• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thùng mới Bia cũ

Bennynguyen1212

Thùng mới mà 2 lon bia hơi cũ, mời mọi người nhậu chơi

MUỐT, đực, 2 tháng nữa là tròn 2 tuổi

Cách đây 1/2 tháng xém bị cẩu tặc bắt, hên sao em nó giật ngược lại được, bị tét cổ hôm nay lành lành rồi, nhưng giờ thấy người lạ là sợ
Bây giờ rất cần người lạ tới làm quen với em nó. Ai khu vực Tân Bình ghé mình café, vuốt vuốt em nó dùm mình. Mình cám ơn rất nhiều!

MẮM, cái, hơn 8 tháng

Thân!
Bé gái nhà em chắc khoảng 2 tháng nữa là sa lơ, nếu được bác cho em xin tí giống của ku Muốt nhà bác nhé.
Thanks bác nhiều lắm.
Nếu không có vấn đề gì thì cho em xin cái số liên lạc nhé.

can_508381

Member
Bé gái nhà em chắc khoảng 2 tháng nữa là sa lơ, nếu được bác cho em xin tí giống của ku Muốt nhà bác nhé.
Thanks bác nhiều lắm.
Nếu không có vấn đề gì thì cho em xin cái số liên lạc nhé.
Cám ơn bạn đã quan tâm
Số ĐT mình ở dưới chữ ký đó bạn
Thân!

WHITE LUCKY

Member
Bác chủ phải cẩn thận , dắt chó thì chủ phải chuẩn bị ... mang theo để cho bọn cẩu tặc thấy vì nhà mình có người đã bị cướp khi đang bế một em trên tay và 1 em đang dắt đi đó !!!
Bác ở chỗ nào nhỉ có thể dao lưu kok , mình đang có 1 em đen đang đến kỳ.

can_508381

Member
Cám ơn White lucky đã nhắc
Mình ở Tân Bình, rất mong bạn tới giao lưu, nhớ alo mình trước là được
Thân!

hi hi. 15 tháng nữa em có 1 em cái sẽ salơ ... mong muốt làm bố lũ trẻ của em nó...

thân !

vitebsk1991

Bác chủ phải cẩn thận , dắt chó thì chủ phải chuẩn bị ... mang theo để cho bọn cẩu tặc thấy vì nhà mình có người đã bị cướp khi đang bế một em trên tay và 1 em đang dắt đi đó !!!
Bác ở chỗ nào nhỉ có thể dao lưu kok , mình đang có 1 em đen đang đến kỳ.
hi hi, ở ngoài hn thì chưa thấy vụ cướp chó Phú quốc, trong nam yên tâm thì bác xách theo cây mã tấu hay dùi cui điện trong lúc cho mấy em đi dạo vậy.

can_508381

Member
hi hi, ở ngoài hn thì chưa thấy vụ cướp chó Phú quốc, trong nam yên tâm thì bác xách theo cây mã tấu hay dùi cui điện trong lúc cho mấy em đi dạo vậy.
Cha, 1 tay dắt chó, 1 tay cầm mã tấu, giống phim kiếm hiệp quá, hihi
Thân!

can_508381

Member
Tay không phải dắt chó bình thường mà là Phú Quốc vện cọp cơ đấy! :)
Mình thấy chỉ là vện thôi H ơi, chứ không có Cọp, con Muốt thay lông lần cuối màu vện hơi bị bể, kô nét như lúc nhỏ, nhưng mình lại thích bể như thế, hihi
Thân!

