• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thanh niên 11 tháng tuổi nhà em, xin các bác vài ý kiến chỉ giáo.

kts.hoangle

con này tôi nuôi đến nay được 11 tháng tuổi, cân nặng 32kg xin được hỏi các bác có kinh nghiệm dạy nó như thế nào cho bớt tính nghịch ngợm, nhà tôi có cái gì ngoài sân là nó xơi sạch, giày dép, chậu, thùng... cái gì nó cũng xé tuốt, xin hỏi thêm các bác tuổi như vậy có cho đi dạy được ko và chỗ nào dạy chó uy tín. xin cảm ơn các bác!

diepnv

chào bạn.
Xoáy thái là một dòng chó rất cá tính và nghịch nghợm nhưng chỉ là dưới 1 năm tuổi thôi. ngoài 1 năm nó sẽ trầm tính lại và rất nghe lời. điều quan trọng là bạn phải giáo dục nó. yêu cho doi cho vọt mà. đừng ngại hãy phạt thẳng tay khi nó phạm lỗi thì vài lần là quen thôi. đây là dòng chó săn. không dùng để làm việc nên chỉ cần giáo dục tại nhà là được

kts.hoangle

cảm ơn bác, chắc tại tôi chiều nó quá đấy mà, đợt tới phải đưa vào kỷ cương thôi :)) :)) :))

langtu_yenthanh

Active Member
Con này đẹp đấy bạn. Tầm 9 tháng là cho chạy đc rồi bạn à, còn chạy theo xe thì mình nghĩ cho nó tập từ chạy gần đến xa theo khả năng từng con. Đừng cho nó chạy xa quá k lại mệt. Chúc mừng bạn có 1 chú cún đẹp. Bạn ở đâu thế ? Mình ở Hà Nội, đang nuôi 1 e cái 2 tuổi. Gần thì a e giao lưu, có gì cho con của mình qua giao lưu con của bạn. :D

kts.hoangle

cảm ơn bạn, tôi cũng đang cho tập chạy, mỗi lần chạy được khoảng vài km, nhưng công việc cũng bận nên 1 tuần cũng chỉ được vài lần. Hôm nào bác rảnh mời bác vào giao lưu nhà tôi ở Hà Đông, Làng Lụa Vạn phúc bác à. (bác qua cầu am rẽ phải vào phố Ngô Thì Sĩ khoảng 100m alo cho tôi theo sdt : 0942545658 nhé, mong tin của bác.)

cuteo8888

Vietpet sponsor
chó đẹp không thiếu chủ hiếu các bác có muốn mua 1 chú chó đẹp hay không thôi :-??

xoaypro

Con này đẹp đấy bạn. Tầm 9 tháng là cho chạy đc rồi bạn à, còn chạy theo xe thì mình nghĩ cho nó tập từ chạy gần đến xa theo khả năng từng con. Đừng cho nó chạy xa quá k lại mệt. Chúc mừng bạn có 1 chú cún đẹp. Bạn ở đâu thế ? Mình ở Hà Nội, đang nuôi 1 e cái 2 tuổi. Gần thì a e giao lưu, có gì cho con của mình qua giao lưu con của bạn. :D
chào a em cũng đang nuôi 1 e xoay thái đc 17thang đực e cũng ở HN rất mong đc giao lưu với a