• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiêu chuẩn cân nặng của husky .!!!!

HuskyMisk

Anh e đóng góp ý kiến cân nặg của husky qua từng dai đoạn để xem tình trạng các bé nhà mình có đạt tiêu chuẩn hay ko nhé . Giai đoạn 3 tháng 7 tháng 1tuổi và 1tuổi rưỡi . Cảm ơn mọi người .:party:

Hiếm ai cân đo tỉ mỉ lắm bạn ạ .Mà lấy tiêu chuẩn đấy ở đâu ra bây giờ ??? Dẫu sao cũng là một ý kiến khá hay :D

kenvin234

Member
Anh e đóng góp ý kiến cân nặg của husky qua từng dai đoạn để xem tình trạng các bé nhà mình có đạt tiêu chuẩn hay ko nhé . Giai đoạn 3 tháng 7 tháng 1tuổi và 1tuổi rưỡi . Cảm ơn mọi người .:party:
Husky trưởng thành theo tiêu chuẩn là 30kg nhưng cái này có thể xê xích lên hoặc xuống 1 chút,theo như thằng nhà mình thì mình thấy nó 7 tuần tuổi 7kg,5 tháng tuổi 20kg,đến 6 tháng là 25 và hiện tại 10 tháng là 30 :)

Husky trưởng thành theo tiêu chuẩn là 30kg nhưng cái này có thể xê xích lên hoặc xuống 1 chút,theo như thằng nhà mình thì mình thấy nó 7 tuần tuổi 7kg,5 tháng tuổi 20kg,đến 6 tháng là 25 và hiện tại 10 tháng là 30 :)
uầy e nhà bác trộm vía béo tốt thế :))....................................

kenvin234

Member
Hihi trước nó béo,ai cũng vồ lấy ôm với véo nhưng lại lùn,mọi người bảo con này béo quá không cao được,giờ nó cao lại gầy nhăng nhẳng chứ không béo như trước nữa ^^

binkynl

Member
Hihi trước nó béo,ai cũng vồ lấy ôm với véo nhưng lại lùn,mọi người bảo con này béo quá không cao được,giờ nó cao lại gầy nhăng nhẳng chứ không béo như trước nữa ^^
Mình thích béo hơn nhìn yêu hơn :D kevin nhà ở đâu nhỉ có phải ở đường Nguyễn An Ninh không ? Hôm lâu lâu đi qua cũng thấy có người dắt 1 cậu husky béo núc ních mà lùn lùn nhìn màu lông cũng giống buck . Nhìn xa cứ tưởng lai alaska

HuskyMisk

Công nhận e nhà bác trộm vía thật . Có bác nào nhà gần vườn hôg ko nhi thỉnh thoảng cho bé ra chơi với MIsk nhà mình.hehe

kenvin234

Member
Vậy là đúng mình rồi đó bạn,hầu như ngày nào mình cũng dắt nó ra ngoài vào buổi tối,sáng nóng quá không cho ra ngoài được,giờ đang cho nó tập chạy theo xe ^^

dangcuong

bac tap duoc cho no chay theo minh chua? Em hay di bo cu xach no di theo nhin cung vui, nhieu luc ham choi hay chay linh tinh thoi.
Gio em no quen cu thay minh dat xe may ra buoi toi la nhay tot len truoc xe ngoi:D

a ơi e mới nuôi 1 e husky 2 tháng mà đc 3 kg :( ! gầy quá a cho e chút kinh nghiệm với ! thực đơn ăn nữa nha ! e cảm ơn

binkynl

Member
a ơi e mới nuôi 1 e husky 2 tháng mà đc 3 kg :( ! gầy quá a cho e chút kinh nghiệm với ! thực đơn ăn nữa nha ! e cảm ơn
Đến tuổi nó sẽ nặng thôi bạn ạ . Husky không phải dạng mập mạp . Tầm 3,5 tháng sẽ tăng cân rất nhanh . Bạn cứ cho ăn đơn giản thôi , người ăn gì trộn cho nó ăn thế cũng được từ cá, xương , mỡ lợn. Cho ăn nhiều rau chút cho nó quen dần chứ ăn nhiều cơm với thức ăn mà không ăn rau dễ tiểu đường lắm đấy . Tối trước khi ngủ nếu có điều kiện thì cho uống 1 chút sữa, nhớ là 1 chút thôi khoảng nửa bát cơm là được vì uống nhiều sẽ bị trớ ra sữa ngay. Bạn mua thêm canxi cho cún uống nếu cần . À khi cho ăn bạn trộn với men tiêu hóa hoặc trộn với enzim kích thích thèm ăn có thể mua ở các hiệu thuốc thú ý trên đường Chường Trinh đó . chúc cún bạn béo khỏe ^^

HuskyMisk

Vậy là đúng mình rồi đó bạn,hầu như ngày nào mình cũng dắt nó ra ngoài vào buổi tối,sáng nóng quá không cho ra ngoài được,giờ đang cho nó tập chạy theo xe ^^
Bé nhà bác bao tháng rồi , cug hay ra vườn hôg chơi à , sao a e ko gặp nhỉ .mình toàn cho nó ra tầm 8 rưỡi:nerd:

