• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thần khuyển tây tạng đủ màu đây!

1Q2W3E4R

Member
tình hình là vẫn thích chó to nên sưu tầm cho đỡ ghiền!

tiếp theo vẫn là con đen
nữa này

hoan_nc

Member
Nhìn fê thật, nhưng hơi nhiều lông,vậy trong gia đình Vietpet mình đã có ai nuôi chưa các Bác ơi! nhìn hơi giống sư tử nhỉ, hee

monowar

Member
Thật quá cảm ơn bác 1Q2W3E4R...Quả thật là em tìm mãi trên mạng mà ko thấy Hình ảnh của loại này...Đẹp thật và cũng chỉ nói lên đc 1 câu rằng...Cảm ơn bác nhiều nhiều...nếu có thêm 1 bài viết về nó thì cực kì Hoanh tráng luôn...Cái mặt của nó dữ tợn như con Sư tử và có 1 chút kiêu căng và em còn nghe nói loại này Ở Trung Quốc có thể Giữ nhà cho cả làng(1 vùng)nhờ sự phân biệt và bảo vệ lãnh thổ rất cao đúng ko ạ>>>>Tất cả đều nói lên rằng nó xứng đáng với tên gọi Thần Khuyển....
Qua đây đề nghị cả nhà ai biết về loại này thì bổ sung vào Topic cho thật hoành tráng nhé.Xin cảm ơn
to hoan_nc : loại này trong vietpet nhà mình cũng có người nuôi đấy ạ,hình như con đỏ lửa chụp ảnh cùng Chú Kỳ cùng bác Sĩ greenvet_hn và 1 con trắng cũng của chú Kỳ..Thân
hình ảnh con trắng cùng chú Kycaugo:

con này giá khỏang bao nhiêu vậy bác ? Em hiện có 1 chú GD , nhưng nếu con này giá chấp nhận được em sẽ vớt luôn . Cho em biết giá nhé ? Và lọai này có bệnh họan gì bậy không ?

monowar

Member
Hihi bác phamhongmy ơi..em này đắt lắm bác ạ..em nghe mấy anh em nói là cỡ tiền chụ triệu đến trăm triệu đó...bác thử tim topic nói về giá nó xem hình như là có đó bác thử tìm xem nếu đc có thể bắt 1 em...hihi chúc bác thành công....Thân

bạn tìm giúp mình nhé , mình cám ơn nhiều ! Mình không biết tìm ở đâu cả , nếu được thì mình mua 1 em khỏang 6tháng tuổi , giá cả không sao nếu giá tương xứng với chú nó ! Mình thích giống chó lớn lắm . Bạn tìm giúp mình nhé !

monowar

Member
Xin lỗi bác phamhongmy nhé cái này thì bác phai lên hệ với Chú kycaugo để biết thêm chi tiết...và có thể nhờ bác ấy tìm giúp 1 con...còn em thì chỉ biết thế thôi chứ em cũng chưa giám nghĩ đén nó chứ chưa nói là tìm hiểu sâu về nó...Chúc bác sớm đat đc nguyện vọng
à bác có ảnh hay topic nói về GD nhà bác ko em xem với
Thân

M

minhchuv

Guest
Đây là thông tin bài viết về em nó đây, các bác có thể xem.

Các thông tin khác:

- giống chó này hiện có giá bán thông thường khoảng 5 -50 triệu một con. Chi phí đi du lịch tây tạng thì tốn khoảng 15 triệu cả đi cả về 1 tuần. Bao gồm tiền Visa, vé tàu đi+về, ăn ở trong một tuần lễ.

- Nếu bạn thích đến Tây Tạng thì nên chọn cuối tháng 6-đầu tháng 7 để đi là đẹp nhất (nếu là đi du lịch).

