• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Topic của MinPin

Ziny Yzma

Member
Chào các bạn!Mình rất yêu giống MinPin nên muốn tạo topic này để cùng các bạn chia sẻ những kiến thức về giống này.Hiện tại mình có một em Minpin đực, 4 tháng tuổi.Mình ko có điều kiện đăng ảnh thật:(, nhưng may là có một ''thiên thần song sinh'' của em nó mình vô tình tìm được trên google.Mình cũng có một kiểu hình đúng dáng đứng thế này của em nó (ko hiểu sao em nó lại giống em này thế cơ chứ).Mời các bạn xem và cho ý kiến nhận xét ạ http://www.dogbreedinfo.com/images14/MiniaturePinscherPiperDSCF0006.JPG
Rất mong được chia sẻ những kiến thức về MinPin ạ!
Thanx các bạn!

Mình cũng rất yêu thích giống chó này,mình thì đang đếm từng ngày để sở hữu 1 em đực của anh hoangtrongphat.hjhj. Rất vui được làm quen với các bạn cùng sở thích. Thân.

Ziny Yzma

Member
Thanks bạn!Rất vui đc làm quen với bạn!Mình rất muốn đăng ảnh nhưng ko biết cách!

Hung.tinhyeu

Active Member
Chào các bạn!Mình rất yêu giống MinPin nên muốn tạo topic này để cùng các bạn chia sẻ những kiến thức về giống này.Hiện tại mình có một em Minpin đực, 4 tháng tuổi.Mình ko có điều kiện đăng ảnh thật:(, nhưng may là có một ''thiên thần song sinh'' của em nó mình vô tình tìm được trên google.Mình cũng có một kiểu hình đúng dáng đứng thế này của em nó (ko hiểu sao em nó lại giống em này thế cơ chứ).Mời các bạn xem và cho ý kiến nhận xét ạ http://www.dogbreedinfo.com/images14/MiniaturePinscherPiperDSCF0006.JPG
Rất mong được chia sẻ những kiến thức về MinPin ạ!
Thanx các bạn!
Thanks bạn!Rất vui đc làm quen với bạn!Mình rất muốn đăng ảnh nhưng ko biết cách!
http://www.upanh.com/ Cứ vào trang web này mà làm theo hướng dẫn để có nhãng shot himnhf như ý nhé.

phecho

Member
minpin nhà mình tên xêkô 9 tháng!chung vui cùng a c e!

em chó nhà bạn đẹp đấy :)) nhung hình nhu chó nhà bạn đang thiếu canxi và ít được vận động nên chân trước của em nó hơi bị hạ bàn .vài lời góp ý và trao đổi kinh nhiệm >:D<>:D<>:D<

bengvip

Active Member
em nó chân bị yếu thôi chưa đến mức bị hạ bàn bạn ạ!vì chủ cũ nhốt nhiều quá!giờ nó về với nhà mình đang khắc phục tình hình!

Callalily

Member
Đây là 2 em tớ đang chăm sóc. Em nâu đỏ tên là Cherri, hơn 1 tuổi, em đen vàng tên Dâu Tây, 3 tháng tuổi. Toàn loại hoa quả con gái tớ thích ăn. Hehe! Mọi ng nhận xét cho ý kiến nhé. Tớ làm cả bãi cỏ nhân tạo cho 2 em ý đi VS trong nhà nữa.

tuanxoanoooo

bạn cho minh hỏi là mua minpin ỏ đâu bạn nhỉ minh cũng đang rất muốn nuôi em này bạn biểt thì chi cho minh với

Callalily

Member
Tớ rất may là mua đc của 1 bạn trên này, nhà bạn ý cún đẻ có 2 em thôi, bạn ý giữ lại 1 em nuôi, còn em này là tớ mua đc. Tớ ấp ủ mãi mới tìm mua đc 1 em ưng ý như này. Bạn thử tham khảo trên diễn đàn và chờ đợi xem nhé.

Bạn thử tham khảo ở đây xem: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=92196

Ziny Yzma

Member
tuanxoanoooo
Bạn sang nhà người ta mua chó đẻ là tốt nhất.Bé nhà mình mua ở shop nhưng cũng may là chó mới đẻ, shop mới mua về.Còn shop mình mua thì có may mắn mới có chó khỏe mạnh và đẹp.Còn nếu không may mắn thì hầu như chó bệnh rồi chết.Mình cũng nhờ may mắn mà mua được hai em một minpin một rottweiler khỏe mạnh, đẹp zai ở đấy.

Ziny Yzma

Member
Đây là Minpin Jack nhà mình!Cuối cùng thì cũng có thể chia sẻ hình ảnh với các bạn!

Ziny Yzma

Member
triferdinand
Thanx bạn!Em nó là đực, 6 tháng tuổi.Trông ảnh này non non là do mình cố tình tạo dáng cho em nó đáng yêu đấy, chứ thật ra mặt như kiểu cái em mà lần đầu tiên chưa biết post ảnh, post tạm ảnh giả lên ý.

6 tháng cơ à. Thế em nó nặng bao nhiêu kí vậy bạn, tai dựng chưa? Gửi bạn hình chó của mình.

Rất vui được làm quen.:)

FoxMinPin

Member
Cho ké tý , đây là cặp fox của anh Phát - Vĩnh Long

Còn đây là kết quả của 2 em ý :

Cuối cùng là thành quả của 2 em ấy đã được chuyển giao cho mình vào lúc 8h sáng ngày 13/11/2011