• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 2 ngày 19/02/2012

whitexsnow

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Sài Gòn sẽ tổ chức off lần 2 theo định kỳ của CLB

Thời gian: 9h – 12h am Chủ Nhật ngày 19 tháng 2 năm 2012

(vì đặt phòng theo giờ nên yêu cầu các bạn đến đúng giờ nhé :x)

Địa điểm: Café Thủy Mộc

Số 126 Phan Xích Long , P.3, Q. Bình Thạnh - khúc cuối đường Phan Xích Long nếu đi từ Phan Đăng Lưu vào

(địa điểm có thể thay đổi nếu số lượng người tham dự vượt dự kiến ban đầu )

Nội dung:
1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Nấm mèo – Cách phòng và chữa trị”
3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC.

_ Lần này, nhân dịp chủ nhiệm của VietNam Cat Club đến Sài Gòn – chị Sheryl , các bạn có thể tham dự, offline trò chuyện cũng như chia sẻ những thắc mắc và góp ý trực tiếp với chị ấy những vấn đề liên quan đến hoạt động của VCC. ( Trước đây là qua trung gian còn giờ là trực tiếp luôn nhé :p)

_ Nội dung của buổi off các bạn sẽ cùng nhau chia sẻ về nhận biết bệnh và cách chữa trị cho mèo khi nhiễm nấm với những trường hợp từ nhẹ đến nặng.

Lý do: Thiết nghĩ, bệnh nấm và các bệnh ngoài da của mèo được xem là nguy hiểm vì tốc độ lây lan rất nhanh không những qua mèo mà còn lây từ mèo qua người. Hơn nữa việc chữa trị nấm rất là dai dẳng, không phải chỉ vài ngày hay 1 tuần mà hết được. Bởi vì ngoài việc chữa trị còn phải vệ sinh nhà cửa để tránh tái phát.

Trong khoảng thời gian gần đây, mình đọc thấy rất nhiều thành viên có mèo bị nấm và các bệnh ngoài da do thời tiết mà không biết chữa đúng cách. Hoặc có bạn cũng lên diễn đàn hỏi nhưng mỗi thành viên một cách chữa khác nhau (các bạn đều có ý tốt cả nhưng dễ gây bối rối cho thân chủ) dẫn đến lây lan cho các bé khác, hoặc đem ra thú y để bác sĩ chữa, một vài thú y muốn lấy tiền khách hàng (mình nói một vài thui nhé, vẫn có rất nhiều thú y tốt và chất lượng ) yêu cầu cho các bé tắm thuốc, chích thuốc, uống thuốc liên tục mỗi ngày (trong khi có thể chỉ cần bôi thuốc hoặc uống là đủ). Quá nhiều hóa chất tác động dẫn đến việc các bé mất và chủ thì đau lòng.:( :( :(

Nhưng nếu các bạn có hiểu biết về bệnh và cách chữa cho từng trường hợp nhẹ hay nặng, các bé sẽ tránh được những trường hợp đáng tiếc, không nên quá dựa dẫm vào (một vài) chỗ thú y không có lương tâm.

Do đó, buổi off lần này sẽ giúp các bạn yêu mèo có được lượng kiến thức vững vàng để phòng tránh bệnh hoặc chữa đúng cách cho các bé. Các bạn có thể tham khảo trước thông tin trên web hoặc dựa vào kinh nghiệm của bản thân để thảo luận cùng với nhau tại buổi off sao cho việc chữa bệnh cho các bé là hiệu quả nhất.;)

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=100320

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=101681

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn 8->).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm tại buổi off lần 3 tức là vào tháng 3/2012

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).

Hiện tại danh sách thành viên VCC tại SG là 10 người : thành viên cũ: 8, thành viên mới : 2. Hai thành viên mới đăng ký vui lòng đóng mức phí cho VCC là 200.000đ/năm tại buổi off nhé.

