• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thức ăn cho ai giúp e vs

Bé Xún

tháng 8 này, e sẽ mua 1 bé husky 2th về làm bạn, e cũng đã đọc nhiều tài liệu về bé rồi, cũng biết là cho ăn thức ăn khô, thịt bò, thịt gà, gan ,phổi.... nhưng vẫn k biết nên ăn cụ thể ăn sáng trưa tối là như thế nào và số lượng là bn :( .Bác nào biết và có kinh nghiệm nuôi husky chỉ e vs, e cảm ơn :D

Bé Xún

E định cho sáng ăn thưc ăn RC ( thấy mn bảo thuéc ăn này tốt :) ), sau đó cho đi tập thể dục + tắm nắng tầm 1 tiếng hơn. Trưa thì cơm + cánh gà, tối cơm + phổi + cổ gà + hoa quả (t2-t5 cho ăn thêm gan) vậy là được chưa hả cả bác? Nhưng e vẫn thắc mắc là số lượng bn , e chưa nuôi cún bh nên k biết :(

kid1989

Active Member
Em ơi không nên cho ăn cánh gà nhớ. Cho ăn cổ gà thôi vì cánh gà xương cứng và thuộc dạng xương ống rất nguy hiểm dễ đâm vào dạ dày, thực quản, ruột của cún. Thức ăn RC em bảo là thức ăn gì ? Anh chưa hiểu cái này lắm. Về lượng thức ăn thì em nên cho ăn khoảng nưng bát con cơm 1 lần rồi trộn thêm thức ăn chính, còn nếu là cháo thì em có thể cho nó ăn nhiều hơn 1 chút tầm 1,5 bát con cháo rồi tăng dần lên tùy theo thời gian + cân nặng không nên cho ăn quá nhiều . Nhưng chỏ nhỏ mới về thì nên cho ăn cháo nấu thịt nạc hoặc thịt bò + uống bổ sung thêm canxi và năng cho ăn thêm rau củ quả sẽ rất tốt cho cún

Bé Xún

Thức ăn RC là thức royan canin ý ạ>:D< . Vậy thì thay bữa trưa bằng cơm + phổi dk k ạ. Về số lượng thì e hiểu rồi , cảm ơn a:p . Về thức ăn thì ăn như vậy đủ chất chưa ạ? Mà hoa quả thì ăn j ạ? Ăn hoa quả có sợ tiêu chảy k ạ? Với cả canxi thì cho vào thành phần bổ sung hằng ngày ạ?

Bé Xún

Cho e hỏi nốt là mua loại canxi nào thì tốt ạ? Và mua ở đâu ạ?

kid1989

Active Member
Canxi em có thể mua viên canxi AKC dành cho chó ở 92 hoàng hoa thám hoặc mua canxi nước dành cho trẻ em của Pháp loại 1000mg. Anh cũng có nói trong bài mà anh post link rồi đấy