• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiểu quỷ nhà em ^^

haiying88

Em là mem mới,hôm nay em xin mạn phép khoe 2 bé mèo nhà em.Cái đứa màu luôm nhuôm em xách tay ở TQ về.Em Đen là em đón từ nhà chị LinhLam 2 đứa ngoan và quấn nhau lắm(ngoại trừ lúc ngủ,chúng nó mỗi đứa 1 nơi Đen chui gầm giường còn Salem nằm trên ghế ngồi học của em):)

haiying88

Đứa luôm nhuôm này là Salem chuyên gia đầu trò để Đen bắt chước nghịch theo:x

linhlamhn

Member
Salem lem nhem...................=)) còn cái thằng Đen thui lui lúc nào cũng tênh hênh thế kia, duyên quá Đen ơi......
À mà, cái vụ nhờ em mua đồ cho miu ở bên Trung Quốc ấy, anh chị vẫn chưa biết mua nhưng gì, vì cái gì cũng muốn, vẫn chưa chọn được cái gì cần nhất..... Hay là mua cho mỗi đứa một bộ quần áo để tụi nó diện Tết nhỉ? :))

haiying88

Em cũng như chị,hồi còn bên kia mỗi lần đi sắm đồ cho Salem cái gì e cũng muốn tha về:x

phenmaleat

Active Member
em màu đen xinh quá,là gái hay trai vậy ạ?có phải chị thích ngững em tối màu không?

haiying88

Em Đen là bé trai,đc đón ở nhà mẹ LinhLam,không hiểu sao mình rất thích những đứa đen đen hoặc luôm nhuôm như cái đứa mắt tròn xoe kia bạn ạ:x.
***Mẹ Linhlam ơi thằng ku Đen ko phải số nó long đong đâu mà ku nó muốn ở với em đấy=))

hatran

Member
Bé luôm nhuôm nhìn iu quá. Mắt to đùng:x,cậu Đen sao nhìn đầu bé xíu bụng bự thế :))

linhlamhn

Member
Nhìn ảnh lại thấy thằng ku Đen giống chú Xu chứ không phải giống bố Bông rồi :))
Nhưng mà không quan trọng, Đen cứ ăn ngủ chơi bời phè phỡn, lại có công chúa Lọ Lem làm bạn thế là nhất rồi.....

haiying88

Nhìn ảnh lại thấy thằng ku Đen giống chú Xu chứ không phải giống bố Bông rồi :))
Nhưng mà không quan trọng, Đen cứ ăn ngủ chơi bời phè phỡn, lại có công chúa Lọ Lem làm bạn thế là nhất rồi.....
dạo này cô lọ lem đấy ăn ít lắm chị ạ,không biết có sao không nữa:((em bế Salem lên không thấy nặng tay như trc nữa.Chị có cách nào cho bé ăn khỏe lên không chị

hathu08

Active Member
hôm nay đến nhà chị chơi, mới thấy chị chụp ảnh dìm hàng thật :D bên ngoài nhìn chúng nó đẹp hơn trong ảnh nhiều :) Salem ấy, mắt tròn mặt tròn, nhìn yêu lắm, còn cái thằng Đen đuôi thắt nơ thì không nói, dạo này bế nó chắc nịch, mỗi tội đểu, nhìn thấy người lạ là lủi nhanh thế không biết.

ôi chúng nó là mèo mà chúng nó còn sướng hơn người, thấy chúng nó rồi lại ước mình là mèo :))

haiying88

hôm nay đến nhà chị chơi, mới thấy chị chụp ảnh dìm hàng thật :D bên ngoài nhìn chúng nó đẹp hơn trong ảnh nhiều :) Salem ấy, mắt tròn mặt tròn, nhìn yêu lắm, còn cái thằng Đen đuôi thắt nơ thì không nói, dạo này bế nó chắc nịch, mỗi tội đểu, nhìn thấy người lạ là lủi nhanh thế không biết.

ôi chúng nó là mèo mà chúng nó còn sướng hơn người, thấy chúng nó rồi lại ước mình là mèo :))
Hihi em cứ khen làm 2 cháu ngượng.Cảm ơn em và mẹ Linhlam đã đến chơi với 2 cháu lại còn mang quà cho cháu nó nữa(Thế này mong 2 chị em đến chơi thường xuyên=)))

hathu08

Active Member
thì đến cũng được mang quà về mà, mấy đứa nhà em có vẻ rất thích món đấy :)
Chị ơi có đắt hơn pate whiscat nhiều không ạ? em thấy ăn có vẻ chất lượng hơn rất nhiều, giá mà chị mang được về nhiều nhiều thì nhiều đơn đặt hàng lắm đấy chị ạ?

haiying88

thì đến cũng được mang quà về mà, mấy đứa nhà em có vẻ rất thích món đấy :)
Chị ơi có đắt hơn pate whiscat nhiều không ạ? em thấy ăn có vẻ chất lượng hơn rất nhiều, giá mà chị mang được về nhiều nhiều thì nhiều đơn đặt hàng lắm đấy chị ạ?
Tính ra có 12k/gói thôi,còn nếu mua cả thùng chắc rẻ hơn chút ít.Đợt vừa rồi gửi đứa bạn mang về hộ nên đc có 10 gói.Ít nữa chị sang trường lấy đồ về tiện chị mang về luôn cho.Hồi trc Salem thích ăn cái đó lắm về đây tìm không thấy có mà ăn cái Whiscat toàn bị đi ngoài nên thôi.:(

linhlamhn

Member
thằng ku Đen hóa ra số lại sướng, giờ mới tin câu: "khổ trước sướng sau" =))
Vì nhà mới gần nên thỉnh thoảng thằng ku có thể "xin phép" về bú ti mẹ Kira :))
À mà cái gói thức ăn mà rẻ thế thì có khi cho nhà Linh Lâm đặt 1 thùng cho tụi nó ăn dần, tất nhiên là nếu không quá cồng kềnh... Hôm qua mang gói em cho về định dấu Bông-Tom-Ki-Xu, ưu tiên bà bầu Salem ăn thử nhưng mà 4 đứa kia đánh hơi nhanh quá, chúng nó ào vào xô cả bà bầu ra để ăn :))

haiying88

hóng hóng....cái gì mà 12k/ gói thế. cái gì mà ngon thế3:-O3:-O3:-O
Đấy là cái gói giống pate của Whiscat nhưng tớ thấy về mùi vị phong phú hơn (gà hầm cà rốt+đậu Hà Lan,Mực+thịt gà,tôm.....) 2 đứa nhà tớ thích ăn cái này lắm
***LinhLam cái đấy cũng không nặng đâu chị ạ đặt đc em gửi cho các bé nhà chị 1 thùng các vị luôn:x.Ah mà chị ơi,em đang phân vân không biết có nên cho Đen làm công công hay không nữa thấy thương thằng ku,sợ nó bị đau:((

maihuongt91

Member
thế ak..xin 500 ảnh để đi siêu thị mua thử nhỉ....mấy đứa nhà em đang đà lớn