+ Đối với thành viên đã đăng ký, mình sẽ thông báo qua cả điện thoại và diễn đàn. Các bạn vui lòng xác nhận đi hoặc không (qua điện thoại hoặc trên diễn đàn) để mình tiến hành đặt phòng phù hợp.

+ Đối với các bạn chưa đăng ký mà tham dự buổi đầu tiên, vui lòng để lại thông tin để xác định số lượng tham dự luôn nhé và lỡ như có thay đổi địa điểm sẽ liên lạc với các bạn qua điện thoại.

+ Đăng ký số lượng người và mèo tham dự nhé các bạn!

Chân thành cảm ơn các bạn! Hẹn gặp lại các bạn vào cuối tuần ^^!:-h:-h

vyle

Member
hix hix, giờ đó chết em, nhà em bữa đó qua nhà chồng tương lai bàn chuyện, hok mấy em tranh thủ đi đúng giờ rồi về sớm tí có được không?

whitexsnow

Active Member
hix hix, giờ đó chết em, nhà em bữa đó qua nhà chồng tương lai bàn chuyện, hok mấy em tranh thủ đi đúng giờ rồi về sớm tí có được không?
Uhm, nếu em bận thì đến dẫn mấy bé đến chơi tí rồi về :-*. Tài liệu off chị sẽ gửi vào mail cho em. Lần sau rảnh chơi lâu hơn cũng được <):)

tinytei

Member
Muốn dk off mà tại h chưa đủ 200k chưa đóng đc cho hội rồi >"<

whitexsnow

Active Member
Muốn dk off mà tại h chưa đủ 200k chưa đóng đc cho hội rồi >"<
Mình đã nói ở trên rồi đấy bạn, bạn có thể tham gia buổi đầu tiên, không yêu cầu bạn phải đăng ký ngay. ;;)

Sau khi tham dự bạn có thể quyết định đăng ký hoặc không và phí VCC sẽ thu vào lần off sau tức off lần 3. Còn hôm đó thì các thành viên sẽ share tiền nước và tiền phòng chung với nhau (dự kiến mỗi thành viên dưới 50k/ng) :x

Gemma

Active Member
Chị đăng ký off khả năng một người hai mèo nhé!

Nếu cô Vy mà không đi được thì thật là tiếc cho anh chị em mẹ con nhà Cam gặp lại nhau đấy. Sao mà có kẻ "theo chồng bỏ cuộc chơi" sớm thế nhỉ? 3:-O=((

vyle

Member
Chị đăng ký off khả năng một người hai mèo nhé!

Nếu cô Vy mà không đi được thì thật là tiếc cho anh chị em mẹ con nhà Cam gặp lại nhau đấy. Sao mà có kẻ "theo chồng bỏ cuộc chơi" sớm thế nhỉ? 3:-O=((
Theo chồng thôi chứ không bỏ cuộc chơi đâu mẹ Gem ơi, bữa đó mẹ con thằng Tim sẽ có mặt đúng giờ

ngudaymuon

Active Member
Theo chồng thôi chứ không bỏ cuộc chơi đâu mẹ Gem ơi, bữa đó mẹ con thằng Tim sẽ có mặt đúng giờ
Chồng ko cưới hôm nay thì mai cưới cô ạ :D. Cô sắp cưới nên những người lỡ dại như ngumuon chỉ dám kể: sở thích và chủ đề của các mẹ các vợ là nói xấu chồng :)). Rồi thắc mắc sao lại rước cục nợ đó về làm chồng cho cuộc đời đen tối chi vậy :D

vyle

Member
Chồng ko cưới hôm nay thì mai cưới cô ạ :D. Cô sắp cưới nên những người lỡ dại như ngumuon chỉ dám kể: sở thích và chủ đề của các mẹ các vợ là nói xấu chồng :)). Rồi thắc mắc sao lại rước cục nợ đó về làm chồng cho cuộc đời đen tối chi vậy :D
chị ơi, chồng thì em chưa cưới nhưng ngày nào chồng em cũng là đề tài cho chị em bàn tán... vậy em có thể gia nhập với các chị được rồi:)):)):))