em nhìn dáng nó thích quá.a tập tành hê nào vậy hả a.à a kiên.cho e xin ti kinh nghiệm đi nào:x:x:x

can_508381

Member
em nhìn dáng nó thích quá.a tập tành hê nào vậy hả a.à a kiên.cho e xin ti kinh nghiệm đi nào:x:x:x
Mình cũng chả tập gì cho nó hết, lúc chưa bị bắt hụt thì sáng mình thả ra bãi đất trống gần nhà chạy thoải mái 45p, chiều về thì thả tiếp lần nữa
Nuôi mấy con Phú Quốc đực và chế độ y như nhau, mình tạm rút ra kết luận là do thể trạng mỗi con, 2 con trước thì kô được như con Muốt
Với lại con Muốt này nó năng động, kô chịu ngồi yên, mê đi chơi
Kể bạn nghe 1 lần mình nhậu về gần 12h, hứng chí thả nó ra, thế là nó chạy lun, trời thì tối thui chả biết tìm nó ở đâu, đành ngồi bệt trước cửa chờ, tới 1h30 nó mới mò về, hihi
Thân!

"...Nuôi mấy con Phú Quốc đực và chế độ y như nhau, mình tạm rút ra kết luận là do thể trạng mỗi con, 2 con trước thì kô được như con Muốt. Với lại con Muốt này nó năng động, kô chịu ngồi yên..."
Bạn nói có lý, mấy con xoáy Thái không cần tập cũng có cơ bắp tự nhiên.

can_508381

Member
"...Nuôi mấy con Phú Quốc đực và chế độ y như nhau, mình tạm rút ra kết luận là do thể trạng mỗi con, 2 con trước thì kô được như con Muốt. Với lại con Muốt này nó năng động, kô chịu ngồi yên..."
Bạn nói có lý, mấy con xoáy Thái không cần tập cũng có cơ bắp tự nhiên.
Mình thì nghĩ khác bạn, muốn có cơ bắp thì chắc chắn phải tập thôi, còn lên cơ nhiều hay ít thì do thể trạng mỗi con
Chứ bạn nói
..không cần tập cũng có cơ bắp tự nhiên.
thì mình không đồng ý. Nếu cứ cột, nhốt nó hoài thì mình chấp 10 con Xoáy Thái cũng như con Heo luôn
Thân!

(...muốn có cơ bắp thì chắc chắn phải tập thôi, còn lên cơ nhiều hay ít thì do thể trạng mỗi con... Nếu cứ cột, nhốt nó hoài thì mình chấp 10 con Xoáy Thái cũng như con Heo luôn)
Thân!
Chắc bạn nuôi PQ nhiều nhưng ít nuôi xoáy Thái nên chưa gặp con thứ 11 đó thôi!

can_508381

Member
Chắc bạn nuôi PQ nhiều nhưng ít nuôi xoáy Thái nên chưa gặp con thứ 11 đó thôi!
Mình thì chưa nuôi Xoáy Thái bao giờ, nhưng trong thời gian chơi Phú Quốc thì mình dính Phú Thái hơi bị nhiều, hihi
Cái này thì mình nghĩ theo logic là phải vậy thôi, không tập thì chắc chắn phải được tự do vận động, chứ cột nhốt thì Xoáy Thái chứ con của Phạm Văn Mách cũng thua, hihi
Thân!

kecodon

Member
thế anh Kiên có con nào có ý định chuyển nhượng ra hà lội chưa anh ơi?hehe...nói chung và nói đi nói lại,vẫn biết là nuôi chó PQ nhưng trong sài gòn yểm hàng hơi kỹ,anh nào anh nấy cũng phải có đến vài ba con.Khi lên diễn đàn lại chả baoh post bài.kinh thật.em có ý kiến,đề nghị anh em trong sài gòn nói riêng và miền trung nam nói chung..không được yểm hàng nữa.tiêu chí có là phải phô ra cho anh em Sướng...=)))))

anh k đúng là chưa nuôi chó thái bao giờ hehe, e chấn chỉnh 1 chút là 10 con xoáy thái bị cột nhốt thì 9 con vẫn cơ bắp cuồn cuộn và 1 con bị thành heo thái :)). em ngâm cứu về bọn thái nhiều hơn nên e nghĩ e đúng <:p