• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 4 ngày 3/6/2012

whitexsnow

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Sài Gòn sẽ tổ chức off lần 4 theo định kỳ của CLB VCC

Thời gian: 3h - 6h pm Chủ Nhật ngày 3 tháng 6 năm 2012

(mong các bạn đến đúng giờ nhé )

Địa điểm: Bagorio Café - Số 23/41 Phan Đăng Lưu , P.3, Q. Bình Thạnh

(Quán này của bạn Lou – thành viên VCC- tha hồ mà off nhé :x )

Nội dung:

1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Tiêu chảy ở mèo Phần 2 – nhìn shit đoán bệnh”
3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC - Quỹ từ thiện mèo.

Ở phần trước chúng ta đã được biết rằng tiêu chảy ở mèo do rất nhiều nguyên nhân khác nhau cũng như cách xác định nguyên nhân sơ bộ. Ở phần II các bạn sẽ được đi sâu hơn một chút, làm thế nào để nhìn shit mà đoán được bé đang bị tổn thương ở đâu <):)

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC và thành viên lần đầu tham dự. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký:
Dien dan vietpet.com

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC: Dien dan vietpet.com

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn ).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm tại buổi off.

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).

CÁC THÀNH VIÊN VUI LÒNG ĐĂNG KÝ SỐ LƯỢNG NGƯỜI VÀ MÈO THAM DỰ THEO FORM SAU:

Nick name:
Số người:
Số mèo:

THÀNH VIÊN NÀO CHƯA ĐĂNG KÝ VCC VUI LÒNG ĐỂ LẠI THÔNG TIN LIÊN LẠC PHÒNG KHI ĐỔI ĐỊA ĐIỂM OFF NẾU SỐ LƯỢNG NGƯỜI OFF ĐÔNG.

P/S :

1. Các bạn nào đi được/ không đi được vui lòng thông báo tại topic để mình tổng kết số người chuẩn bị tài liệu cho hợp lý nhé.
2. Để có thể bảo vệ tốt nhất cho sức khỏe mèo của mọi người:

_ Các bạn nên chích ngừa dại và giảm bạch cầu cho bé để phòng chống nhiễm bệnh.
_ Các bạn nào có mèo đang bị các bệnh có khả năng lây lan như nấm, tiêu chảy, ... vui lòng không mang mèo theo để tránh làm ảnh hưởng đến các bé khác.

vo hoang

Member
nếu không có gì bận vào ngày đó thì đăng kí 1 người và 2 mèo nhé :)

Gemma

Active Member
Chờ mãi mới thấy cái topic này. Mẹ Hiền mở topic off hơi sát ngày, sợ mọi người không kịp đăng ký đấy. Chị có ý kiến là mỗi lần off thì nên lấy ý kiến mọi người về chủ đề mà cả nhà quan tâm cho lần off tới và định luôn ngày off định kỳ của kỳ off tiếp theo cho nó đỡ cập rập nhé.

Về việc tiêm vacine phòng chống các bệnh hiểm nghèo, hiện vacine vẫn đang khan hiếm nên e rằng nhiều mèo ở các nhà vẫn chưa có thuốc mà chích. Hôm rồi nghe tin có bé mèo của một thành viên trên diễn đàn bị viêm phổi nặng và đã mất :(:)(( Có lẽ đây cũng là một trong những triệu chứng của các bệnh hiểm nghèo ở mèo. Giống như bệnh caré ở chó cũng có triệu chứng viêm phổi :-??=((

