• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Toppic thông tin những thành viên có Malinois và những người đang đam mê.

vanglai213

Active Member
Chào toàn thể các anh chị em nuôi malinois ở Hà Nội và toàn Quốc.Hiện cá thể Malinois rất ít , nhân qua toppic này anh em ta điểm danh cá thể malinois của từng cá nhân đang dữ nhé .Để cổ động cho phong trào malinois sắp tới ,xin anh em được nêu tên tên ,Địa chỉ và hình cún đang dữ ..Rất mong anh em nhiệt tình cổ động .Anh em ta sẽ lên phương án off và hội bàn xem hướng đi của malinois sắp tới thế nào :
1. - Họ và Tên : Đỗ Đức Đạo
-Địa chỉ : Số 101 vũ hữu thanh xuân bắc ,hà nội .
- Mình đang dữ 2 cún
Tazang : sinh ngày 1-8-2009

Con của Tazan: Banny sinh ngày 6-7 -2011

2 bố con nhà ruồi

Mit2011

Member
Malinois nhà Mít
Tên: Bean
Ngày sinh: 06-07-2011
Bố Tazan (nhà Đạo Vanglai)
Mẹ Carla (nhà Tùng Linh)
Nơi sinh: Hữu lũng - Lạng Sơn
Nơi ở hiện tai: Thành Công- Hà nội
Ảnh

Bentley
1. Tên: Bentley
2. Nickname: Ben
3. Giống: Belgian Shepherd (Malinois)
4. Giới tính: cái
5. Màu lông: vàng, mặt đen, đuôi đen, tai đen, có hình kim cương trên trán
6. Đặc điểm: Săm tai bên phải ký tự “CTBEN”
7. Ngày sinh: 06/7/2011
8. Nơi sinh: nhà Tùng Linh, Huyện Hữu Lũng, Tỉnh Lạng Sơn, Việt Nam
9. Tên bố: Tarzan
10. Tên mẹ: Carla
11. Ngày nhập tịch Hà Nội: 30/8/2011
12. Chủ sở hữu: Pet_loverhn
13. Nơi ở hiện tại: gần ĐH Mỏ, Cổ Nhuế, HN

vanglai213

Active Member
ôi Banny yêu dấu, thương mày quá :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Banny giờ khỏe mạnh hơn nhiều rồi , đang có xu hướng béo..chạy nhảy cắn phá ok, còn cái chân phải sau hơi kém tí , cái này anh đang khắc phục dần, nhưng đánh giá qua thì banny là chú chó thể chất hơi kém, chắc về nghiệp vụ đánh giá 10/4 thôi ...chắc thiên về đánh hơi hehe, cô nàng ham ăn, đồ gì ngửi được cũng chén cả nguy hiểm .Anh chụp hình đó là 3 tuần từ khi vẫn còn đau chân trước.Khi nào được 4 tháng khỏe mạnh thật sự anh sẽ up cái video cho Tùng yên tâm nhé .;)

vanglai213

Active Member
up Hình lại cho bác Trung

Đây là toppic điểm danh tất cả malinois ở VN anh em nào có post nhé. Thank

minhcuong

Active Member
Banny giờ khỏe mạnh hơn nhiều rồi , đang có xu hướng béo..chạy nhảy cắn phá ok, còn cái chân phải sau hơi kém tí , cái này anh đang khắc phục dần, nhưng đánh giá qua thì banny là chú chó thể chất hơi kém, chắc về nghiệp vụ đánh giá 10/4 thôi ...chắc thiên về đánh hơi hehe, cô nàng ham ăn, đồ gì ngửi được cũng chén cả nguy hiểm .Anh chụp hình đó là 3 tuần từ khi vẫn còn đau chân trước.Khi nào được 4 tháng khỏe mạnh thật sự anh sẽ up cái video cho Tùng yên tâm nhé .;)
Chắc VangLai213 đã biết trường hợp Aid. Nó bé, còi nhất đàn. Ăn cũng yếu, mà lại bị bắt nạt bởi những con to hơn. Tuy nhiên về nhà Animal Rescue, mọi thứ đã thay đổi kinh ngạc. Mọi người đã xem các video Animal Rescue huấn luyện Aid.