- Còn nếu đi mua chó thì phải đi vào tầm mùa đông của Việt Nam, vì chó đó nó sống ở xứ lạnh quen rồi, nếu về việt nam vào mùa hè thì nó sẽ rất khó chịu. Ngoài ra nếu bắt vào mùa đông về VN cũng là mùa đông thì dần dần nó sẽ thích nghi được.
Ko biết 5tr trong bài viết này thì sẽ sở hữu đc em thần khuyển baby loại nào????

1Q2W3E4R

Member
tính đến thời điểm hiện nay thì tôi chỉ thực sự tin tưởng vào tài bắt chó to của anh Kycaugo, đang tiết kiệm chi phí để tậu một em khủng về cho Vietpet đây!

BinhHP

Member
Thật quá cảm ơn bác 1Q2W3E4R...Quả thật là em tìm mãi trên mạng mà ko thấy Hình ảnh của loại này...Đẹp thật và cũng chỉ nói lên đc 1 câu rằng...Cảm ơn bác nhiều nhiều...nếu có thêm 1 bài viết về nó thì cực kì Hoanh tráng luôn...Cái mặt của nó dữ tợn như con Sư tử và có 1 chút kiêu căng và em còn nghe nói loại này Ở Trung Quốc có thể Giữ nhà cho cả làng(1 vùng)nhờ sự phân biệt và bảo vệ lãnh thổ rất cao đúng ko ạ>>>>Tất cả đều nói lên rằng nó xứng đáng với tên gọi Thần Khuyển....
Qua đây đề nghị cả nhà ai biết về loại này thì bổ sung vào Topic cho thật hoành tráng nhé.Xin cảm ơn
to hoan_nc : loại này trong vietpet nhà mình cũng có người nuôi đấy ạ,hình như con đỏ lửa chụp ảnh cùng Chú Kỳ cùng bác Sĩ greenvet_hn và 1 con trắng cũng của chú Kỳ..Thân
hình ảnh con trắng cùng chú Kycaugo:

Chú chó trắng trên nếu mình ko nhầm thì là giống Great Pyrenees - Gấu trắng chứ không phải là Thần Khuyển Tây Tạng đâu bạn ạ. Giống chó này đã có mấy thành viên VP mình nuôi rồi, không biết bây giờ chúng thế nào?

1Q2W3E4R

Member
ặc, nhìn qua thì nhiều người nhầm tưởng là great pyrenees nhưng nhìn kỹ bạn sẽ thấy có sự khác biệt: mõm, thủ, dáng đứng, bàn chân...đây thực sự là con thần khuyển trắng đầu tiên trong Vietpet đấy ạ.

monowar

Member
TO BinhHP:bác ơi em này là thần Khuyển của Chú Kì đấy ạ...Con này là thần khuyển của chính chú Ky gửi anh cho em....Và nó đc xem là tài san Chưa đinh giá đc đấy ạ...Còn con Greate Pyreness là em này bác Xem lại nhé(ảnh của nó đây)
mặt nó khi còn bé

Khi em đã Trưởng thành
Cả ngừoi khi còn bé và khi đã Nhớn
Khi bác nhìn thấy mấy bức ảnh này bác sẽ nhận ra sự khác nhau ngay...Thân

T

thinhban

Guest
ôi có cho em thêm tiền em cũng ko dám nuôi loại này các bác ạ to và nhiều lông quá

BinhHP

Member
TO BinhHP:bác ơi em này là thần Khuyển của Chú Kì đấy ạ...Con này là thần khuyển của chính chú Ky gửi anh cho em....Và nó đc xem là tài san Chưa đinh giá đc đấy ạ...Còn con Greate Pyreness là em này bác Xem lại nhé(ảnh của nó đây)
mặt nó khi còn bé

