• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thằng Xôn nhà e ( chó bắc hà )

da

• d

Votes: 0 0.0%
  • d

• a

• c

• Total voters
    0
Như đã hứa chừng nào thằng "Xôn" (chó bắc hà) của tôi còn ở trên đời thì tôi còn post ảnh thằng e nó lên cho mọi người ngắm...Chắc topic này là 1 album về cuộc đời của e nó mắt..hix hix

Ý kiến của riêng tôi thì mỗi khi ngồi ngắm thằng e nó mà thấy mãn nguyện lắm, tuyệt vời lắm hung dữ lắm trông như 1 " quái thú" kì quặc đầy man rợ.....nhiều lúc tôi tự hỏi phải chăng đó là 1 tác phẩm mà thượng đế đã ban tặng cho tôi 1 người bạn tuyệt vời đến thế....

và khỏi để chờ đợi sốt ruột lâu là tôi xin post vài tấm hình của thằng " xôn " để mọi người so sánh thằng e nó trước kia và bây giờ như nào....

Như đã hứa chừng nào thằng "Xôn" (chó bắc hà) của tôi còn ở trên đời thì tôi còn post ảnh thằng e nó lên cho mọi người ngắm...Chắc topic này là 1 album về cuộc đời của e nó mắt..hix hix

Ý kiến của riêng tôi thì mỗi khi ngồi ngắm thằng e nó mà thấy mãn nguyện lắm, tuyệt vời lắm hung dữ lắm trông như 1 " quái thú" kì quặc đầy man rợ.....nhiều lúc tôi tự hỏi phải chăng đó là 1 tác phẩm mà thượng đế đã ban tặng cho tôi 1 người bạn tuyệt vời đến thế....

và khỏi để chờ đợi sốt ruột lâu là tôi xin post vài tấm hình của thằng " xôn " để mọi người so sánh thằng e nó trước kia và bây giờ như nào....

Dạo này nhìn em nó khác quá bác ơi, lông lá của em nó thế nào hả bác? Về dưới đó em thấy gần như con nào lông cũng kém phát triển, không biết em Xôn của bác thế nào?

Dạo này nhìn em nó khác quá bác ơi, lông lá của em nó thế nào hả bác? Về dưới đó em thấy gần như con nào lông cũng kém phát triển, không biết em Xôn của bác thế nào?
vâng t cũng thấy nhiều e bắc hà khác lông lá ko đc nhiều còn thằng xôn của e lông lá vẫn rậm rạp lắm...

Thi hàng Xồm

Em có một em tên Xồm cũng khá ổn, mới được 7 tháng tuổi nhưng đã có bờm dựng dần rồi. Đặc điểm nhận dạng: Bốn chân trắng, màu lông khoang (đen vàng), Lông cổ 5,6cm, lông lưng 7-8cm, lông đuôi 16cm. Nặng 16kg, tính cách lầm lì,

merry2803

Nghe bác chủ top kể về Xôn giống con khỉ mà em buồn cười quá.
Đến khi nhìn cái ảnh trông cũng ngộ thật.

Nhà em cũng mang 1 em Bắc Hà về từ đợt Tết 2008 bằng đường Tàu hỏa + tiêm thuốc ngủ đóng hộp, keke. Hồi đó em nó khoảng 2-3 tháng. Nhưng nó màu đen xì, ức trắng ạ.

Em phải công nhận là chó Bắc Hà khôn, sùng bái chủ và dữ tợn, khó gần.
Nhà e đặt tên nó là Bin.

Sau khi đưa Bin về HNội, em gửi ở nhà mẹ em 3 ngày, đợi đến t7 thì đưa về quê nội.
Chỉ có người trong gia đình là Bin ko cắn, và ko ai bước được vào nhà em. Ở quê thì nhà em chung vườn, chung sân, và cửa sau với nhà dì ở bên cạnh. Nhưng cho đến bjờ, ko 1 ai ở nhà bên cạnh có thể tự tin bước sang sân nhà em khi nhìn thấy Bin. Mặc dầu hàng ngày nhà dì em nịnh nó, cho nó đồ ăn nó cũng ko chịu ăn. Nhà dì em bực quá bảo là "Vợ dữ mất bạn, chó dữ mất láng giềng" keke. Ko ai dám vào nhà em mà ko có người nhà ra giữ nó.

Vậy mà từ 2008 đến 2010, nó mới gặp mẹ em (ng nuôi nó 3 ngày khi nó còn bé xíu ở Hà Nội Tết năm 2008), mà nó mừng rỡ và cho mẹ em ôm ấp vuốt ve.

Cho đến hiện tại, Bin Bắc Hà nhà em đã kết hôn và có con đàn cháu đống nhiều thế hệ lắm rồi ạ.