• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 5 ngày 5/8/2012

whitexsnow

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Sài Gòn sẽ tổ chức off lần 5 theo định kỳ của CLB VCC

Thời gian: 2h - 5h pm Chủ Nhật ngày 5 tháng 8 năm 2012

(mong các bạn đến đúng giờ nhé )

Địa điểm: Thủy Mộc Café - Số 126 Phan Xích Long, P3, Q.Bình Thạnh, HCM

(Đối diện trường tiểu học Việt Úc )

Nội dung:

1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Phối giống mèo"
3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC - Quỹ từ thiện mèo.

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC và thành viên lần đầu tham dự. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký: http://forum.vietpet.com/100320-keu-goi-tham-gia-va-ghi-danh-vao-clb-meo-viet-nam.html

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC: http://forum.vietpet.com/101681-thong-bao-off-clb-meo-viet-nam-8-1-tai-ha-noi-va-sai-gon.html

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn ).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm tại buổi off.

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).

CÁC THÀNH VIÊN VUI LÒNG ĐĂNG KÝ SỐ LƯỢNG NGƯỜI VÀ MÈO THAM DỰ THEO FORM SAU:

Nick name:
Số người:
Số mèo:

THÀNH VIÊN NÀO CHƯA ĐĂNG KÝ VCC VUI LÒNG ĐỂ LẠI THÔNG TIN LIÊN LẠC PHÒNG KHI ĐỔI ĐỊA ĐIỂM OFF NẾU SỐ LƯỢNG NGƯỜI OFF ĐÔNG.

P/S :

1. Các bạn nào đi được/ không đi được vui lòng thông báo tại topic để mình tổng kết số người chuẩn bị tài liệu cho hợp lý nhé.
2. Để có thể bảo vệ tốt nhất cho sức khỏe mèo của mọi người:

_ Các bạn nên chích ngừa dại và giảm bạch cầu cho bé để phòng chống nhiễm bệnh.
_ Các bạn nào có mèo đang bị các bệnh có khả năng lây lan như nấm, tiêu chảy, ... vui lòng không mang mèo theo để tránh làm ảnh hưởng đến các bé khác.

Boo09

Member
Ôi mấy hôm nay bận quá hôm nay mới có tg , xem topic đi off mà lòng vui sướng vì đợt này có thể tham gia rồi ( canh mãi cuối cùng cũng thành công ) :x:x
Nickname : boo09
Số người : 1 ( có thể thay đổi , nếu có thêm thì em sẽ lên báo cho chị sớm nhất để tránh rủi ro gần ngày off )
Số mèo : 1 ( có thể thay đổi , nếu có thêm thì em sẽ lên báo cho chị sớm nhất để tránh rủi ro gần ngày off )
Liên lạc : trang_shahir@yahoo.com ( vì em chưa đăng ký tv VCC ) Khi em về VN sẽ bổ sung số đt cho chị .

Gemma

Active Member
Lần này hy vọng sẽ có thêm nhiều thành viên mới. Có một số bạn cũng đang chờ ngày off để tham gia Viet Nam Cat Club Sài Gòn. Chúc cho buổi off của Sài Gòn kỳ này thành công tốt đẹp và đông đủ hơn hai lần trước. Lần này mẹ Gem đăng ký tham gia, mều đã chích ngừa đầy đủ cả bạch cầu lẫn bệnh dại cho 5 đứa gia đình nhà Bờm, nhưng còn phải suy nghĩ lại nên cho đứa nào đi. Từ đây đến đó đứa nào được bình bầu... Bé Ngoan thì mới cho đi :)):x

tinytei

Member
Muốn đi nhưng hiện chưa có tiền 200k để đóng hix... đành ở nhà thôi

Gemma

Active Member
Thì cứ đi cho biết không khí sinh hoạt hội mều cho vui mà, Tinytei, lần sau bỏ heo đóng tiền hội phí cũng được mà ;;):x

Huy đăng kí nha, 2 mều lần này sẽ là :
Kul Kul:

