• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thuốc tăng lực cho chim bồ câu đua.

cho mình hỏi là thường thì chim đua uống thuốc gì?tp hcm thì ở đâu bán vậy?liều lượng cho chim uống bao nhiêu?có ai đã xài qua thì chỉ với?thành phần trong thuốc là gì nhỉ.cám ơn mọi người đã chỉ dẫn

hainguyen

câu hỏi của bạn sẻ không có đáp án đâu,thuốc cho chim uống khoẻ thì được,trước khi mua phải hỏi kỉ không thì tiền mất đó,hao tốn mà không được gi hết

trantantai

Active Member
cho mình hỏi là thường thì chim đua uống thuốc gì?tp hcm thì ở đâu bán vậy?liều lượng cho chim uống bao nhiêu?có ai đã xài qua thì chỉ với?thành phần trong thuốc là gì nhỉ.cám ơn mọi người đã chỉ dẫn
Thuốc cho chim uống để bay khoẻ, tăng sức đề kháng và săn chắc thịt thì bạn chỉ cần mua Vitamin ADE thỉnh thoảng cho uống là được chứ dopping thì không biết có ai cho uống không cái này phải ra chợ hỏi mấy tay đua cá độ may ra thì biết. Bạn chỉ cần quan tâm tới chế độ ăn và tập luyện cho tốt thì đủ để bay tốt rồi, mấy thứ kia chỉ là thành phần phụ lượng nhỏ để bổ sung thôi. Bạn cứ cho ăn đầy đủ gạo lức, lúa, bắp, đậu xanh, đậu phọng...., rồi hàng ngày mang đi dợt thì chim sẽ chắc khoẻ và thả vô tư. :D

Vitamin ADE thoi ha anh con Vitamin B thì sao anh có cần không?doping or thuốc mấy người luyện thú xiếc thì thế nào nhỉ,chắc lâu lâu cho nó ăn đồ luyện thú nó sẽ về nhanh hơn nhỉ?mà có ai biết xiếc được ăn gì không nhỉ?

haohao

Member
Vitamin ADE thoi ha anh con Vitamin B thì sao anh có cần không?doping or thuốc mấy người luyện thú xiếc thì thế nào nhỉ,chắc lâu lâu cho nó ăn đồ luyện thú nó sẽ về nhanh hơn nhỉ?mà có ai biết xiếc được ăn gì không nhỉ?
Khi tập thú làm xiếc người ta không cho uống thuốc gì đâu, chỉ đơn giản là để cho nó đói rồi bắt làm theo mệnh lệnh, khi làm đúng thì phần thưởng là 1 ít đồ ăn mà nó thích, chứ không cần thuốc gì cả.

Bên 5giay.vn mình thấy có bán thuốc tăng lực cho gà đá, bạn nào thích thì mua cho chim dùng thử xem, nhưng mình nghĩ cơ bản là con chim đó phải hay thực sự, chim bay không nổi mà có cho uống thuốc thì cũng chỉ cải thiện thêm chút xíu à, với lại cho dùng thuốc như thế là không failplay :D

trantantai

Active Member
Khi tập thú làm xiếc người ta không cho uống thuốc gì đâu, chỉ đơn giản là để cho nó đói rồi bắt làm theo mệnh lệnh, khi làm đúng thì phần thưởng là 1 ít đồ ăn mà nó thích, chứ không cần thuốc gì cả.

Bên 5giay.vn mình thấy có bán thuốc tăng lực cho gà đá, bạn nào thích thì mua cho chim dùng thử xem, nhưng mình nghĩ cơ bản là con chim đó phải hay thực sự, chim bay không nổi mà có cho uống thuốc thì cũng chỉ cải thiện thêm chút xíu à, với lại cho dùng thuốc như thế là không failplay :D
Hào ơi mình cũng nghe nói thuốc gà đá, cho gà uống sẽ đá sung, còn chim thì không muốn cho nó cắn nhau mà cốt cho nó bay khoẻ thôi, mà sợ nhất là cho nó uống nó sung mà không bay chỉ lo kiếm má gù và đạp thì lại bị tác dụng phụ thì khổ. Túm lại mình thấy thuốc đó cho chim nhốt uống để sung cồ đạp mái thôi.:D:D:D

haohao

Member
Hào ơi mình cũng nghe nói thuốc gà đá, cho gà uống sẽ đá sung, còn chim thì không muốn cho nó cắn nhau mà cốt cho nó bay khoẻ thôi, mà sợ nhất là cho nó uống nó sung mà không bay chỉ lo kiếm má gù và đạp thì lại bị tác dụng phụ thì khổ. Túm lại mình thấy thuốc đó cho chim nhốt uống để sung cồ đạp mái thôi.:D:D:D
Anh trantantai nhầm lẫn giữa tăng lực (tăng sự dẻo dai, bền sức) với tăng chuyện ấy rồi :D:D:D