• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thông tin chi tiết về chó của em nè!

giang chau

Nó là giống chó Nhật,khoảng 6 tháng tuổi,nó lùn và khá mập,trước khi bệnh thì nó ăn rất nhiều,không biếng ăn,chạy nhảy bình thường,sau khi bệnh thì ốm lắm vì không ăn được gì,sau khi cho uống thuốc cảm có khỏe lại,ăn được chút ít nhưng ngày hôm sau thì nôn ra het thức ăn,cho ăn gì cũng không ăn,uống sữa cũng không,chỉ có uống nước thôi nhưng uống rồi lại nôn ra,rất khẩn cấp.Bây giờ cho nó uống nước đường rồi lại làm sao nữa ạh,nếu nó vẫn tiếp tục nôn thì phải lam sao,có cần phải đem đi chích nữa không ạh.Chỗ em không có bác sĩ thú y chỉ có người chích thuốc cho chó thôi,với lại trình độ không cao nên em không dam giao con chó cho họ.Trước đây mấy con chó của em cũng bị bệnh nhưng đem cho họ về xong là chết liền cho nên em rất sợ.Mong mọi người giúp em và hồi âm sớm cho em vì tình hình rất nguy cấp ạh.

Chó Của Bạn Có Tiêm Ngừa Chưa? Và Bị Khoảng Mấy Ngày Rồi? Có Tiêu Chảy Không ? Tình Trạng Phân Có Màu Gì? Thì Mới đoán được Vì Nôn Là Triệu Chứng Của Nhiều Bệnh.bây Giờ Bạn Hãy Làm Như Sau: Cho Chó Uống Nước đường Và Nhịn ăn Khoảng 12 Giờ Thử Xem Còn Nôn Nữa Không ?mong Bạn Hồi âm

trước khi bạn cho chó cũa bạn uống nước đường,hay sửa , hãy cho chó bạn uống thuốc chống ói viên màu hồng sau đó bạn cho uống
nước đường hay sửa ,pha chung với 4 hay 5 viên thuốc subtyl . còn nếu chó bạn đi tiêu chảy thì nước đường hay sửa pha chung với thuốc smecta , một lần cho nữa gói . những thuốc trên mua ở tiệm thuốc tây dành cho người . xin nhắc bạn khi uống thuốc chống ói
20 đến 30 ph sau mới cho uống nước đường hay sửa pha với thuốc subtyl hay smecta nếu chó bạn có đi tiêu chảy . chúc chó bạn hết
bịnh .