• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thế này có có xứng là hottest girl của Vietpet không nhỉ?

Tham gia Vietpet đã lâu nhưng mình chưa bao giờ post ảnh miu nhà mình lên mạng ( chắc cũng do bản tính ít muốn khoe khoang :p), đã nuôi đủ các loại mèo, mèo ta,ba tư, anh lông dài,nga... Mình định để một thời gian nữa khi các bé nhà mình cứng cáp hơn, có thể lúc mèo sinh em bé :D mới post ảnh lên nhưng thui không để mọi người chờ lâu nữa :D. Mình xin up ảnh bé Mỡ nhà mình trước tiên nhé, bé còn lại sẽ up lên sau.

Em tên là Mỡ. Lúc đầu mình định đặt tên em là Poi ^^ nhưng nghe có vẻ không hay lắm. Tên Mỡ là do mẹ mình đặt cho em, nghe cũng yêu lắm. Mình hay gọi em là Mơ Mỡ :D
Em là mèo Anh lông ngắn dòng British Shorhair Lilac Colourpoint. Mình có 2 ông anh đang học bên UK, biết mình rất yêu quý mèo nên đã tìm hỏi mua giúp và cũng được hỗ trợ tài chính 1 phần. Qủa thực mình đã phải nhịn ăn nhịn mặc 1 thời gian khá dài, đến giờ mình không nghĩ là đã bỏ ra một khoản tiền khổng lồ như thế để có được Mỡ. Mỡ đã được hơn 8 tháng nhưng còn ngây thơ lắm :p

Sau đây là Live Show của Mỡ, mình chụp bằng điện thoại nên hơi " dìm hàng" các bạn thông cảm:)

Ngơ ngác

Mong mọi người không chê em :D Lúc nào có máy ảnh tốt mình sẽ chụp thêm nhé :love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Có lẽ em này là em hathu vừa nói đến trong topic của vuhungcuongkta đây :love struck: :love struck:. Bộ lông của Mỡ tuyệt vời luôn :love struck: :love struck:

Beambeam

Active Member
Tham gia Vietpet đã lâu nhưng mình chưa bao giờ post ảnh miu nhà mình lên mạng ( chắc cũng do bản tính ít muốn khoe khoang :p), đã nuôi đủ các loại mèo, mèo ta,ba tư, anh lông dài,nga... Mình định để một thời gian nữa khi các bé nhà mình cứng cáp hơn, có thể lúc mèo sinh em bé :D mới post ảnh lên nhưng thui không để mọi người chờ lâu nữa :D. Mình xin up ảnh bé Mỡ nhà mình trước tiên nhé, bé còn lại sẽ up lên sau.

Em tên là Mỡ. Lúc đầu mình định đặt tên em là Poi ^^ nhưng nghe có vẻ không hay lắm. Tên Mỡ là do mẹ mình đặt cho em, nghe cũng yêu lắm. Mình hay gọi em là Mơ Mỡ :D
Em là mèo Anh lông ngắn dòng British Shorhair Lilac Colourpoint.

Mong mọi người không chê em :D Lúc nào có máy ảnh tốt mình sẽ chụp thêm nhé :love struck:
Hihi, tưởng Hathu nhắc đến ai hoá ra là withoutyou :D Thế mà hồi trước tớ cứ tưởng bạn là con gái cơ đấy, sori :blusshing: Mà hồi tớ đi tìm mèo ALN, nghe ấy ỉ eo chê mèo này đắt không ngờ ấy làm quả to đùng bên UK về, máu thế. Trộm vía em Mỡ béo ú quá, nghe tên đã thấy người rồi :D

Gemma

Active Member

Em là mèo Anh lông ngắn dòng British Shorhair Lilac Colourpoint. Mình có 2 ông anh đang học bên UK, biết mình rất yêu quý mèo nên đã tìm hỏi mua giúp và cũng được hỗ trợ tài chính 1 phần. Qủa thực mình đã phải nhịn ăn nhịn mặc 1 thời gian khá dài, đến giờ mình không nghĩ là đã bỏ ra một khoản tiền khổng lồ như thế để có được Mỡ. Mỡ đã được hơn 8 tháng nhưng còn ngây thơ lắm :p

Sau đây là Live Show của Mỡ, mình chụp bằng điện thoại nên hơi " dìm hàng" các bạn thông cảm:)