Chờ hoài h mì thấy hjhj:
Mình xin đăng kí 1 xuất nhé
Harata2605
2 người
Mèo
Chân thành cảm ơn(mí đi lần đầu nhé)

zorba_meow

Active Member
Lần này chắc em đi ý :"> hihi, mà chị báo sớm ghê! còn có mí ngày T.T chị ơi, em ngoài lề tí, kitten khi nào em lấy đc vậy ạ :D

whitexsnow

Active Member
nếu không có gì bận vào ngày đó thì đăng kí 1 người và 2 mèo nhé :)
Đi là phải chắc chứ "nếu thì" gì hở Hải Hát Hò =))=)). Không đi là 2 tháng nữa mới có nữa đó nha :))

whitexsnow

Active Member
Chờ mãi mới thấy cái topic này. Mẹ Hiền mở topic off hơi sát ngày, sợ mọi người không kịp đăng ký đấy. Chị có ý kiến là mỗi lần off thì nên lấy ý kiến mọi người về chủ đề mà cả nhà quan tâm cho lần off tới và định luôn ngày off định kỳ của kỳ off tiếp theo cho nó đỡ cập rập nhé.

Về việc tiêm vacine phòng chống các bệnh hiểm nghèo, hiện vacine vẫn đang khan hiếm nên e rằng nhiều mèo ở các nhà vẫn chưa có thuốc mà chích. Hôm rồi nghe tin có bé mèo của một thành viên trên diễn đàn bị viêm phổi nặng và đã mất :(:)(( Có lẽ đây cũng là một trong những triệu chứng của các bệnh hiểm nghèo ở mèo. Giống như bệnh caré ở chó cũng có triệu chứng viêm phổi :-??=((
Hi chị ơi, sau này sẽ lấy ý kiến mọi người nhé. Tụi em cũng nghĩ nát mới ra được cái chủ đề ý (thương chị Sheryl ghê :x).

Nếu không chích được thì tốt nhất nên ơ nhà chị à, hihi. Thế làn này chị đi ko ý, em rảnh được mỗi tuần này thui à :(.

À, hủ Pet Tab Plus của em bỏ quên còn không chị nhỉ :D. Em đang tính đặt thêm Kit chị có lấy thêm không em đặt hẳn cho chị 1 bao luôn :)

whitexsnow

Active Member
Lần này chắc em đi ý :"> hihi, mà chị báo sớm ghê! còn có mí ngày T.T chị ơi, em ngoài lề tí, kitten khi nào em lấy đc vậy ạ :D
Uh em à, xin lỗi em nhé, điện thoại chị hết xiền nên không liên lạc lại với em được. Mai chị sẽ mang bao Kit theo, khi nào em rảnh thì nói chị ghé qua đưa cho chứ chị di động thường xuyên à, ở nhà ít lắm :D

vo hoang

Member
Đi là phải chắc chứ "nếu thì" gì hở Hải Hát Hò =))=)). Không đi là 2 tháng nữa mới có nữa đó nha :))
keke thi đề ba đầu tiên mà ko đi thì nó kì =)) , phãi đi mà gì mà ghi HHHò vậy =)) bõ đê :D

Gemma

Active Member
Hi chị ơi, sau này sẽ lấy ý kiến mọi người nhé. Tụi em cũng nghĩ nát mới ra được cái chủ đề ý (thương chị Sheryl ghê :x).

Nếu không chích được thì tốt nhất nên ơ nhà chị à, hihi. Thế làn này chị đi ko ý, em rảnh được mỗi tuần này thui à :(.

À, hủ Pet Tab Plus của em bỏ quên còn không chị nhỉ :D. Em đang tính đặt thêm Kit chị có lấy thêm không em đặt hẳn cho chị 1 bao luôn :)
Hôm trước chị có nêu ý kiến trên facebook về chủ đề off mà tự nhiên nó biến mất. Về chủ đề cho các buổi off, chị thấy có thể tham khảo ngay trên forum ở đây những vấn đề mọi người thường hay quan tâm nhất về sức khỏe mèo, ví dụ như cách phân biệt giới tính ngay khi mèo còn nhỏ, các dấu hiệu mèo đến tuổi trưởng thành và có khả năng phối giống, dấu hiệu mèo mang thai... Có rất nhiều chủ đề hay để cả nhà có thể tham khảo ở ngay trên diễn đàn của hội mèo nhà mình.