Khi em đã Trưởng thành

Cả ngừoi khi còn bé và khi đã Nhớn

Khi bác nhìn thấy mấy bức ảnh này bác sẽ nhận ra sự khác nhau ngay...Thân

Công nhận trông chú Thần khuyển này giống GP thật. Bạn cho mình hỏi chú Thần khuyển này đã có mặt tại Việt Nam mình chưa vậy và ai đang sở hữu để hôm nào mình đến xem. Mình cũng mê dòng này lắm nhất là từ khi đọc xong truyện Chó ngao Tây Tạng.

hix e nhìn ma phê vật vã, năm sau giục người yêu cưới sớm để đi trăng mật Tây Tạng vác 1 em về nuôi mất....!

monowar

Member
To BinhHP:hihi em cũng công nhận giống GP thật thoạt đầu nhìn con thấy nó đáng yêu như chó Bông nữa bác nhỉ....Nhưng lúc nó bé thôi Lớn lên thì cũng chưa biết thế nào đâu nhé...Con này là Chú Ky gửi ảnh cho em trong 1 lần 2 chú cháu nói chuyện Em cung ko rõ là Chú Kỳ đã đưa về VN nuôi chưa nữa vừa rồi ra HN nhưng chưa có dịp đén nhà chú ấy chơi Tiêc quá...Bác Binh thử Gửi tin nhắn hỏi chú Kỳ xem sao và có thể làm chuyến xuống HN xem Thần Khuyên...Thân
à đây là Link 1 em "Thần khuyển đỏ lửa đã đến VN" Lưu ý khi xem ko nên cho em nhỏ đi cùng Vì đây là Sư Tử ko phải Cún Yêu
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=3546

To hoamattroi838:hihi bác có vẻ Thich em thần Khuyên quá nhỉ hihi Em khuyên Vui nhé muốn nuôi em này thi Phải Tìm 1 người vợ Biết cảm thông và chia sẻ Với niềm đam mê chó với Ch thì may ra mói nuôi đó đươc bác Ạ...và em tin và hi vọng chị nhà minh cũng thế bác nhỉ...Thân

Em cũng giống như nhiều bác khác thích chó khủng. Nhưng thú thực để nuôi đc 1 em như thế này không đơn giản chỉ là có đủ tiền đâu ạ. Bọn này giữ như hổ báo sài lang. Đến mấy loại đó nó còn làm thịt thì khi nuôi ở trong cộng đồng dân cư nguy hiểm lắm. NHìn các em thần khuyển thì phê và thích thật nhưng nếu hiểu rõ về nó rồi thì em nghĩ khối người sẽ từ bỏ ý định vác 1 em như vậy về bầu bạn lắm ạ. Các bác có nghe vụ mấy ông làm bên truyền hình làm Mê Kông Ký Sự không. Khi mấy ông này đi vào khu làng của mấy chú thần khuyển mà không chịu tìm hiểu kỹ bị em thần khuyển này ra làm cho một trận nếu không đưa nhanh vào viện thì có mà đi chầu rồi đấy

M

minhchuv

Guest
Em cũng giống như nhiều bác khác thích chó khủng. Nhưng thú thực để nuôi đc 1 em như thế này không đơn giản chỉ là có đủ tiền đâu ạ. Bọn này giữ như hổ báo sài lang. Đến mấy loại đó nó còn làm thịt thì khi nuôi ở trong cộng đồng dân cư nguy hiểm lắm. NHìn các em thần khuyển thì phê và thích thật nhưng nếu hiểu rõ về nó rồi thì em nghĩ khối người sẽ từ bỏ ý định vác 1 em như vậy về bầu bạn lắm ạ. Các bác có nghe vụ mấy ông làm bên truyền hình làm Mê Kông Ký Sự không. Khi mấy ông này đi vào khu làng của mấy chú thần khuyển mà không chịu tìm hiểu kỹ bị em thần khuyển này ra làm cho một trận nếu không đưa nhanh vào viện thì có mà đi chầu rồi đấy
Thực hư về việc mấy người làm ký sự bị Thần Khuyển xơi có đúng như bác nói ko. Thông tin này từ đâu???