Ngơ ngác

Đúng là hostest girl thật rồi! Màu lông khá độc ấy nhỉ! Xứng đáng với số vốn đầu tư khổng lồ của mẹ cháu :love struck:$-) Chụp bằng máy ảnh di động như thế này là quá xuất sắc rồi, WithoutYou ạ! :-bd Lạc đề chút, nickname của bạn chính là bài hát của ban nhạc bất hủ The Beattle mà mình yêu thích, cho nên khá ấn tượng với mình :blusshing: Mong tiếp tục ngắm các bé yêu nhà bạn qua những bức ảnh nhé! Mình mà có ông anh nào chịu khó mua mèo từ nước ngoài cho mình như thế, mình cũng sẵn sàng đầu tư một món khổng lồ đấy ạ, dù mình cũng không phải là giàu có lắm :blusshing::love struck:

Có lẽ em này là em hathu vừa nói đến trong topic của vuhungcuongkta đây :love struck: :love struck:. Bộ lông của Mỡ tuyệt vời luôn :love struck: :love struck:
Bé này đẹp quá chị nhảy.....em cũng nghĩ như chị....

Hóa ra em hôm qua là Hathu08 :D. Hi Beambeam, tại đợt đấy lang thang trên mạng thấy mấy ảnh miu, tìm hiểu về dòng BSH thấy màu lông như của Mỡ đẹp quá nên tớ quyết định dồn toàn bộ lực lượng, huy động sự gúp đỡ từ người thân :p mới có đủ money đưa em về. Tớ cũng có bà cô cũng đi Anh suốt nhưng cô ấy không có duyên để tìm được em Lilac colourpoint nào. Mỡ trông mặt thế thôi nhưng ngu lắm, tớ ở nhà hay gọi là Mỡ ngu, ngu lắm :p:D nhưng thật ra nó rất khôn. sỏi Mỡ nhé. Giowf này chắc ở nhà đang ngủ

beheoxinhxan

Active Member
kiểu này phải nhét lợn...làm 1 em đen tuyền.............trời ơi sao nghĩ mà thèm ghê
:shame on you::shame on you: Để chị thèm thôi nhá. Em đã nuôi mấy em đẹp xinh rồi không cần thèm nữa:)). Chị mới đau khổ này, có tiền cũng chẳng được phép mua:((

Beambeam

Active Member
kiểu này phải nhét lợn...làm 1 em đen tuyền.............trời ơi sao nghĩ mà thèm ghê
Trời, lại còn có cả màu đen tuyền nữa hả ông? Tôi tưởng màu đen tuyền là tai cụp???
Mà sao ông vẫn còn tham lam ghê thế, sắp có mèo nhỏ 2 chân rồi, nhét lợn đúng rồi, mèo nhỏ 2 chân còn tốn gấp mấy chục lần ấy chứ, mà vất vả không tính xuể đâu, đến lúc ấy có khi mèo 4 chân bị gạt ra rìa hết, hêhê..:D

:shame on you::shame on you: Để chị thèm thôi nhá. Em đã nuôi mấy em đẹp xinh rồi không cần thèm nữa:)). Chị mới đau khổ này, có tiền cũng chẳng được phép mua:((
Em cũng thế, nhiều quá nên cứ thấy vác hộp về là cả nhà lại kêu la om xòm lên...nhưng mà mở ra thì ai cũng thích......chị có bít cách ship mèo từ Anh về ko chị :-"

Trời, lại còn có cả màu đen tuyền nữa hả ông? Tôi tưởng màu đen tuyền là tai cụp???
Mà sao ông vẫn còn tham lam ghê thế, sắp có mèo nhỏ 2 chân rồi, nhét lợn đúng rồi, mèo nhỏ 2 chân còn tốn gấp mấy chục lần ấy chứ, mà vất vả không tính xuể đâu, đến lúc ấy có khi mèo 4 chân bị gạt ra rìa hết, hêhê..:D
có màu đó chứ sao ko???tôi thích mèo đen tuyền nhất....đen bóng, trông rất là fee:)).

