . nhưng nhớ cho ăn ít thôi nhé : 1 ngày 3 bữa mỗi bữa 20 hạt thức ăn khô + 2 muỗng sữa đặc ông thọ ngâm nước nóng k nên cho ăn nhiều , k cho ăn thịt nhiều , k cho ăn đồ tanh trứng vịt lộn hay sữa tươi . Mà sao ở nhà c thấy nó ăn như hổ vồ mà :-?? có biếng ăn đâu nhỉ .
còn chỗ c k có mầm bệnh carre và chó tiêm 2 mũi rồi rất khó mắc bệnh nên e yên tâm nhé .
Không phải e mua cún nhà c đâu nhưng c có kn nuôi cún . C cho e cách chữa ko . Đêm qua cún nhà e ko ho khạc nữa , vẫn thỉnh thoảng hắt xì . Nó k ăn thức ăn khô đâu c ạ . E phải cho ăn cơm nát với ruốc thịt cắt nhỏ thì nó ăn khỏe lắm , trông hôm nay đã nhanh nhẹn ít ngủ hơn . Nhưng vẫn còn bị tiêu chảy . Nên làm thế nào để bé hết tiêu chảy hả chị . Cảm ơn c nhé :(

Yumi Tender

Cún nhà mình hồi đầu về cũng bị gần giống e cún nhà bạn. Bạn nên bơm cháo ép cho em cún ăn nhé. đừng để em í tự ăn mà k ăn được nhỡ e có bệnh là yếu lắm đó. cứ cách 2 tiếng thì bơm cho cún cháo với thịt nạc ấy. cháo xay nhỏ thôi. Hồi cún nhà mình bị vậy mình còn cho uống thêm Ensure gold :D thấy cún mau khỏe và rất thích sữa đó. Bơm cho cún thêm nc đường glucozo nhé. tốt nhất vẫn nên qua bác sĩ
Hôm nay mình cho ăn cơm nát với ruốc bé thích lắm , đi vs phân lỏng nhưng ko tệ như hôm qua nữa , nhìn nhanh nhẹn đùa nghịch ghê lắm , tí nữa mình sẽ cho bé uống nc đg gluco , cảm ơn bạn nhé .

puppyhouse

Vietpet sponsor
thứ 1 để chắc chắn e đi test carre đi .
còn theo chị bé nhà e bị cảm để lâu sẽ dẫn đến viêm phổi và bi rối loạn tiêu hóa có thể gd đầu của parvo
có gì alo cho c theo số : 0977014188 c sẽ tư vẫn giúp e

Yumi Tender

thứ 1 để chắc chắn e đi test carre đi .
còn theo chị bé nhà e bị cảm để lâu sẽ dẫn đến viêm phổi và bi rối loạn tiêu hóa có thể gd đầu của parvo
có gì alo cho c theo số : 0977014188 c sẽ tư vẫn giúp e
Vâng ạ , mai hết mưa thì e đưa bé đi test xem sao . E cho bé uống men tiêu hóa thays bé cx đỡ đỡ rồi . Giờ cũng k thấy hắt xì hay ho nữa . Chạy đùa nhanh hẳn , chắc mới về k ăn j nên bé đói lả :(

Venice88

cho lên bệnh viện ở 240 âu cơ đi bạn, chỗ đấy là đảm bảo nhất đấy, sdt 0422428882

Venice88

chó của tớ mới về nuôi nó cũng hay bị đi phân nát đấy, vì t ko biết cho ăn nhiều với hay cho ăn linh tinh,b cho nó ngủ ở đâu ? tránh chỗ gió ra với nó đang bị nt thì đừng tắm. ah có sdt này bs hương ở trường chinh 0985908709 chị ý đên tạn nhà khám đấy đỡ phải mang đi xa

Yumi Tender

chó của tớ mới về nuôi nó cũng hay bị đi phân nát đấy, vì t ko biết cho ăn nhiều với hay cho ăn linh tinh,b cho nó ngủ ở đâu ? tránh chỗ gió ra với nó đang bị nt thì đừng tắm. ah có sdt này bs hương ở trường chinh 0985908709 chị ý đên tạn nhà khám đấy đỡ phải mang đi xa
Hqua bố mẹ mình nghiền 1 viên bisepton pha nc cho bé uống . Bé uống đc tầm 1/3 viên thì cả ngày hôm nay k thấy đi ị nữa :(( Giờ bé vẫn hắt xì ,1 ngày ho 1 lần ít lắm :( có cần đem đi khám k ạ . Giờ bé ham ăn kinh khủng , ăn xo là đùa , mình sợ bé bị xoắn ruột nên phải bắt bé nằm nghỉ 1 lúc , từ lúc ăn đc cơm bé béo lên trông thấy , giờ như heo ý :( nhưng vụ bé k đi ngoài vs hắt xì có nguy hiểm tính mạng k ạ :(