Chiều chủ nhật chị sẽ cố gắng sắp xếp dự, không chắc có mang bé nào theo được không, mang tụi nó đi chả khác nào con mọn ý, chả làm được cái gì! Ngay cả ôm cục bông mấy nhà khác cũng không kịp nữa :D

Cái hũ Pet gì của em vẫn ở nguyên trên mặt bàn để tivi từ sau buổi off hôm ấy, mấy đứa mèo chả biết đấy là gì nên cũng không có đứa nào mở ra nghịch đâu. Mấy bữa có mẹ Cam leo lên bàn tivi nằm xem... phim có cô siêu sao màn bạc Julia Robert nhưng chắc mải xem người đẹp quá nên Cam nó chả màng cái gì khác :)):))

Có Kitten thì lấy cho chị cả bao luôn đi, bọn ở nhà ăn phá của quá, cứ 10 phút là quay lại ăn lấy ăn để, đó là bà mẹ xinh đẹp Cam đấy x-(<):) Chủ nhật đi để còn trả nợ cho mẹ Hiền nữa, bọn nó ăn gần hết thức ăn rồi mà vẫn còn mắc nợ mẹ Hiền một cục, thiệt là xấu hổ quá đi! :(:-?? À, còn Whiskat thì sao, nếu lấy nguyên thùng có giá rẻ hơn không em? Hôm rồi chị lấy nguyên thùng Whiskat chỗ shop Pet Yêu ấy, giá cao hơn so với chỗ em lấy bên Nguyễn Thị Nhỏ, bao nhiêu chị cũng không nhớ nữa. Nếu có Whiskat thì chị lấy cả thùng luôn. Cảm ơn mẹ Hiền nhiều nhé! :x:x:x

vo hoang

Member
Tại cái tên ấn tượng quá ấy mà, kì này mang Cherry đi đó nha :)
no tầm 7th H mới dám mang theo , sợ đi bị bệnh lắm :)) lớn xíu mang an toàn hơn ;) , chắc H mang theo Nobita vơi Ran á , nếu ko mang Ran :x được thì như bữa giờ mang theo A đen Nobita thôi :x(~.~):x

zorba_meow

Active Member
Ối nhắc mới nhớ, hôm ấy là sinh nhật thằng Mập nhà em (3/6 :">), mọi người có lòng nhớ chúc mừng cho cháu nó mau lớn nhé >:D< hihi...

@chị whitexsnow: chị úi ùi, chắc em để CN em lấy luôn cho tiện chị em mình luôn chị hen ^^

zorba_meow

Active Member
no tầm 7th H mới dám mang theo , sợ đi bị bệnh lắm :)) lớn xíu mang an toàn hơn ;) , chắc H mang theo Nobita vơi Ran á , nếu ko mang Ran :x được thì như bữa giờ mang theo A đen Nobita thôi :x(~.~):x
Mang Ran Ran điiii điii anh :D em muốn ôm ấp :"> à cho em ngoài lề tí, em định hỏi anh cái bé trai vàng vàng ngay góc phải hình chữ kí của anh là anh bắt ở đâu vậy ạ!? nhìn giống thằng Whisky nhà mẹ Hàmeo quá... :(

vo hoang

Member
Mang Ran Ran điiii điii anh :D em muốn ôm ấp :"> à cho em ngoài lề tí, em định hỏi anh cái bé trai vàng vàng ngay góc phải hình chữ kí của anh là anh bắt ở đâu vậy ạ!? nhìn giống thằng Whisky nhà mẹ Hàmeo quá... :(
mấy bữa nay trời trỡ mưa thất thường quá a tắm cho tụi nó không được , mang đi of phải thơm tho :d chứ hôi rình người ta quỡ 8->chán quá , trời không có chút nắng nước thì lạnh :( , khỗ ghê hôm qua a đinh lôi ra tắm vừa đem ra sân thi ào mưa đúng to nãn , chắc mang dc 1 con à , thằng nhóc vàng bên chữ kí là cọp con con của Nobita với BieBie nhà Doanh đó ^_^

whitexsnow

Active Member
Hôm trước chị có nêu ý kiến trên facebook về chủ đề off mà tự nhiên nó biến mất. Về chủ đề cho các buổi off, chị thấy có thể tham khảo ngay trên forum ở đây những vấn đề mọi người thường hay quan tâm nhất về sức khỏe mèo, ví dụ như cách phân biệt giới tính ngay khi mèo còn nhỏ, các dấu hiệu mèo đến tuổi trưởng thành và có khả năng phối giống, dấu hiệu mèo mang thai... Có rất nhiều chủ đề hay để cả nhà có thể tham khảo ở ngay trên diễn đàn của hội mèo nhà mình.

