• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thực đơn và cách chế biến thức ăn cho ChiHuaHua

Em mới rứơc 1 bé chihuahua 3tháng5 về,mà nhà em ăn 1/2 muỗng cơm mình ăn,1/2 cuc thịt vậy mà ăn cũng không hết.
Thấy ở trại chó người khác ăn rất nhiều và lẹ nữa
Nên em xin các anh chị giúp em về cách chế biến thức ăn cho Chihuahua.em tìm rất nhiều trên internet mà không thấy vấn đề này.
Với lại cún con đi ị 1 ngày bao nhiêu lần thế.có khi ngày nó ị 2 lần, ngày nó không ị, bây giờ 1 ngày hơn rồi chưa ị nữa.

Em cám ơn mọi người nhiều.

quanthucha

Member
Em mới rứơc 1 bé chihuahua 3tháng5 về,mà nhà em ăn 1/2 muỗng cơm mình ăn,1/2 cuc thịt vậy mà ăn cũng không hết.
Thấy ở trại chó người khác ăn rất nhiều và lẹ nữa
Nên em xin các anh chị giúp em về cách chế biến thức ăn cho Chihuahua.em tìm rất nhiều trên internet mà không thấy vấn đề này.
Với lại cún con đi ị 1 ngày bao nhiêu lần thế.có khi ngày nó ị 2 lần, ngày nó không ị, bây giờ 1 ngày hơn rồi chưa ị nữa.

Em cám ơn mọi người nhiều.
chào bạn , mới rước chihuahua về mà em nó chích ngừa và xổ lải đầy đũ chưa ? theo mình loại này nó rất kén ăn , thức ăn lạ nó không ăn nhiều là phải rồi . ngoài ra cún bệnh thì nó bỏ ăn , còn về chế biến thức ăn không có công thưc chuẩn , cún nhà nuôi từ nhò mình cho ăn như sau :
thịt heo nạt bầm nhỏ kho nước lạc ( bỏ một chút bột nêm ) trộn cơm cho ăn . thỉnh thoãng cho nó ăn thêm gan heo luột chín và xương côt sống của heo luột chín . nếu lông không mướt thì bổ sung vitamin ADE , nếu không cho ăn xương heo thì bổ sung thêm viên vita-cal ( gồm calci và phophot )
Chú ý : ăn thua mình tập cho nó từ ban đầu ( bây giờ cún nhà mình kho thịt mà không bỏ bột nêm là nó chê . còn cơm thì phải rời chứ cơm cục nó củng lơ luôn )
up hình lên xem nhé , bây giờ nó được 2 tuổi ( nhưng bị bắt mất rồi )

cún mình chích 2 lần rồi.mà em với người nhà ăn thì cún lại đòi ăn, nên mọi người cho chút chút.Cưng nó lắm, bỏ nó vào chuồng là cứ ứ ứ, ẵm ra ngủ chung

Còn đi tiểu thì nó chạy vào đúng chỗ em muốn cún đi,nó hửi xong lại chay ra ngoài đi:)

Pesuk3m

Member
Bạn ơi, bạn mua cún ở đâu thế? Mình củng định rc' 1 em chihuahua về nuôi... :)