vo hoang

Member
hoizzzzzz suy nghĩ xong rầu , :) đăng kí 2 người + 1 mèo nha ..... mong lần này sẽ đông vui hơn lần trước , 3h để giao lưu :)) vui thặc <:p

whitexsnow

Active Member
hoizzzzzz suy nghĩ xong rầu , :) đăng kí 2 người + 1 mèo nha ..... mong lần này sẽ đông vui hơn lần trước , 3h để giao lưu :)) vui thặc <:p
Hehe, thế 2 người người kia là gái hay vẫn là anh chàng bữa trước thế ;;);;)

Em cũng đkí, chắc 2 người, 1 mèo :D kì này là ngồi đến tan họp luôn ^^
Bữa trước cô Zorba hụt 1 buổi, lần này cô Vy cũng hụt hết nửa buổi, các cô này không có số gặp nhau hay sao vậy cà :-o:-o:-o

zorba_meow

Active Member
Bữa trước cô Zorba hụt 1 buổi, lần này cô Vy cũng hụt hết nửa buổi, các cô này không có số gặp nhau hay sao vậy cà :-o:-o:-o
Ý vậy là em chưa được gặp chị Vy hay sao ta? Em tưởng hôm đó chị ý cũng có đi, và em cũng gặp rồi :D mà kì này em đi cả buổi, chị Vy cũng đi nửa buổi còn gì, vậy là có duyên gặp nhau chứ ^^

vo hoang

Member
Hehe, thế 2 người người kia là gái hay vẫn là anh chàng bữa trước thế ;;);;)

đổi lại rồi thằng kia balia quá dẫn đi coi mèo , uống nước free mà mắc nhất nữa chứ =)) hé hé , rũ thằng nhóc trong xóm đi cho nó coi mèo :)).......không thì đi 1 mình mà đi 2 người cho no vui :d

Gemma

Active Member
Chú Võ Hoàng này hay nhỉ, sao không rủ... một cô đi có phải vui hơn không? :)):)):))

vo hoang

Member
Chú Võ Hoàng này hay nhỉ, sao không rủ... một cô đi có phải vui hơn không? :)):)):))[/QUOTE

bạn gái em không thích mèo nên rũ không đi , nên thôi cho ỡ nhà .... mới rủ nhõ bạn học đi :)) cho có gì thay đổi há há, cũng yêu thú cưng ghê lắm ;)..... mọi người ai thấy tin thì đăng kí off cho vui nhé ^_^

bạn gái em không thích mèo nên rũ không đi , nên thôi cho ỡ nhà .... mới rủ nhõ bạn học đi :)) cho có gì thay đổi há há, cũng yêu thú cưng ghê lắm ;)..... mọi người ai thấy tin thì đăng kí off cho vui nhé ^_^[/QUOTE]

vậy thui chít rùi bạn gái e ko thích mèo vậy có khả năng nobita sẽ về nhà mới khi...tội nghiệp nobita =(:)-w

[ [/url]

vo hoang

Member
bạn gái em không thích mèo nên rũ không đi , nên thôi cho ỡ nhà .... mới rủ nhõ bạn học đi :)) cho có gì thay đổi há há, cũng yêu thú cưng ghê lắm ;)..... mọi người ai thấy tin thì đăng kí off cho vui nhé ^_^
vậy thui chít rùi bạn gái e ko thích mèo vậy có khả năng nobita sẽ về nhà mới khi...tội nghiệp nobita =(:)-w

hehe làm gì có chuyện đó còn xa vời lắm girlfriend của e mới 17t thôi há há ,

chuyện đó khá là xa , nên yên tâm không có gì :)) , Nobita không có chuyển

chủ nữa ;) (~.~)(^:^)

vyle

Member
em sẽ cố gắng ngồi với các chị lâu hết mức có thể... chưa gì mà đã thấy vui rầu:D