• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Toàn hàng độc H'mông cộc vện

Status
Không mở trả lời sau này.

bmw252

Member
6h30 sáng nay, e vừa qua bến xe GL đón bé BH trên. Bé đã về tới nhà: trộm vía, khá khỏe và rất nhanh nhẹn, hiếu động. E đã cho ăn chút cháo loãng lấy sức, trưa nay sẽ dọn bữa cơm thịnh soạn chào mừng bé...hihi. Cảm ơn bác Tuyên nhiều, rất nhiệt tình và có trách nhiệm!

Đúng thật là, phải chuẩn bị mua máy ảnh thôi. Chụp bằng điện thoại nên hình toàn bị vợ. Ngồi chụp có một em đốt mất gần 2 bi thuốc lào nên hình thì nhom văn nhem.

Đàn này đã bắt được 4 em cu đen, đúng như Nguyễn Hoàng đã nói đến 10 ngày nên mà rước về thôi.
Còn Như các bác nói thì cũng khó thật. "Em nói dối thì các bác cũng không thể biết được, nhưng làm như thế mất hay."
Chó ở vùng cao nhiều lúc đi nên đó săn chim gặp vào tận nhà người ta bắt thì chỉ biết được con mẹ nó thôi bác ạ. Bác thử vào hỏi tiếng người ta có viết nói đâu a. Toàn "chi pâu hầy".
Nên bất đồng ngôn ngữ cũng khá khó. Nếu đi mua ở chợ còn khó hơn rất nhiều, ngoài chợ toàn chơi kiểu đẹp là bắt nên em chỉ có đi tìm tận nhà và chọn những con đẹp làm cả ổ thôi.
ơ thế đàn lần này tóm dc là toàn đực hả a.e tưởng a bảo cái hết mà :-?

Tranh thủ nghỉ trưa lôi mấy cái ảnh mới chụp nên cho cả nhà ngắm và đánh giá xem thế nào?
Trên là con vện có đuôi bắt cho ông bố vợ nuôi chơi.

damedog

Member
anh tyên kiếm cho em 1 em bắc ha` mau` hung đỏ nhé , thấy mấy anh nuôi ma`...them` quá

Em thấy con này hơi là lạ thế nào ấy?
4 chân trắng có một tí ở dưới bàn chân và lại còn lông màu vện ở chân nữa là sao?

luongga

Member
Con đứng trên cái chậu xanh là đực hay là cái đấy hả anh Tuyên ? Đàn này chắc bác cho vện phối với đen rồi ?

Con đó là cái bác ạ. Hai ngày đi nên trên vùng cao nhưng do mải việc quá nên không đi tìm H'mông cộc được.
Đành thất hứa với mấy bác vậy, thông cảm cho em vì mải quá. hiiiiiiiiiiiii

cuongtb

Member
Em Mực bác gửi cho em (em đăt tên nó là Mực) nay đã ăn uống bình thường phải mỗi cái tội bẩn quá mà chưa dám tắm cho em nó
Hình ảnh em mực tại nhà cuongtb

Hey, bác Tuyên,

Bác nhớ lưu tâm giúp tôi một em có xoáy bờm ở đầu đã đặt hàng với bác đấy nhé. Thanks bác nhiều nhiều...

Hey, bác Tuyên,

Bác nhớ lưu tâm giúp tôi một em có xoáy bờm ở đầu đã đặt hàng với bác đấy nhé. Thanks bác nhiều nhiều...
Dạo này mải mấy việc nên chưa có thời gian đi tìm H'mông cộc bác ạ.
Khi nào tìm được thì em nt cho bác. Đang cày thuê cuốc mướn để mua 3 em phú quốc nên Hà Giang mà khó quá. hiiiiiiiiiii

Ối trời không biết có phải có ổ Chó vện cộc không? Thấy mấy ông anh bảo nên bắt mà em mải quá chắc chủ nhật phải tranh thủ nên xem thế nào rồi?
Hy vọng rằng ổ đó toàn vện, Bán con mẹ chắc máu nên em cũng làm luôn.
Tối nay em mới nhập được một con một con vẹt của Mr Ray và một con Hoạ my, một khiếu.
Chỉ có mong muốn có thật nhiều chim cò trong nhà. hi

cuongtb

Member
Vện con

Ối trời không biết có phải có ổ Chó vện cộc không? Thấy mấy ông anh bảo nên bắt mà em mải quá chắc chủ nhật phải tranh thủ nên xem thế nào rồi?
Hy vọng rằng ổ đó toàn vện, Bán con mẹ chắc máu nên em cũng làm luôn.
Tối nay em mới nhập được một con một con vẹt của Mr Ray và một con Hoạ my, một khiếu.
Chỉ có mong muốn có thật nhiều chim cò trong nhà. hi
Bác làm luôn cả ổ mẹ lẫn con về đi, rồi bot hình lên cho anh em sưu tầm cho đủ bộ.Có con vện nào màu vàng sẫm màu đen rõ rệt thì alo cho em nhé :-c :)):)):))

tran huy hoang

Active Member
Em Mực bác gửi cho em (em đăt tên nó là Mực) nay đã ăn uống bình thường phải mỗi cái tội bẩn quá mà chưa dám tắm cho em nó
Hình ảnh em mực tại nhà cuongtb

Lúc này bị H'mông Cộc dụ rổi phải không Bác Đoàn ????????? Coi chừng bỏ GSD mà theo H'mông Cộc đấy nhé !

cuongtb

Member
H mông Cộc

Lúc này bị H'mông Cộc du rổi phải không Bác Đoàn ?????????
Hì..hì... hôm ở Festival thấy chú Gấu biểu diễn hay quá. Hàng nội địa, dễ nuôi lại gúp bảo tồn giống chó quý của Việt Nam mình nên tớ phải tìm hiểu ngay. Được cái nhà có vườn rộng thoải mái chỗ nuôi nên thêm một vài nhân khẩu bổ xung vào quân số nhà mình cũng không vấn đề gì. Theo mình quan sát từ chú H mông Cộc mới gia nhập thì cũng phát hiện ra nhiều điều thú vị từ M Cộc. Mình mong được học hỏi từ các bạn trên diễn đàn
Mà cái ông Hoàng Miền Nam này cũng đa mang còn gì, vừa Rott vừa Mông đấy thôi ?

tran huy hoang

Active Member
Nuôi nhiều khổ nhiều, nhưng lại vui Đồng Chí ạ ! Vậy mới nói " Mỗi ngày Tôi chọn 1 niềm vui ! Chọn những bông hoa , chọn những nụ cười "

Status
Không mở trả lời sau này.