• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Titty sau 1 tháng góp mặt trên diễn đàn

nqd123

Member
Gửi các anh chị em yêu GSD hình ảnh Titty sau 1 tháng được góp mặt trên diễn đàn.

Mong mọi người chỉ giáo thêm về việc chăm sóc GSD.
Cảm ơn nhiều!

Chúc mừng bạn có con chó đẹp... Sau nay làm bạn vứo votka nhà mình nhé. Mông sau nó cao thế kia chắc mắn đẻ lắm...

lee_1206

Quá ổn! chúc mừng bạn! mà bạn mua chú em này ở đâu vậy, bật mí cho cả nhà biết đựoc không. mình đang thèm 1 em như của cậu quá.

nqd123

Member
Chúc mừng bạn có con chó đẹp... Sau nay làm bạn vứo votka nhà mình nhé. Mông sau nó cao thế kia chắc mắn đẻ lắm...
Dạ. Titty ở ngoài đi như con mèo ấy, mông không bao giờ cao như vậy, chẳng hiểu sao lúc chụp ảnh nó lại cứ vậy (nó hiếu động quá mà em chưa biết cách tạo thế đứng cho nó). Còn mông nó thì công nhận là to, to thực sự như kiểu *** lồng bàn ấy ạ. Hy vọng là nó sẽ có cửa đẻ tốt.
Hy vọng sẽ được gặp anh, học hỏi thêm về niềm đam mê này!

nqd123

Member
Quá ổn! chúc mừng bạn! mà bạn mua chú em này ở đâu vậy, bật mí cho cả nhà biết đựoc không. mình đang thèm 1 em như của cậu quá.
Dạ, Titty xuất xứ từ trại của công ty Hùng Vương của bác Nguyễn Quang Hoa số điện thoại 0913321522 Lee_1206 ạ. Lee_1206 có gọi trực tiếp cho bác ấy nhé! Titty là con của Quantum và Paris do anh Hùnghanoi nhập về, đây là đàn đầu tiên của chúng nó sinh tại Việt Nam.
Cảm ơn vì đã khen Titty!

Chú cho con hỏi nhảm 1 chút là Titty nhà chú khi đứng bình thường mà ko tạo dáng thì lưng Titty có độ dốc ko ạ? Con nhìn trong hình ko rõ lắm nên mong chú trả lời giúp. Chú Titty ngày càng đẹp và khỏe mạnh. Thân.

lee_1206

Thảo nào nhìn ngon thía. Cảm ơn bạn đã cho mình thông tin nhé, nhưng phải có điều kiện lắm mới dám đụng mấy em đó, đành phải ngắm nhờ tity của bạn vậy. nhớ post ảnh thường xuyên về em nó nhé. Thân!

nqd123

Member
Chú cho con hỏi nhảm 1 chút là Titty nhà chú khi đứng bình thường mà ko tạo dáng thì lưng Titty có độ dốc ko ạ? Con nhìn trong hình ko rõ lắm nên mong chú trả lời giúp. Chú Titty ngày càng đẹp và khỏe mạnh. Thân.
Dạ, thưa Việt Châu là không phải mình nuôi nó, mình khen nó nhưng đúng là Titty bình thường thì lưng nó cong tạo cho gốc đuôi thoải xuống, lúc đi như con mèo vậy. Có gì nói nấy, mong bạn thông cảm nhé! Còn lúc đứng bình thường thì có nhiều khi mình thấy rất đẹp nhưng lại không chụp được. Mình đưa hình ảnh nó lên diễn đàn là theo định kỳ để anh em góp ý về cách chăm sóc và mong được chỉ bảo thêm thôi. Sẽ là 1tháng/lần bạn ạ! Mong anh em góp ý kiến!

Rexcouple

Member
Chúc mừng nqd123 nhé, Titty của bạn rất đẹp và cân đối nhìn là biết em nó rất hiếu động bạn nên cho em nó làm quen với những chú chó khác, là GSD cái thì nên tạo cho em nó tính thân thiện, nhất là đối với trẻ em thì tốt hơn !

nqd123

Member
Cảm ơn khanhtungbk! mình cũng không cân nó khanhtungbk ạ, nên cũng không biết nữa. Có điều mình cũng không khoái GSD béo tròn khanhtungbk ạ nên mình dự định sẽ chỉ giữ em nó khỏe mạnh, vận động nhiều, nhanh nhẹn và người mỏng, di chuyển uyển chuyển thôi. Đó là điều mình mong muốn, chứ còn biết đâu khi nó được đến lúc sinh sản, tự nó sồ sề ra thì đành chịu!!!!!!!!!!
Cảm ơn về lời khen cho Titty nhé!