Uhm thì mèo con nhà tôi ra đời thì cha chơi với con, con chơi với mèo:))

cứ gọi tớ là W cho tiện cả nhà nhé. Hic, không muốn làm thành 1 post thế này nhưng kick vào nút Sửa bài thì ko thể sửa được :(

Kún¥êu

Member
Quả thực mèo có màu himalaya này luôn làm mê hoặc những ai nhìn thấy nó. Chúc em đã sở hữu được 1 bé mèo như mơ, vậy là hội mèo Vp lại có thêm 1 thành viên mèo rất đẹp rồi. Nhìn ảnh bé mèo của em trong đầu chị nghĩ ngay đến Terry nhà anh Cương ( ảnh dưới ). Mai mốt bé Mỡ lớn cho sang bên nhà bác Cương làm dâu thôi vì terry cũng là mèo anh lông ngắn màu himalaya mà. ( Xin phép bác Cương và chú Trung Ac cho mượn hình ảnh dưới đây ) .

Em còn muốn đón thêm 1 bé Hymalayan Ba tư nữa cơ nhưng quả thực bây giờ lấy về không có mèo thuần cùng giống để ... sẽ mất đi tính thuần chủng của giống mèo với cả bây giờ cũng hạn hẹp kinh phí lắm chị Kun ạ :( chúc cho công việc kinh doanh của chị và anh thuận lợi suôn sẻ :)

beheoxinhxan

Active Member
Em cũng thế, nhiều quá nên cứ thấy vác hộp về là cả nhà lại kêu la om xòm lên...nhưng mà mở ra thì ai cũng thích......chị có bít cách ship mèo từ Anh về ko chị :-"

có màu đó chứ sao ko???tôi thích mèo đen tuyền nhất....đen bóng, trông rất là fee:)).

Uhm thì mèo con nhà tôi ra đời thì cha chơi với con, con chơi với mèo:))
Hôm qua chồng chị hỏi, chắc là yêu mèo bé (chứ không phải mèo mấy chục kg:)))đa phần là phụ nữ? Chị bảo trên Vp thấy nam cũng đông. Hôm qua đi off mới thấy, cũng 50-50 chứ không ít. Mà điểm đặc biệt là nam yêu mèo thường rất tham=)) (giống như Cường vậy đó:D) , không thích nuôi 1, 2 bé đâu mà nuôi 3, 4, 5, 6 bé luôn cơ. :D
- Trả lời ship mèo từ Anh: sao em không hỏi withoutyou :D
- Chị cũng thích có 1 em đen tuyền, đen bóng, đen thui :love struck::D
- Cha chơi với mèo, con chơi với mẹ thì có:))

Hôm qua chồng chị hỏi, chắc là yêu mèo bé (chứ không phải mèo mấy chục kg:)))đa phần là phụ nữ? Chị bảo trên Vp thấy nam cũng đông. Hôm qua đi off mới thấy, cũng 50-50 chứ không ít. Mà điểm đặc biệt là nam yêu mèo thường rất tham=)) (giống như Cường vậy đó:D) , không thích nuôi 1, 2 bé đâu mà nuôi 3, 4, 5, 6 bé luôn cơ. :D
- Trả lời ship mèo từ Anh: sao em không hỏi withoutyou :D
- Chị cũng thích có 1 em đen tuyền, đen bóng, đen thui :love struck::D
- Cha chơi với mèo, con chơi với mẹ thì có:))
vợ em mà nghe câu này thì cả cha và mèo ra ngooài đường hết đó chị:))
Giờ suốt ngày kêu ca chị ạ, về chơi với con thì ít, mà lên ngồi với mèo đến lâu:((
Mà em thì cũng chăm mà, nào là cho con nghe nhạc, bôi thuốc rạn cho vợ, rồi nói chuyện với con...>Vậy mà bị mắng suốt :((....Hôm nọ thì đỡ đẻ cho Bông, về vợ cứ trêu là Ông đỡ =))

ecklee

Member
hú hú :)) thế có khi kết người yêu với Bỉm nhà mình thì hợp quá quá quá ta :)))) hâhhâh

hathu08

Active Member
he, em nói nick em rồi, chẳng qua anh không thèm nhớ đấy chứ :D
Trộm vía Mỡ bụ bẫm đẹp lắm anh ạ. Mà lại hiền nữa :D

lululubu

Active Member
:D Ổ ôi đẹp gái quá, mình thích bọn Himalayan lắm nha, hôm nào đi off bạn vác e nó đi cho mọi người sờ mó với nhá.