• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thức ăn giúp Husky phát triển Body

Thoailam22

Husky nhà em đã d 2th5 tuổi nặng 7,5kg em ko biết như vậy là có chậm ở lứa này ko em thường cho ăn cơm vs xúc xích thôi xin các đàn anh chỉ giúp em chế độ dinh dưỡng giúp nó phát triển cơ thể giùm em là newbie :X:-??

HoangTiep

Member
2,5 tháng mua thức ăn A3 về cho ăn :D. Vấn đề là có chịu dc nhiệt ko thôi. Chứ ko thiếu cách vỗ :D:D:D:D

hoainam1503

Member
tầm này thì khoảng bnhiu tiền hả bạn . Ra tết kiếm tiền sóc đĩa cờ bạc tậu 1 nhóc

Eclap

Member
tầm này thì khoảng bnhiu tiền hả bạn . Ra tết kiếm tiền sóc đĩa cờ bạc tậu 1 nhóc
Tùy chất lượng cún bạn ạ. 4-7tr cũng có, 7-10tr cũng có, mà tầm 900$ cũng có luôn (chó có giấy, sinh tại việt nam). Chúc bạn tìm được 1 em ưng ý ;)

123qwe

Member
cứ làm 1 em 7tr nuôi là ổn rồi, ko cần quá mức sang chảnh đến mức giấy tờ đâu, mặc dù có giấy tờ vào thì trông khác hẳn thật đấy, nhưng cứ dựa theo kinh tế năng lực mình có mà nuôi thui :D

Eclap

Member
Còn thức ăn cho chó con để lớn nhanh thì cũng khá nhiều, tuy nhiên thường thấy mọi người mua Royal Canin (chia nhiều loại khác nhau, tùy vào kích cỡ, nhu cầu...) gì đó, mình quên mất tên rồi :D Ra cửa hàng hỏi loại cho chó con bạn nhé. Lần gần đây nhất mình hỏi là 1tr6/ bao 16kg.
Còn nếu muốn ngon bổ rẻ hơn nữa thì cứ rau củ quả băm với thịt trộn cơm, thế nào chả lớn, k phải xoắn ;)

hoainam1503

Member
tầm 4-7 triệu thì ra khi còn cố được . nhà mình chật lắm có 25m2 nhưng thích nuôi cún.

hoainam1503

Member
Tùy chất lượng cún bạn ạ. 4-7tr cũng có, 7-10tr cũng có, mà tầm 900$ cũng có luôn (chó có giấy, sinh tại việt nam). Chúc bạn tìm được 1 em ưng ý ;)
tầm 4-7 triệu mình cố được . nhà mình sống tập thể có 25m2 nhưng thích nuôi cún husky nè:-*

Thoailam22

chó mình giờ nó ko chịu ăn hạt nữa nó toàn ăn cơm mà nhìn nó có vẻ gầy lắm :( 3th mà chỉ dc có 7,5kg

Eclap

Member
chó mình giờ nó ko chịu ăn hạt nữa nó toàn ăn cơm mà nhìn nó có vẻ gầy lắm :( 3th mà chỉ dc có 7,5kg
Bạn muốn vỗ béo thì cũng có nhiều cách lắm. Thích thì mua cốm Biocimin về pha/ trộn/ lừa lọc/ nhét vào mồm... (miễn là nó uống :D), dùng khoảng 1-2 hộp hệ tiêu hóa của cún sẽ tốt dần lên. Cách nữa là mua Nutri gel, cũng là 1 dạng kích thích ăn, ở trong hộp có toa hướng dẫn dùng. Cẩn thận hàng nhái ;)

2 cách ở trên không khuyến khích nhé. Có 2 lý do, 1 là vỗ béo tự nhiên vẫn tốt hơn, 2 là các cách trên là do truyền miệng ;)

Eclap

Member
Nghe hay nhỉ, chưa từng thấy vụ bán phao câu gà riêng, hình như mỗi Hiway nó bán hả bạn?

lamsaoday12

Vẫn còn hối tiếc

Năm nọ, ở thành phố Livơcpun bên Anh có một trận dịch tả. Có một người thủy thủ trẻ về thành phố sau một chuyến đi biển dài ngày. Anh gặp bao nhiêu người chết trong thành phố. Về đến nhà thì được tin con gái và con trai đều chết, còn vợ đang hấp hối. Anh rất yêu vợ và ôm vợ vào lòng:
- Em yêu, em sắp từ giả cõi đời rồi, anh yêu em lần cuối được không?
Người vợ gật đầu. Và không sợ lây bệnh, người chồng đã làm tình với vợ. Sau mười ngày chị vợ khỏi bệnh, đỏ da thắm thịt, xinh đẹp lạ thường. Vợ âu yếm chồng rồi nói:
- Anh yêu, anh đã cứu sống em.
Người chồng vẫn chưa hài lòng:
- Ăn thua gì,, anh vẫn còn tiếc …
- Tiếc gì kia anh?
- Nếu anh về sớm hơn, anh còn cứu được tất cả đàn bà con gái trong thành phố này!

nguyencuonguce

Husky nhà em đã d 2th5 tuổi nặng 7,5kg em ko biết như vậy là có chậm ở lứa này ko em thường cho ăn cơm vs xúc xích thôi xin các đàn anh chỉ giúp em chế độ dinh dưỡng giúp nó phát triển cơ thể giùm em là newbie :X:-??
Cún nhà mình nay 7 tháng 23kg. Trước mới về 2.5th cũng chỉ có 6kg
Mình từ tháng 4 bổ sung Calcium Corbiere 500mg 1 ống/ngày

thoangdx

Theo mình béo chưa chắc đã khỏe, gầy chưa chắc đã ốm. Để khỏe mạnh ngoài ăn uống bạn cần thả cho nó chạy nhảy nhiều hơn, nuốt riết trông chuồng ăn mấy cũng không thể khỏe dc . ;;)