Thời gian từ 2 tháng - 10 tháng tuổi rất quan trọng trong sự phát triển khung xương, tính cách, thể lực của Malinois nói riêng và chó nói chung. Nếu bồi dưỡng và huấn luyện đúng cách thì không có gì là không thể.

laika2009

Giới thiệu Malinois

Malinois nhà Long
Tên: Audi
Ngày sinh: 06-07-2011
Bố Tazan (nhà Đạo Vanglai)
Mẹ Carla (nhà Tùng Linh)
Nơi sinh: Hữu lũng - Lạng Sơn
Nơi ở hiện tai: Xuân Đỉnh- Hà nội

vanglai213

Active Member
TùngLinh post đi chứ , anh Hoan ... và còn vài người nữa ... đây là buổi tổng duyệt .Cứ có chó là ém hàng đi thì còn vui gì nữa .

baizen82

Member
không biết là bao lâu nu­a moi đuoc la nguoi cua hoi Malinois .
cuu cuu anh Hoan oi...............

Malinois nhà Tùng Linh :)
01
Tên : Carla
Ngày sinh : 18/03/2009
Nguồn gốc : Philippin

02 : Arika
Ngày sinh : 31/10/2010
Nguồn gốc : Nhà Minh Cường Hà Nội
Bố : Tazan
Mẹ : Carla

03 : Khan
Ngày sinh : 20/02/2011
Nguồn Gốc : Thái Lan

minhcuong

Active Member
Còn bác nào đang nuôi post nốt đi nhé ...Mọi người đang chờ thông tin ...
Mình rất yêu Malinois và đã từng có dịp nuôi Malinois. Hiện giờ không nuôi nữa do điều kiện chưa cho phép.

Dự định của mình trong tương lai (khi về hưu :D ):
Có một mảnh vườn nhỏ, nuôi một đàn gà và một đàn vịt, dành ra một khoảnh trồng cỏ và dựng các chướng ngại vật để huấn luyện một cặp Malinois.

Mit2011

Member
Có một mảnh vườn nhỏ, nuôi một đàn gà và một đàn vịt, dành ra một khoảnh trồng cỏ và dựng các chướng ngại vật để huấn luyện một cặp Malinois.
Cái mơ ước của bác giống tôi đến 99.99%....
Tôi tham hơn bác thèm thêm khoảnh ao nhỏ dựng lên cái lều chìa ra mặt nước, để anh em đến chơi xem chó thì xem không bắt con gà, con cá ngồi uống rượu tán phét với nhau.. nhưng xem ra cũng còn khá lâu mới đến tuổi về hưu nhỉ?
Giờ còn nai lưng ra cày để nuôi hy vọng...

CuHeu

Member
Mình rất yêu Malinois và đã từng có dịp nuôi Malinois. Hiện giờ không nuôi nữa do điều kiện chưa cho phép.

Tôi tham hơn bác thèm thêm khoảnh ao nhỏ dựng lên cái lều chìa ra mặt nước, để anh em đến chơi xem chó thì xem không bắt con gà, con cá ngồi uống rượu tán phét với nhau.. nhưng xem ra cũng còn khá lâu mới đến tuổi về hưu nhỉ?
Em cũng mơ ước giống hai bác và đang thực hiện ước mơ. Em nhận thấy chỉ phù hợp với lúc về hưu thui......Bây giờ thì chỉ cho gà vịt ăn được vào t7,cn thôi ;)

vanglai213

Active Member

Em cũng mơ ước giống hai bác và đang thực hiện ước mơ. Em nhận thấy chỉ phù hợp với lúc về hưu thui......Bây giờ thì chỉ cho gà vịt ăn được vào t7,cn thôi ;)
Hihi các bác đam mê malinois sao không hợp sức vào 1 cái gì đó, chắc chắn sẽ thực hiện được ngay thôi mà .Mơ ước không bằng chủ động cùng làm ngay .:-*;);)

tran van hoan

Active Member
Malinois nhà Hoan 1974

1. đầu tiên là Aly giới tính Đực xuất sứ đàn A nhà Minh Cường Hà Nội

2. Elia giới tính cái xuất sứ quốc tịch pháp

3. Elfy giới tính cái xuất sứ quốc tịch pháp

Clip trên đường ra bãi cỏ tập sơ qua tính kỷ luật chỉ sau 1 ngày về đến Việt Nam ( cụ thể là ngày hôm nay )

http://www.youtube.com/watch?v=7DqCCnLBQ8A

và đây là bãi cỏ trước đây Aly thường xuyên ghé thăm

http://www.youtube.com/watch?v=sVM8JW1Xhc4