Chi Chi:

(Chi Chi mới đi tỉa lông lúc chiều, chuyến này khoe với mọi người luôn ^^)
Hẹn gặp mọi người hôm đó nhé :x:x:x:x:x:x

zorba_meow

Active Member
em 2 người, 1 mèo nha, có anh chị nào dư lồng ko cho em ké thằng con em với T.T cái giỏ bị nó cào hư mất tiu rồi :(

Gemma

Active Member
Thèng Kul hay là gái Kul hả bố Huy ơi? Kul là phiên từ Cool đó hở? Nếu Kul là giai thì chị dạm hỏi cho bé Pammy nhà chị :)):x

gốc nó la Cool Cool đó chị, nhưng thấy tên Kul nó có vẻ "cool" hơn nên viết thê cho nó teen ^^
Bé nó là trai đấy chị ạ ^^, vậy hứa hôn cháu nó với Pammy chị nhé ^^

Gemma

Active Member
Duyệt luôn! Kul là Anh lông ngắn hả em? Vậy mơi mốt con của Kul và Pam đẻ ra không biết nó gien gì nữa, vì Pam có đến 3 dòng máu: Anh lông dài, Nga, Ba Tư 3:-O:)) Đám con của hai đứa lông sẽ vừa ngắn vừa dài, giẻ lau và lông xám, vân áng tá lả hết =)):x

meomeocool

Member
2 người hứa chắc nhé k lại như Tim với Chi Chi là em bay vào SG cắn lưỡi ăn vạ nhà 2 người đới:-w

Gemma

Active Member
Hớ hớ, cô Meocool tuốt luốt ngoài đấy mà coi bộ quan tâm chuyện xui gia trong này quá dzậy ta? :x:x

@meomeocool: "tôi thích em!" (thích nhất là chữ "cool" =))=))=))=)))
@mẹ Gem: cháu nó là ALD rặc đó chị ạ ^^, hôm trước cháu bé quá, lại ở bẩn, shit cứ vấy đầy lông... đã vậy còn có thói quen vừa thay cát là nhảy xổ vào đánh dấu bằng... SHIT, rồi tự mình đùa giỡn, lăn lộn ở trỏng luôn, nên em "xuống tóc" cho cu cậu đấy chị ạ...(vè khoảng này, cháu nó y như Chi Chi ngày trước :)):)):)))

meomeocool

Member
Hớ hớ, cô Meocool tuốt luốt ngoài đấy mà coi bộ quan tâm chuyện xui gia trong này quá dzậy ta? :x:x
hehe tại toàn hàg hot nên phải hóg xem đời f1 nó dư lào mẹ Gem ạk với lại nói 1 cách tử tế là em tò mò còn nói wuỵt tẹch ra là tại em nhìu chiện ạk rảnh rỗi sinh nôg nổi :">:">:">:">:">

Gemma

Active Member
Chết cha, chị em mình nhìu chiện wá, làm loãng cái topic để đăng ký off tuần này rồi á! :-o:))

Mời pà con cô pác dzô đăng ký off chủ nhật tuần nay đê! Ai đăng ký muốn mất phần ráng chịu <):)3:-O%-:)))

Boo09

Member
Hồi hộp quá , lần đầu tiên đi off :p đang phân vân xem cả đám ở nhà cho đứa nào đi :))

MAX

Member
tưởng BOO09 bị ae hội mèo tẩy chai lâu rồi chứ hóa ra vẫn còn đăng nhập được ,vẫn còn mặt mũi đi of nữa chứ,mai mốt chắc sẽ được bầu làm phó chủ tịch chuyên ship mèo từ china về =))

vo hoang

Member
tưởng BOO09 bị ae hội mèo tẩy chai lâu rồi chứ hóa ra vẫn còn đăng nhập được ,vẫn còn mặt mũi đi of nữa chứ,mai mốt chắc sẽ được bầu làm phó chủ tịch chuyên ship mèo từ china về =))
ủa là sao ta có chiện gì hả bạn :( , tẫy chay ...........