• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông tin về Bi nhà blackcat120184

Sau 1 thời gian bị giao bán , cuối cùng Bi đã về nhà mình. Hôm qua, Hải Phương, 1 bạn yêu pet trên Vietpet đã gọi điện cho mình, vì thương Bi bị đem ra Hoàng Hoa Thám nên Phương đã đón em về nhưng do ko hợp với em Fox ở nhà nên Phương đã gọi cho mình. Và từ tối qua Bi đã về nhà mới, đó là nhà mình. He, Bi đẹp cực luôn ý, thí mà ...tội em ấy quá.
Nhận thấy Bi ko hề ý thức đc mình tên là Bi và trùng với tên em mình đang nuôi nên mình đã đổi tên em ấy là Tin. ( khi gọi Bi ơi em nhà mình quay ra ngay nhưng em ấy thì lặng thinh, mặc kệ luôn).
Đến bg 2 em đã chơi đùa với nhau, chưa thể nói là thân thiết nhưng ko hề có vụ đánh cắn gì.
Hôm nay mình đã cho 2 em đi công viên chơi. Phù, chụp đc tí ảnh mà chạy theo chúng hụt hơi.( nhà mình ko có máy ảnh, chụp bằng điện thoại thôi, nên chắc chất lượng ko tốt lắm, hic, nhưng chẳng biết làm sao bg)

Thực ra trông chú cún này cũng đẹp nhưng tiếc là em không đủ điều kiện để mua, thật may ắmn cho em nó khi đc vào ty người chủ tốt như chị , trông em nó nghịch quá 1 chúc em ấy luôn hạnh phúc với Bi trắng nhé :D

dzotinh

Member
Lạy chúa , :praying: cuối cùng em nó cũng gặp được chủ tốt,:love struck:
Thiệt nghĩ mà thương, nếu mình ở HN mình cũng rước bé về lâu rồi!
Chúc chủ mới và bé luôn luôn vui vẻ va khoẻ mạnh nhé>:D<

Đao thủ

Ok, nó là của em đó Béo, sau này sẽ cố gắng có được một em để nuôi. Anh cũng muốn nuôi nó mà, nhưng nó là của em, vậy nhé

Chào bạn Trần Phương Thảo, thực sự mình rất cảm ơn vì đã mang bi về nuôi giúp minh,mình chắc chắn rằng bạn sẽ chăm sóc cho em bi tốt hơn mình rất nhiều lần, rất cảm ơn bạn

Hôm nay trong lúc đi công viên, Bi và Tin đã gặp 1 bạn Tây Ban Nha, con gái. Ui trời, 2 cậu chạy theo luôn quên cả mình. Chắc phải lặp topix kén vợ cho 2 tên này mất.

vui quá vui quá.Thế là Bi thích rồi nhé.Hôm đó em nhắm mắt nhắm mũi đưa Bi về vì sợ BI bị đưa ra HHT.CŨng biết thế nào về con fox Mika ở nhà nó cũg oánh con Bi.Y như rằng là 2 con đuỏi nhau cắn nhau kinh khủng.Mà nhà em chung cư nữa,hàng xóm kêu quá trời.May mà tìm đc chị Thảo có lòng với em nó nên mình cũng đỡ nghĩ ngợi.Thế là có chủ tốt và k phải đi HHT.CHúc mừg Bi nhé.KHi nào em phải sag thăm nó mới được.Hehe.Mà Bi dại gái lắm nhé.Lúc tối đứa bạn em đưa em golden cái sang chơi,chưa gì mà Bi đã tán nhiệt tỉnh rồi.Hôm chiều đưa Bi về em đã nhờ chú Hưng trên vietpet sang xem sức khỏe Bi có vấn đề gì không.Chú bảo Bi rất khỏe mạnh,lanh lợi và thông minh.Đặc biệt là rất đẹp.Cũng may mà Bi cũ và Bi mới hợp nhau chứ không như Mika với Bi
Vui quá thế ý.KHi nào ơhải dắt em Mika sang làm lành với Bi mới được.
Bi xinh tuyệt vời mà lại dễ thương.Lúc đón nó về em thấy tội lắm vì nó ham chơi,ham chạy nhảy mà bị xích suốt.Người thì hôi rình.Em đưa về thấy Bi quen nhà nhanh nên tắm và dắt đi bộ luôn.NÓ thích chạy lắm.Mình dắt toàn chạy trước lôi mình đi.Chỉ tiếc là Mika nhà mình quá ghê gớm mà Bi thì cũng chả vừa nên dù thấy em nó tội nghiệp kinh khủng ( nhìn Bi nó cứ vô tư đùa kiểu ngô ngố,tội tội.Nghĩ lại mà thương)
Thôi chúc mừng Bi tìm được chủ tốt.chúc anh chị có 2 cún xinh khỏe mạnh và tự chúc mừng mình đã cứu được 1 chú cún và tìm được chủ tốt cho nó ( tự sướng thế)
Vui quá là vui :X

Hi, Tin nghịch lắm ấy, và đc cái vô tư, đôi khi nhìn cũng tội, nhưng thế lại tốt vì thế hắn ko biết buồn. Bi nhà mình vẫn có ý dành chủ lắm, vì quấn cực, đi chơi bg cũng đi trước và quay đầu lại coi chủ có đi theo ko, thấy chủ đi xa xa là đứng chờ, nhưng Tin thì mặc kệ hết, cứ lăng xăng chạy nhảy thôi, và ko biết lạ quen j, ai cũng chơi rất chi là thân thiết. Tin đã ý thực đc mình tên là Tin rồi. Mình gọi Tin Tin cũng biết chạy lại, dù đôi khi vẫn tảng lờ. hay nhất là cho 2 con cún đi công viên, 1 cái gốc cây mà cứ quanh quẩn suốt, hết con này lại đến con kia, cứ quay tròn tròn, nhìn hay ko chịu đc. Hôm nào Hải Phương rảnh qua chỗ chị thăm Tin, 29 này off chị lại ko cho TIn đi đc rồi , vì đã hứa về QN off với mọi người, hic, chắc chỉ cho Bi về đc thôi, Tin sẽ ở lại với anh. NHưng buổi off sau ở HN chị nhất định sẽ mang cả 2 em đi.

hihi thế chị ở đâu hôm nào em cho mika xuống làm lành với Tin thử xem.Hehe.Thế bao giờ off chị nhắn cho em biết với nhé.hi

chị nghĩ 1 em đực đến nhà chơi tụi nó lại cắn nhau toi đời mất. Chị chiều này cũng đưa Bi và Tin đi công viên Tuổi trẻ chơi, hôm nào rảnh em qua nhé. hi, nói là chiều nào nhưng chắc cũng nên gọi trước ha.

Mình cũng đang mong cưới vợ cho em ấy vì cứ thấy mấy bạn gái là em ấy chạy theo mất teo thôi. Hôm nào phải lập topix cưới vợ cho em ấy mới được. Mong lúc đó mọi người ủng hộ.