• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thần khuyển tây tạng Hà Nam giao đấu

anhhevn

Mời PÀ CON xemThần khuyển Tây Tạng Hà Nam giao đấu ...........
Để xem các bạn vào đường link dưới đây nha!
http://users.yyyyyyyy.com/fileman/fileman.asp?a=dl&f=0|than+khuyen.wmv

yyyyyyyy thay bằng websamba
các bạn nhớ nhập
usdnames:vienvandanh_tq
pass: tantrao

Theo qui định , để đảm bảo an toàn cho 4rum các bác không nên post link sống từ các nguồn chưa được kiểm chứng lên diễn đàn. TV đã sửa lại. Đề nghị các bác rút kinh nghiệm nhé.TV

yeucunne

Member
các bác đăng nhập rồi chọn download cái file thankhuyen.wmv xem nhé chứ ko xem được trực tiếp , kích cỡ bé quá chắc quay bằng camera của ĐT , chả hiểu đánh nhau kiểu gì mà như đùa nhau ý nhưng cũng buồn cười phết :D .ơ mà sao cắt trụi hết lông em nó đi vậy ?

Hoangminh

Member
Nói đúng thì là 2 em chó đang đùa nhau vật nhau tí ti thôi vì cả 2 đều rọ mõm và quấn giẻ quanh mõm rồi. Thần khuyển mùa hè này mà không cắt lông thì chắc nằm điều hoà suốt mới chịu được

Hì hì, cái bọn này cạo lông để lại mỗi cái bờm với 1 tí lông sau đuôi trông hệt con sư tử các bác nhỉ!

tosa-inu

Member
Cái ông tầu ngầm Yeucunne lặn còn sâu hơn tôi chả thấy tăm đâu, nổi lên đê để còn đi Off buổi trưa, lâu lắm rồi đấy, ông Tú ới ời

yeucunne

Member
Cái ông tầu ngầm Yeucunne lặn còn sâu hơn tôi chả thấy tăm đâu, nổi lên đê để còn đi Off buổi trưa, lâu lắm rồi đấy, ông Tú ới ời
Tôi nói thật ông mới là mất tăm ông Hoàng à :-c từ dạo vợ đẻ ông biệt tăm biệt tích khỏi giang hồ .Tôi còn năm thì bảy hoạ login được cái nick còn ông thì ... nói ra sợ anh em chê cười :eek:h go on: .
Thế tình hình bu cháu và nhóc con nhà ông thế nào rồi ? Nhìn avatar thấy ông hình như càng gầy còn con Bull nó càng to thì phải =)) ... hôm nào call nhé !!!

monowar

Member
Em Thần Khuyển đc Cắt tỉa bộ lông nhìn ngộ quá giống hệt 1 con Sư tử...ko biết con Cún cắn nhau với thần Khuyển là Giống gì vậy bác Nó có vẻ Cũng rất Hung dữ đấy a....

k790i

Member
Có bro nào có film đấu chó không , post lên cho xem thử đi . Dạo gần trước tren youtube cũng có một film đấu chó ở afganistan , nhưng mà không rõ lắm . Chẳng hiểu thần khuyển tây tạng và thần khuyền nhật bản Inu tosa đấu nhau thì ai thắng nhỉ ? Còn giống matiff của brazil nữa ???

tosa-inu

Member
hì hì, em xin phép spam chuyện riêng 1 cái Mod ạ.
@ Yeucunne : Ông Tú ơi, chuyện nhà cửa bây giờ ổn định rồi, cháu nó hơn 8 tháng rồi bây giờ rảnh rồi, tôi cũng mới gặp Mỡ vài lần, hẹn hò tí đê, he he, anh em mình lặn có khác gì nhau đâu, ông có định nuôi chó nữa ko ?, qua tôi mang 1 con về nuôi cho đỡ buồn he he, có con chó mới thêm động lực đi off ông à, ảnh em nó đây

