• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thằng nhóc tớ vừa đón về từ nhà bạn Ki Ki

ruồi bẹp

Active Member
Tớ đặt tên em nó là Zin (hay Din cũng được)
Trước tiên là mình muốn cám ơn gia đình Ki Ki vì em mèo rất khỏe mạnh lại sạch sẽ và cũng rất thông minh:D
Zin đúng là nghịch như quỷ nhưng được cái biết nghe lời, những cái nào không được nghịch mình chỉ mắng nhẹ hoặc đánh nhẹ vào tay là thôi luôn Zin không nghịch nữa mà tìm cái khách chơi.
vừa về nhà được 1 lúc là bắt đầu nghịch ngợm chui mọi ngõ ngách rồi
Nghịch nhưng mà em nó cũng tình cảm lắm, chạy mệt rồi là lại ra làm nũng ;;)
Mà thích ở chỗ em ấy biết đi vệ sinh đúng chỗ, biết cả lấp cát nữa.
Ăn uống cũng rất dễ ăn và ăn khỏe. Kiểu này chắc chóng lớn lắm :love struck:

Đấy là hình của thằng nhóc, nó nhảy nhô nhảy nhào suốt nên mình phải rình mãi mới chụp được mấy cái ảnh :not talking:

Nghịch chán thì ra làm nũng nè

ruồi bẹp

Active Member
Đến giời ăn cơm!

Mình mang Zin ra sau nhà ăn cơm rồi mình đi lên phòng khách, ăn xong không thấy ai ở đó cu cậu kêu kêu mấy tiếng, mình gọi "Zin Zin" thế là không kêu nữa chạy thẳng lên được phòng khách :D

Ăn no rồi lại nằm ngủ, trộm vía thằng nhóc ngủ rất ngoan

Ngủ xong thằng nhóc lại dậy nghịch phá như giặc, được một lúc lại ngủ im.
Lúc Zin ngủ đứa em mình còn bật nhạc không lời của Trịnh Công Sơn lên, nó bảo nghe nhạc đó cho dễ ngủ =))

bizonzon

Active Member
Dễ thương quá ấy ơi:x. Chiều nay tớ cũng vừa đón 1 bé nhà chị ấy về. Nghịch y hệt thằng này, lục lọi khắp ngóc ngách xong lăn ra ngủ ngon lành, chả kêu gào gì cả:d

linkya

Member
Mèo em trông gầy quá. Rồi bạn sẽ phải vất lắm mới chăm béo được đây.
Mèo đen trông thần bí....haha

ki ki

Member
Em nó tìm được chủ là những người yêu mèo như các bạn thì mình thấy yên tâm rồi. 2 đứa mà 2 bạn đón về ở nhà cũng rất ngoan, đi vệ sinh đúng chỗ, biết lấp đi nữa, ăn uống cũng dễ, lại hiếu động kinh dị. Các bạn cố chăm đến khoảng 3 tháng nữa thôi các em trổ mã thì đẹp phải biết nhé. :D

Mèo của bạn là mèo ta phải không, nhìn yêu quá.
Nhìn lại nhớ đến em Súng Lục đã bị bắt mất nhà mình quá.:( Cũng đen óng vầy nè, xinh lắm.