• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thắc mắc về Lông của Alska

warter1995

Mình cần cạo lông bé alska này đc không các bạn??? ai cho mình địa chỉ shop cạo lông cho bé ở Hải Phòng hoặc hà nội nha tks bạn nhiều ảnh của bé

hackiquan

Member
Bạn mua cái lược chải lông của nó mà chải ngày chải lấy 2-3 lần lông sẽ thay nhanh hơn chứ đừng cạo . Chỗ nào không chải được thì chịu khó lấy tay mà gỡ ra thôi . Mà nhìn cún nhà bạn thay lông thảm hại quá nhà mình trước thay lông không rụng nhiều thế này . Chắc tại mình chải lông từ đầu nên nó không vón cục nhiều

ZEN Husky

Member
Dùng lược chuyên dùng bạn à.Khi trải nó sẽ tự cắt những chỗ lông rối;rất tiện.

quynSiu

alas k đc cạo lông b nhé, cạo xong dễ mắc bệnh lắm. bạn mua lược chuyên dụng về chải cho rụng nhanh thôi, chịu khó ngồi chải khác ra hết ;)

VitQue1812

Member
Con nhà tớ thay lông chỉ chải bằng lược thôi ... Mà nhìn vẫn ngon zai ... Bạn cạo lông nó thế kia nhìn con cún tàn quá :(

lediepchi

Member
hihi nhà bác này chắc ko bao giờ chải lông cho cún à ngày nào chơi với nó cũng chải lông cho em ý 1 tí là lúc nào cũng đẹp và sạch thì hay hơn bạn à 8->

MrQ1984

Member
Buổi tối ăn cơm xong, vừa xem TV vừa chải lông cho nó, mình thư giãn tinh thần rất tốt bạn à :D

lấy tông đơ cạo hết lông đi b,nhà mình cũng cạo cho 1 bé, bây h thay lông mới đẹp hơn trc rất nhiều. mà cạo xong nó cũng chả có bệnh tật gì đâu,có để bẩn mới sợ thôi nhé