Đến tuổi nó sẽ nặng thôi bạn ạ . Husky không phải dạng mập mạp . Tầm 3,5 tháng sẽ tăng cân rất nhanh . Bạn cứ cho ăn đơn giản thôi , người ăn gì trộn cho nó ăn thế cũng được từ cá, xương , mỡ lợn. Cho ăn nhiều rau chút cho nó quen dần chứ ăn nhiều cơm với thức ăn mà không ăn rau dễ tiểu đường lắm đấy . Tối trước khi ngủ nếu có điều kiện thì cho uống 1 chút sữa, nhớ là 1 chút thôi khoảng nửa bát cơm là được vì uống nhiều sẽ bị trớ ra sữa ngay. Bạn mua thêm canxi cho cún uống nếu cần . À khi cho ăn bạn trộn với men tiêu hóa hoặc trộn với enzim kích thích thèm ăn có thể mua ở các hiệu thuốc thú ý trên đường Chường Trinh đó . chúc cún bạn béo khỏe ^^
Trước tiên e cảm ơn a ! e nhà e nó bị ho khan , ít vận động hay ngủ a ạh , phân xền xệt ! a cho e hỏi có phải bị care ko hả a ! vì e đi khám 2 bác sỹ người bảo bị care người bảo ho khan :( ! e lo quá ! e có bác sỹ hay kinh nghiệm nào giúp e với !

Tớ tìm hoài chẳng thấy ai nói đến alaskan 3 tháng bao nhiêu ký là không ốm nhỉ? Em có 1 bé alaskan 3 tháng tuổi nặng 6kg hơn tý thôi. Không biết nó suy dinh dưỡng lắm không? mình vẫn cho ăn thường xuyên thịt bò , cá nục, cá hồi mà chả thấy nó lên, nhìn nó cũng iêu lắm, lông xù.

boongnhai

Member
Bạn thử tẩy giun cho em nó xem :)

Em Alaskan Malamute nhà mình, lúc 6-7 tuần tuổi là 4.5kg, bây giờ là 12-13 tuần tuổi là hơn 9kg, mình thấy nó không gầy cũng không béo.

HuskyMisk

con nhà em tròn 4 tháng tức là 16 tuần mà có 9 cân:( gày quá thôi
Thời tiết này cũg nhiều e cún chán ăn lắm bạn ạ . Nếu như khôg fải quá còi thì ko đáng lo . Muốn e nó ăn tốt thì bạn nên cho e nó ăn kèm các loại thuốc men tiêu hoá .Miễn sao e nó khoẻ nghịch nhiều chơi nhiều là tốt rồi chỉ sợ béo fì lúc nào ko biết thôi .hêhê

kenvin234

Member
Đó là vì con nhà em là con cái với lại em cho ăn thức ăn khô hehe,anh thì giờ stop rồi cho ăn cái đó gầy lắm.
@buianvodoi1990 : Trước tiên em nên gọi BSTY đã nhé, đây là số bác Vệ : 0986112025. Bác Vệ là BSTY của con nhà anh và anh cũng giới thiệu cho nhiều người,nhận được phản anh rất tốt :). Còn về thực đơn thì có lẽ anh hơi liều,hơn 2 tháng mấy ngày đã cho ăn đầu gà cổ gà chặt vừa vừa rang lên cho ăn vã,1 ngày 3 bữa,mỗi ngày nó ăn hết nửa cân có khi hơn đầu cổ gà,còn lúc chiều tầm 4h thì tiêu chuẩn của nó là 1 túi sữa không đường,cứ ngày nào cũng vậy và nó rất béo,nhưng có lẽ con nhà anh nó bụng dạ tốt nên vậy chứ có nhiều con ăn vậy là đi ngoài,nhiều người sợ ăn xương sớm quá hóc và die....
@Misk : mình chỉ dắt quanh quanh nhà thôi rồi thỉnh thoảng cho chạy theo xe ra công viên lênin rồi vòng về,trước thỉnh thoảng có cho lên hồ nhưng giờ nó to cho lên hơi ngại,nó được hơn 10 tháng bạn à :)

TRUNG_ND

Member
em có 1 chú husky đực được 8,5 tháng lười ăn kinh khủng.em nó mới được 17kg thôi.liệu có gầy quá không mọi người ơi.

tuaothuat119

Đó là vì con nhà em là con cái với lại em cho ăn thức ăn khô hehe,anh thì giờ stop rồi cho ăn cái đó gầy lắm.
@buianvodoi1990 : Trước tiên em nên gọi BSTY đã nhé, đây là số bác Vệ : 0986112025. Bác Vệ là BSTY của con nhà anh và anh cũng giới thiệu cho nhiều người,nhận được phản anh rất tốt :). Còn về thực đơn thì có lẽ anh hơi liều,hơn 2 tháng mấy ngày đã cho ăn đầu gà cổ gà chặt vừa vừa rang lên cho ăn vã,1 ngày 3 bữa,mỗi ngày nó ăn hết nửa cân có khi hơn đầu cổ gà,còn lúc chiều tầm 4h thì tiêu chuẩn của nó là 1 túi sữa không đường,cứ ngày nào cũng vậy và nó rất béo,nhưng có lẽ con nhà anh nó bụng dạ tốt nên vậy chứ có nhiều con ăn vậy là đi ngoài,nhiều người sợ ăn xương sớm quá hóc và die....
@Misk : mình chỉ dắt quanh quanh nhà thôi rồi thỉnh thoảng cho chạy theo xe ra công viên lênin rồi vòng về,trước thỉnh thoảng có cho lên hồ nhưng giờ nó to cho lên hơi ngại,nó được hơn 10 tháng bạn à :)
a ơi, nếu a có sdt, a nháy qua, e hỏi a chút kinh nghiệm về thực đơn Husky vs a :) e cám ơn trước. sdt e là 0962666136 ạ