yeucunne

Member
ông tài thật đấy vừa chăm vợ vừa chăm con lại chăm thêm cả 1 em tosa nưa cơ à ??? ông mới cưới vợ cho con bull nhà ông hah ? khoản chăm chó thì thú thật là tôi thua ông xa rồi ehehehh , hiện tại tôi ko có điều kiện nên đành chịu thôi ko rước được em nào về nhà cả , thôi bao giờ rảnh call tôi nhé anh em mình cứ spam trong này ông hungtrungyen treo nick đấy :D :D :D

puk_inter

Member
Nói đúng thì là 2 em chó đang đùa nhau vật nhau tí ti thôi vì cả 2 đều rọ mõm và quấn giẻ quanh mõm rồi. Thần khuyển mùa hè này mà không cắt lông thì chắc nằm điều hoà suốt mới chịu được
Cái này mà đùa cái gì? đảm bảo tháo rọ mõm ra em chó giao đấu với Tiberan kia sau 30s thì nằm đất. Ai ko đồng ý thì đi quan sát chó cắn nhau nhiều hơn.

Hoangminh

Member
Cái chính là 2 con chưa tháo rọ mõm nên tôi mới nói là đùa hay vờn mà. Nếu tháo rọ mõm thì gọi là chiến và đấu ngay

anhhevn

em phải deo rọ mõm và quấn giẻ vì mức độ tổn thương khi cắn nhau rất tàn bạo. mới đây khi hai con bị tuột xích không có rọ mõm chú chó kia dã bị con Thần Khuyển cắn gây thương tích nặng. Hiện giờ em đang chạy chữa rất vát vả.( Vì toàn chó của em cả mà) Mai em sễ chụp hình để các bác thấy mức độ tổn thương của nó đau lòng như thế nào

hoan_nc

Member
trông ông Hoàng ngồi cùng E Bull nhìn cứ như đại gia ý nhỉ, ông chiều nó vừa thôi không nó hư đấy, tính nó rất bướng được một lần là lần sau bó bắt nạt đấy ông ah. thân.

tosa-inu

Member
@ Hoàn : hề, con này tôi luôn có phương pháp cho nó rồi, bây giờ tối nào em nó cũng chạy bộ khoảng 2km, chạy nhiều ăn cơm như bổ củi, thời gian tới ông gặp nó sẽ khác ( Xin lỗi bác Hùng em lại phải Spam 1 cái ) :D

LongNDG

Member
Nhìn quả avatar của bác tosa cứ gọi là chơi, nhìn như "đại gia năm 45" hề hề hề. Em Bull ngày càng phát tướng, còn ông chủ hình như phải nhường khẩu phần cho em nó thì phải :D Em xin lỗi anh Hùng cho em spam chốt 1 phát :D

Manonero

Member
Giống chó thù nhau rất dai, đặc biệt là Thần Khuyển thì sự hung dữ càng làm cho bản năng trả thù của nó trở nên đáng sợ hơn, vì vậy nếu bác anhhevn cứ để chó nhà vần nhau như này (đá gà gọi là vần...em mạn phép cũng gọi cảnh này là vần) thì sợ rằng chẳng sớm thì muộn, đàn chó nhà bác cũng tự nồi da xáo thịt thương tích đầy mình thôi.

Xin can..xin can....

puk_inter

Member
Nuôi chó cùng 1 chủ cớ sao lại còn cho chúng rọ mõm đánh nhau - điều này càng kích thích chúng phát tiết khi chúng có cơ hội. Chó đực rất quật cường, khi chó cái động dục chó đực lại càng ghê ghớm hơn, bình thường 1 con có thể chấp nhận yếu thế hơn, nhưng khi chó cái động dục nó sẳn sàng chiến đấu đến chết ( điều này đã thấy tận mắt:(( ). Nuôi chó lớn và dữ thì tính tình phải trầm tĩnh thì mới giáo dưỡng tốt vật nuôi của mình còn hung hăng hiếu chiến quá ko những làm hại những con chó quý mà đôi khi gây hậu quả nghiêm trọng khó lường.

M

minhchuv

Guest
Kiểu này nên nuôi từ nhỏ với nhau và dạy biết cách thân thiện với nhau.
Con Dobermam to xác bảo là hung dữ... nhưng đưa bầy đốm vô nó chả thèm bận tâm, nhưng mấy chú chó chạy rong thì nó khoái để ý....