• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Titty hôm nay vừa được 7 tháng 5 ngày

nqd123

Member
Hôm trước ké với ông anh Thep một số ảnh, hôm nay Titty đứng một mình, vẫn đang thay lông, chỏm đuôi gần như cụt lủn, chỉ còn một dúm đang dài ra từng ngày, lông thì vẫn còn ngắn cũn và có phần xác xơ lắm. Mong được mọi người góp ý, chỉ thêm cho về cách chăm sóc trong quá trình Titty thay lông như thế này! Cảm ơn trước!!!!!

quys631

Member
anh này hay đớp bậy hay sao mà bị rọ mõm hà pác,con này thay lông xong thì chắc là mượ lông và đẹp

nqd123

Member
Không ạ! Tôi muốn tập cho Titty theo quy định của pháp luật và của Vietpet thôi!

Hi anh Quang!

Em vẫn giữ nguyên quan điểm là nếu Titty và Thép không phải là anh em ruột thì em sẽ sắm sửa cái lễ tới xin cầu hôn và kết làm thông gia.
Công nhận là anh sắm cho Titty cái rọ mõm to thật đấy nhưng em trông cứ tội tội thế nào. Em vẫn chưa cho Thép rọ mõm đâu.

nqd123

Member
Công nhận là anh sắm cho Titty cái rọ mõm to thật đấy nhưng em trông cứ tội tội thế nào. Em vẫn chưa cho Thép rọ mõm đâu.
Rọ ấy của con Win đấy! Phải tập dần cho nó quen, được cái Titty quen rất nhanh!

nqd123

Member
Em nó được bao nhiêu kg rồi bác? Đuôi có chạm đất không ah? female nên đầu nhỏ thì phải.
Em cũng không cân nó bác ạ! Đuôi thì không tạo dáng cũng chạm đất, chỉ có điều giờ nó đang thay lông nên cái túm lông chót đuôi nó có rất ít sợi, hi vọng mọc đủ thì sẽ ổn. Còn quả đầu của nó thì em cũng không biết nói thế nào, chỉ thấy rằng em không biết chụp chân dung cho nó, em chụp tới gần chục cái mà chỉ có cái đó để đưa lên thôi, các cái khác buồn cười lắm.

bạn chụp như thế là đẹp rồi. nhưng nhìn qua ảnh bạn chụp mình thấy đuôi ko chạm đất thì phải. chúc bạn có chú cún đẹp.

Rexcouple

Member
Bạn có thể bổ sung thêm các Vitamin cho Titty như Vitamin E ... ban nên tham khảo bác sỹ trước khi dùng nhé. Niềm vui khi nuôi một GSD từ bé là bạn sẽ được chứng kiến sự thay đổi về hình dáng ... rồi lúc em nó trưởng thành, biết yêu thương rồi làm mẹ !

Lê Đình Long

Chúc mừng Bác nqd123 nhé, em Titty nhà bác mới hơn 7 tháng tuổi mà trông ra dáng thiếu nữ rồi.E cũng đang muốn tậu 1 em GSD, không biết bên trại Hùng Vương sắp có lứa nào chưa nhỉ?Bác Q hay ACE nào biết giúp e với nhé, xin cảm ơn mọi người trước.

trungcs

Member
Chào bạn! Theo ý kiến của mình thì em này của bạn khá đẹp rồi đấy. Thế bố mẹ của chú này là con nào vậy bạn?......nó được bao nhiêu cân rồi mà trông có vẻ gầy thế?

Tity quá đẹp, ra dáng lắm rồi bác ạ. Ráng chăm nó tốt rồi mai mốt kiếm cho em nó một tấm chồng tốt nha bác.

nqd123

Member
Chào bạn! Theo ý kiến của mình thì em này của bạn khá đẹp rồi đấy. Thế bố mẹ của chú này là con nào vậy bạn?......nó được bao nhiêu cân rồi mà trông có vẻ gầy thế?
Cảm ơn Trungcs! Titty là đàn con đầu tiên của Quantum và Paris do anh Hunghanoi nhập về hiện nuôi tại trại của Công ty Hùng Vương do bác Nguyễn Quang Hoa làm giám đốc.(nik hungvuong1)

nqd123

Member
Tity quá đẹp, ra dáng lắm rồi bác ạ. Ráng chăm nó tốt rồi mai mốt kiếm cho em nó một tấm chồng tốt nha bác.
Cảm ơn ViêtChâu!
Giờ Titty khác mượt mà hơn nhiều rồi!
Titty đã được sung sướng với một chú chó mới mà theo cá nhân mình cũng rất ưng ý!
Hy vọng có sản phẩm mình sẽ thông báo rộng rãi để các bạn chung vui!
Hy vọng!