• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thuốc tẩy giun cho mèo

Mai Nhung

mọi người cho em hỏi:
mèo nhà em từ tuần trước không hiểu lí do tại sao rất yếu, lúc nào cũng ăn xong rồi trốn ở một góc tối nào đó ngủ, cả tuần lễ cứ thế hoài, nó vẫn ăn rất nhiều nhưng bụng vẫn rất hóp, tuần này em có đưa đi bác sĩ và được chẩn đoán là bị giun sán, và có cho thuốc uống, em cũng không nhớ tên thuốc là gì, sau khi uống xong được 3 ngày thì mèo vẫn không đi ị được và vẫn lầm lì như vậy không chịu đi lại
em rất lo
mọi người có cách nào giúp em với!

blackmiu

mình muốn hỏi mèo chưa bao giờ xổ qua giun hoặc chích ngừa,có thể triện sản không,và nếu mua thuốc xổ giun nên dùng loại nào.nhà có nuôi 3 con mèo ,2con đực được 1t,cân nặng 3den 5kg,con cái 2t nặng 3,5kg

dinhbatuan

Các bạn ơi cho mình hỏi là con mèo nhà mình nó già rồi (12 năm), hơi yếu , dạo này lại bỏ ăn hoặc ăn rất ít, vậy mình có nên cho nó tẩy giun bây giờ không ? Nếu tẩy giun bây giờ thì có ảnh hưởng gì không ?

petplusvn

Member
Các bạn ơi cho mình hỏi là con mèo nhà mình nó già rồi (12 năm), hơi yếu , dạo này lại bỏ ăn hoặc ăn rất ít, vậy mình có nên cho nó tẩy giun bây giờ không ? Nếu tẩy giun bây giờ thì có ảnh hưởng gì không ?
mèo già càng phải tẩy giun nhưng bạn nên tẩy lúc nó khỏe mạnh nhé, 1 năm tẩy 2-3 lần cho đảm bảo

dinhbatuan

mèo già càng phải tẩy giun nhưng bạn nên tẩy lúc nó khỏe mạnh nhé, 1 năm tẩy 2-3 lần cho đảm bảo
Bạn cho mình hỏi hiện nay thì nên tẩy giun cho mèo bằng thuốc gì và hướng dẫn sử dụng với, con mèo nhà mình nó nặng khoảng 3 kg :)