• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thắc MẮc- CÁ tai tượng châu phi?

Leo

Member
Xin chào ae vp,hôm nay em muốn hỏi là em có hồ cá dài 51cm ngang 31 và cao 35cm,như v em có thể nuôi cá gì?cá tai tượng châu phi đc ko,em nuôi hồ như kiểii cá rồng,chỉ nui duy nhất một em thôy,ae giải đáp giúp

myhoney

Member
Xin chào ae vp,hôm nay em muốn hỏi là em có hồ cá dài 51cm ngang 31 và cao 35cm,như v em có thể nuôi cá gì?cá tai tượng châu phi đc ko,em nuôi hồ như kiểii cá rồng,chỉ nui duy nhất một em thôy,ae giải đáp giúp
hồ của bạn bé quá! tai tượng CP khi trưởng thành size của nó cũng lên đến hàng 3 nên cái hồ sẽ rất chật (mà nuôi 1 em thì hơi bị buồn, nuôi 2 em thì :)) ) muốn nuôi thì sắm hồ 1m nhé!
hồ bé thế này thì mua 1 cặp phượng hoàng xanh or 1 cặp 3 đuôi hay đầu lân là ok

Leo

Member
vậy à,thanks bạn nhé,tai tượng ngày xưa nhà mình có nui,to lắm,mình tính đặt cái hồ cỡ 2m để chắc đc,tai tượng max là cỡ bn bạn :)

myhoney

Member
vậy à,thanks bạn nhé,tai tượng ngày xưa nhà mình có nui,to lắm,mình tính đặt cái hồ cỡ 2m để chắc đc,tai tượng max là cỡ bn bạn :)
chắc cũng khoảng 35-40 cm thôi :D
mình đang nuôi 1 em cỡ 35 o biết có lớn nữa o :))

dinhvan215

Tai tượng sẽ lớn hoài đó, mình em em tai tượng thường nuôi 11 năm rùi, nếu xem tai tượng có lớn hay không thì đo cái vòng mắt ấy... cá tai tượng nhà mình mắt bằng cái nắp chai nc suối rùi. ^^! Tai Tượng sống dễ chịu, thích hợp để nuôi phong thủy... Tai Tượng châu phi thì có hai màu , đen đỏ và trắng đỏ, Nếu Tai tượng châu phi mới đem về nuôi thì để em ấy ổn định ùi tập cho em ấy ăn rau muống và cơm nguội hay bánh mì để phong phú mùi vị thức ăn và em ấy sẽ dễ ăn hơn khi mình bí thức ăn do bận chưa kịp mua hehe:D

blackmilk

Member
vãi. nuôi cá mấy năm chưa thấy người ta bảo cho tai tượng ăn rau muống và cơm nguội hay bánh mì để phong phú mùi vị thức ăn.
đây là dòng ăn thịt + ăn tạp mà.
bể cá như bạn leo nói trên thì nuôi cá bé thôi. bạn ra tiệm cá mua ít sỏi và ít cây nhỏ + cá con để nuôi. theo mình bể như vậy nuôi cá cecam + cá neon + cá mút rêu bể thủy sinh + cá mặt trăng, mặt trời là ok. mỗi loại 1 đôi là ok.
nhà mình nuôi cá rồng bể 1m50 cá minh size 45 mà mình vẫn cảm thấy bé. :))

ddoongtaf

Member
nuodduowwjc bạn à, có thể nuôi cùng hồng két, sấu hỏa tiễn, phúc lộc thọ, toàn bọn nồi đồng cối đá