• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thiên thần của mình nè...

thienthan_miu

Đó là những thiên thần sưởi ấm trái tim mình, thật nhẹ nhàng bằng tình yêu thương...

không cần những đôi cánh trên lưng, chỉ cần những đôi cách trong tâm hồn, chũng đã là những điều kỳ diệu nhất của mình...

Bong_Xu99

Member
^_^ Welcome...mấy chú mèo bao giờ cũng đáng yêu hết cả, ko có tụi nó thì thấy buồn lắm, bạn mèo mướp là bạn gái hay bạn trai thế bạn... Đốm vàng nhìn yêu ơi là yêu, hiếu động hơn bạn kia, chào mừng những em mèo đang yêu:D

thienthan_miu

Hìhì... Bé mướp (mèo Amazon đấy) là bé trai bạn ạh, tên là Azon. Còn Bé Trắng vàng là Ami, bé gái đó, Nga lai! Ami là con gái mà nghịch lắm, lớn hơn bé kia vài tháng, rất "chăm" em nhé! Bé Azon thì hiền hơn, thích rúc đầu vào lòng chị, chị liếm cho em, hihi... Nói chung là cực kỳ tình cảm, trừ mỗi lúc ăn là đánh nhau chí chóe, nhiều hôm phải cách li ra nữa. Nhưng nói chung là rất iu nhau!

monkey22

Member
nhìn yêu quá đi!! 2 nhóc miu nhà em đã tạm biệt em cách đây hơn 3 tháng rồi. Buồn lắm. Bây giờ em đang cô đơn đây. Nhìn Miu nhà mọi người em lại tủi thân quá.

*piru*

Member
ôi đúng là những thiên thần , hic, nhà mình không được nuôi mèo :( buồn ghê

Bong_Xu99

Member
Ôi, nhìn Azon như báo hoang í :D nhìn nó hiền quá, còn cô nàng kia nghịch thiệt, tớ mới nhìn đã nghĩ nàng ấy nghịch lắm, đợi các bé lớn nhanh nhanh hihi...mèo thì cho ăn lâu lâu rồi cũng quen, nhưng thường thì ai có thức ăn thì đưa đấy ăn, ko muốn cho ai hết, như trẻ con ấy mà:D:D bênh này ko chữa được:D

thienthan_miu

hi... đợi bọn nó có mèo kon mình sẽ cho các bạn Monkey22 và Piru và Bong_xu99 (nếu thích) nhé! Nhìn mấy bé của Monkey thương ghê.

mai_meo

Member
Em mèo lông màu vàng trắng lúc đầu nhìn tưởng mèo ta nhưng hóa ra lại là lông xù. Hay nhỉ :D Cả 2 em mèo đều bé bé iu iu :)

tina90

Member
Á thiên thần mèo ở diễn đàn yeuthucung đúng không.Mấy em miu xinh quá đúng là thiên thần đấy.Thiên thần miu sang đăng kí làm thành viên hội yêu mèo đi:love struck: đi off nhớ cho mấy em đi nhé chúng mình còn bàn tính kế hoạch xây dựng trang trại:)

niigaki

Dịch giả Vietpet
em màu vàng trắng giống bé Bò của mình quá o___O cũng lai mèo Nga này
2 em nó được mấy tháng rồi bạn? sau này nếu ko cách li hay triệt sản thì sẽ thành vợ chồng đấy ...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
nhìn yêu quá đi!! 2 nhóc miu nhà em đã tạm biệt em cách đây hơn 3 tháng rồi. Buồn lắm. Bây giờ em đang cô đơn đây. Nhìn Miu nhà mọi người em lại tủi thân quá.

Làm sao mà bạn phải bye 2 nhóc miu cưng thế:(? Khổ thân bạn quá, bạn đón một em bé về đi cho đỡ buồn nhé:p, cố mà chăm cho các em cưng mạnh khỏe hạnh phúc béo tròn nhé bạn!

thienthan_miu

2 em nó đc khoảng 3_4 tháng niigaki ạh, mình định để bọn nó "cưới" nhau luôn để còn có mèo con, hihi... Mình cũng rất vui đc gặp Tina ở đây!!!

monkey22

Member
cám ơn thienthan_miu nhá. Bao giờ các em nó có baby thì nhớ gọi bạn đấy. Mới nghĩ đến đã thích rồi.

monkey22

Member
Bé Còi thì bị bắt mất còn bé Miu thì bị ốm, đi chữa rồi nhưng mà bé không qua được. Tối hôm bé Miu ra đi thì mình lại không có ở nhà. Lúc về thì mẹ báo tin. Buồn lắm. Hai nhóc là nơi monkey trút bầu tâm sự đấy. Cám ơn I'm Neko nhá.

thienthan_miu

Yên tâm đi Monkey22 ạh, chắc chắn là mình sẽ thông báo ngay với bạn mà! Đã hứa la sẽ giữ lời, hihi...
Àh, có 1 điều, có khi mình... phải bán (hic, mặc dù koh muốn, bố mình muốn thôi) nêú có thể mình sẽ hạ giá đặc biệt cho các bạn, nên cứ yên tâm đi nhé! Hay may ra mình thuyết phục đc ông bố khó tính, hihhi...

monkey22

Member
hihi bạn cứ hạ giá triệt để vào nhé. Mình sẽ cố gắng tiết kiệm từ bây giờ.

RUBY51

Thiên thần của hai vợ chồng nhà mình đây dù lắm lúc cũng bực mình, cay cú với các trò nghịch phá của thiên thần.

thienthan_miu

Thiên thần của hai vợ chồng nhà mình đây dù lắm lúc cũng bực mình, cay cú với các trò nghịch phá của thiên thần.
hihi... thiên thần của các bác nhìn muốn véo yêu quá! Trông nó chắc khỏe thật đấy! Bé là trai hay gái đấy ạh?

docoi24t2

Member
Em mèo này trông béo và ngộ nghĩnh ghê, nhìn đôi mắt của em mới dễ thương làm sao! Trông giống thiên thần quá nhỉ.