• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thú dữ !

tunghhtp

Member
Em này có xương gò má quá thô, nhất là phần cạnh hốc mắt, cộng với 2 mắt gần như nằm phía trước khuôn mặt,... Qua mấy ảnh không thấy đôi tai linh động tí nào, mõm vuông, thô: em này có dòng máu ngoại,.... Anh em bình xét tiếp nhé

Cảm ơn bác tunghhtp đã nhận xét, mời các bác khác chém tiếp để em thêm kinh nghiệm chọn chó sau này (vì em đang muốn tìm thêm 1 em vện đen or bác nào biết con vện đen nào đẹp không lỗi nào chỉ em với)
bác tunghhtp cho em hỏi rõ chút bác chỉ rõ để em còn học hỏi - gò má quá thô là thế nào ( em tưởng chó QP là phải có gò má chứ bác và gò má chuẩn nó thế nào hả bác)

- tai con vện nhà em khi chạy hoặc tập trung nhìn gì thì chỉ hướng về 1 phía thôi chỉ khi nào đi đứng nằm ngồi nghe ngóng hóng hớt nó xoay đủ hướng hoặc mỗi tai một hướng còn khi nào em quát thì cả 2 tai và mắt nó đềù cụp hết, vậy có bị coi là cứng quá không anh
- còn mõm con vện nhà em thì em lại ưng nhất vì so tỉ lệ toàn đầu vẫn 1;1 mõm đen, đốm lưỡi, toàn bộ râu cong quặp ra đăng trước hết và dưới cằm có 3 râu cũng cong ra phía trước, rất rạn cắn phang nhau với chó khác toàn đầu cổ mà phang từ bé tới giờ cắn nhau chưa kêu ăng ẳng bao giờ :))
- cuối cùng bác có thể chỉ rõ cho em là yếu tố "ngoại" là thế nào được không để sau em còn tránh ( nhưng bác đừng nói trung trung xoái thái, xoái nam phi, husky, gsd diễn đàn nào mọi người cũng hở cái là xoái thái... chán lắm) vì bố mẹ con này em biết thì đều " Nội " cả, mẹ vện đen 17.5kg bố vàng lửa 20kg >:D< còn nếu hỏi em ông bà nó thì đúng là em chịu
rất mong nhận xét chân thành từ các cao thủ để em còn học hỏi sau này mua chó khỏi nhầm
(tối em thường cho chó chạy ở đương Hoàng Diệu- Nguyễn Chi Phương các bác nào rảnh cho chó đi chạy cùng anh em giao lưu trược tiếp học hỏi kinh nghiệm) cảm ơn các bác trước

Bin_Zin

Member
em cũng hay cho chó chạy ở đường đấy bác cho chó đi giờ nào thế có gì em cho nó đi tập cùng cho vui ^^:)

tunghhtp

Member
Bạn nanh trắng thân. Chúng ta cùng phân tích từ bức ảnh thứ 3 từ trên xuống nhé. Mình nói gò má quá thô, bạn hãy xem kỹ phần gồ lên bên dưới hộc mặt nhé. Bạn có thể tham khảo nhiều ảnh những con Chó Phú quốc đẹp hiện nay sẽ thấy được điều này. Mình nói nó có dòng máu ngọai (có thể đã vài đời ) mặt khác phần tai của con cún nằm quá cao so với Trung bình, thông thường phần dưới tai sẽ ngang bằng với mắt, nhưng con này thì không.
Vài lời mong mọi người tiếp.

Mình thường cho chạy tầm 22h bạn Bin zin tầm đấy cho vắng xe cộ, con vện mình thường chạy trung bình 2 vòng rồi về mà bạn cho chạy tầm nào, mình thấy ở đấy thỉnh thoảng có bác dắt con vện đen chạy có phải bạn không nhỉ

Bin_Zin

Member
uh chạy vắng xe cho dễ, trước tối mình hay chó nó chạy nhưng dạo này hay mưa nên mình cho nó chạy sáng, có bạn chạy tối cùng cũng đỡ buồn hơn cho em nó giao lưu với nhau đỡ buồn ^^