Chiều chủ nhật chị sẽ cố gắng sắp xếp dự, không chắc có mang bé nào theo được không, mang tụi nó đi chả khác nào con mọn ý, chả làm được cái gì! Ngay cả ôm cục bông mấy nhà khác cũng không kịp nữa :D

Cái hũ Pet gì của em vẫn ở nguyên trên mặt bàn để tivi từ sau buổi off hôm ấy, mấy đứa mèo chả biết đấy là gì nên cũng không có đứa nào mở ra nghịch đâu. Mấy bữa có mẹ Cam leo lên bàn tivi nằm xem... phim có cô siêu sao màn bạc Julia Robert nhưng chắc mải xem người đẹp quá nên Cam nó chả màng cái gì khác :)):))

Có Kitten thì lấy cho chị cả bao luôn đi, bọn ở nhà ăn phá của quá, cứ 10 phút là quay lại ăn lấy ăn để, đó là bà mẹ xinh đẹp Cam đấy x-(<):) Chủ nhật đi để còn trả nợ cho mẹ Hiền nữa, bọn nó ăn gần hết thức ăn rồi mà vẫn còn mắc nợ mẹ Hiền một cục, thiệt là xấu hổ quá đi! :(:-?? À, còn Whiskat thì sao, nếu lấy nguyên thùng có giá rẻ hơn không em? Hôm rồi chị lấy nguyên thùng Whiskat chỗ shop Pet Yêu ấy, giá cao hơn so với chỗ em lấy bên Nguyễn Thị Nhỏ, bao nhiêu chị cũng không nhớ nữa. Nếu có Whiskat thì chị lấy cả thùng luôn. Cảm ơn mẹ Hiền nhiều nhé! :x:x:x
Chị ơi em đặt 1 bao 10kg luôn cho chị rùi nha :), còn cá thì đợi em hỏi đã, bên Maximark 3 thang 2 ý bán có 28k8 thôi à :), để em xem còn chỗ nào rẻ hơn ko. CN này em cho Sun đi chị à, cho thằng "xén đuôi" kia ở nhà :))

whitexsnow

Active Member
mấy bữa nay trời trỡ mưa thất thường quá a tắm cho tụi nó không được , mang đi of phải thơm tho :d chứ hôi rình người ta quỡ 8->chán quá , trời không có chút nắng nước thì lạnh :( , khỗ ghê hôm qua a đinh lôi ra tắm vừa đem ra sân thi ào mưa đúng to nãn , chắc mang dc 1 con à , thằng nhóc vàng bên chữ kí là cọp con con của Nobita với BieBie nhà Doanh đó ^_^
Haiz, mùa này mùa mưa mà, mai mà thấy trời âm u với đùng đùng là hiểu ở nhà roài đó :)|:-??

whitexsnow

Active Member
Tổng hợp danh sách tham dự ngày mai nhé, bạn nào chưa đăng ký mà mai đến không có tài liệu là mình không chịu trách nhiệm đâu nhé, bạn nào chưa đăng ký thì đăng ký cho tớ biết nha <):)<):)

1. WhitexSnow : 2 người 1 mèo
2. Gemma: 1 người ? mèo :)
3. Vyle: 2 người 1 mèo
4. Vohoang: ? người ? mèo >.<"
5. Zorba_Meow: 2 người 1 mèo
6. Quynhnhu_Cat: 1 người ? mèo
7. MsCuteShark: ? người ? mèo
8. Harata2605: 2 người ? mèo
9. Niiham: 2 người 2 mèo
10. KieuAnh244 : 2 người