• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiêu chảy!!!

Mèo nhà em đến nay được 3 tháng mấy tuần tuổi và bé về nhà em được 2 ngày....khẩu phần ăn của bé gồm cơm , hạt cannin và sữa....
từ ngày bé về nhà em tới giờ tiêu chảy rồi hết xong tiêu chảy lại..nhưng vẫn chơi giỡn bình thường...
vậy bé nhà em có phải đã mắc bệnh bạch cầu không ạ ??? hay tiêu chảy thông thường...? và cách chữa trị cho bé
em rất mong có được sự giúp đỡ của anh chị !

princenguyen

sữa gì đó bạn, tiêu chảy thì thường k cho uống sữa nữa (Đặc biệt sữa bò, sữa có đường) cho uống oresol để bù điện giải. cho ăn ít trong 1 bữa, chia nhiều bữa trong ngày để giảm tải cho hệ tiêu hóa. giảm bạch cầu thường đi kèm với 1 loạt triệu chứng khác như nôn mửa, bỏ ăn, hoặc sốt cơ. bé mới về nhà, cho bé tẩy giun luôn đi bạn.

chichi157

bị tiêu chảy cho uống ngay đường glucozo để tiếp nước và bảo vệ đường ruột đi b, nếu bụng bé phình to là dính giun rồi đấy