T.T.B

Member
Em nó về đầu thủ và màu mảng không chê vào đâu được. Chúc mùng bạn đã có một em GSD như ý.

nqd123

Member
Mình rất cảm ơn về lời khen cho Titty! Mình rất mê chó nói chung, GSD và Rốt nói riêng, và chung nhất là những con chó đẹp, khôn! (Không biết mình có tham lam quá không nhỉ vì những điều ước muốn)
Nhưng đúng là một GSD đẹp có rất nhiều tiêu chí (như một thành viên diễn đàn đã nói và mình cũng thừa nhận). Anh em yêu GSD chúng ta hãy cùng nhau để có được ngày càng nhiều GSD đẹp, tiệm cận đến những tiêu chí chung của thế giới (như những gì mà một số thành viên diễn đàn đã kỳ công sưu tầm để anh em đam mê cùng mở mang hiểu biết). Và nhất là càng ngày, giá thành của chúng càng phù hợp với túi tiền của mọi người để cùng có điều kiện sàng lọc những con giống thuần chủng, đẹp, phù hợp với những điều kiện chăn nuôi tại Việt Nam.
Một mong muốn cá nhân, cũng mạo muội đưa ra để các bác, các anh chị em thành viên tham khảo!
Trân trọng!

em ko nhầm con này là em gái con thép của anh Đức dưới bãi Phúc Xá,đúng ko anh.nói chung về đàn này em thấy con nào cũng đẹp hehe chúc mừng anh

nqd123

Member
Ồ, cảm ơn phamhuyduc nhé! Hình như là đúng rồi, con thép gì đó của anh Đức là con mà mình cũng cực kỳ thích đó! Anh em mình cùng cố gắng để có được những con chó đẹp, phù hợp với điều kiện nhỉ!!!! Mà con của phamhuyduc cũng rất đẹp, điều chỉnh cái chân trước của nó là quá ngon đấy (có nhiều anh đã chỉ cho chúng ta mà). Mấy hôm nay mình tham lam tập cho Titty vồ theo cách nhảy cả bốn chân lên không trung thì thấy có vẻ chân trước của nó cũng hạ bàn, có lẽ phải điều chỉnh thôi. Hy vọng anh em chỉ cho nhau từng chút một để chăm bọn chúng được ngon lành, thỏa cái sự đam mê. Cùng cố gắng nhỉ!!!!!

đẹp và hội tụ đầy đủ mọi đăc điểm của cha,me cũng như dòng giống đúng là thật tuyệt...mong rằng sau này nó sẽ là một cỗ máy sản xuất baby GSD thuần chủng để giúp đáp ứng sự yếu thích GSD của chính ANH cũng như anh em trong Vp......

khanhtungbk

Member
Đêm hôm 26/5,em cũng thấy anh chủ của Thép(lúc đầu nghe gọi em cứ ngỡ là Help)dẫn Thép đi chạy ở chỗ Yên Phụ.Em này quả thật cũng rất đẹp,Màu sắc giống với Titty nhưng dáng và lưng đẹp hơn(Chắc là chó đực nên dáng nó đẹp hơn so với cái).Mong chủ của Thép chăm sóc em nó thật tốt và Post ảnh của Thép lên cho anh chị em trên diễn đàn chiêm ngưỡng được vẻ đẹp của nó.

nqd123

Member
Không phải là chắc nữa đâu khanhtungbk ơi, Thép đẹp hơn Titty nhiều điểm!

Hi anh Quang
Gửi tin nhắn trên diễn đàn cho anh mấy lần rồi mà anh đều báo chưa nhận được nên em mạn phép lấn sân một chút nhé.
Sáng thứ 7 em vẫn phải đi làm nên chắc anh em muốn gặp nhau chỉ vào chủ nhật là OK thôi anh ạ.
Vài hôm nữa là Titty của anh và Thép của em tròn 7 tháng rồi, lúc đó anh em ta làm vài kiểu rồi post lên diễn đàn anh nhé.
Thân!