• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thắc mắc khi cho ́ khóa găng 1 lần

huynhhung

Member
chó nhà em mới giao phối với con đực 1 lần và chúng đã khóa găng theo các bác thì có nên phối với con chó đực khác nữa hông......vì chủ con chó kia chỉ cho phối một lần ah

Không cần thiết đâu vì khi khoá găng là để cho tinh trùng gặp trứng (thụ tinh). Nếu cho phối nữa chẳng có tác dụng gì đâu. Mình đã giải thích rõ trong đường link này: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=3361
ANH ngoc anh nói giải thích rất hợp lý đó bạn,quan trọng là ngày bạn đem chó cái đi phối có phải là ngày mà chó cái rụng trứng nhiều hay không thôi,nếu không phải là ngày chó cái rụng trứng thì cho dù có khóa găng cũng sẽ không thụ thai.

bác nhóc bulldog cho em hỏi là ngày rụng trứng là như thế nào à, con chó nhà em lần đầu đưa đến thì nó chưa chịu abc, lần sau em đưa đến thì chúng nó abc liền, như vậy thì có đạt được kết quả cao không bác

ngoc_anh

Member
bác nhóc bulldog cho em hỏi là ngày rụng trứng là như thế nào à, con chó nhà em lần đầu đưa đến thì nó chưa chịu abc, lần sau em đưa đến thì chúng nó abc liền, như vậy thì có đạt được kết quả cao không bác
Con chó nhà bạn thuộc loại chó gì? Mình nhớ không nhầm thì vừa rồi bạn nói con Rott cần lấy giống. Nếu đúng là nó thì bọn chó lớn thường khoảng ngày thứ 12 trong chu kì động dục thì bắt đầu rụng trứng. Khi bạn mang đến mà chúng nó chưa gì cả tức là chưa đến ngày rụng trứng. Khi đến ngày rụng trứng thì con cái mới chịu đực và lúc đó mới có vụ abc.
Vì chó nhà và chó hoang cũng như các loài thú khác đều giống nhau ở chỗ: khi rụng trứng thí hóc môn sinh dục tiết ra rất đậm đặc để kích thích con đực tìm đến. Đấy là tự nhiên. Và khi đó con đực mới hưng phấn đến tột độ cũng như con cái mới đồng ý để cho con đực abc. Nói chung khi chúng đã chấp nhận giao phối là lúc có trứng rụng và khả năng thụ thai là có thể sảy ra. Tuy nhiên trong một số trường hợp thì chó cái không đậu thai vì nhiều nguyên nhân. Cái này cần các nhà chuyên môn giải thích.

Trích lài vài lời của bác Kim Tiêm để các bác tham khảo.Túm lại, đóng hay không đóng chưa quan trọng mà là có hay không có con đuôi dài loằng ngoằng bò vào và đủ sức lê lết cho tới khi Công Chúa mở cửa cho diện kiến cái bản mặt của nàng cơ
Thế thôi nhé, CHÀO.