• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 2 ngày 19/02/2012(update)

whitexsnow

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Sài Gòn sẽ tổ chức off lần 2 theo định kỳ của CLB

Thời gian: 3h - 6h pm Chủ Nhật ngày 19 tháng 2 năm 2012

(vì đặt phòng theo giờ nên yêu cầu các bạn đến đúng giờ nhé :x)

Địa điểm: Café Thủy Mộc

Số 126 Phan Xích Long , P.3, Q. Bình Thạnh - khúc cuối đường Phan Xích Long nếu đi từ Phan Đăng Lưu vào

(địa điểm có thể thay đổi nếu số lượng người tham dự vượt dự kiến ban đầu )

Nội dung:
1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Nấm mèo – Cách phòng và chữa trị”
3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC.

_ Lần này, nhân dịp chủ nhiệm của VietNam Cat Club đến Sài Gòn – chị Sheryl , các bạn có thể tham dự, offline trò chuyện cũng như chia sẻ những thắc mắc và góp ý trực tiếp với chị ấy những vấn đề liên quan đến hoạt động của VCC. ( Trước đây là qua trung gian còn giờ là trực tiếp luôn nhé 8->)

_ Nội dung của buổi off các bạn sẽ cùng nhau chia sẻ về nhận biết bệnh và cách chữa trị cho mèo khi nhiễm nấm với những trường hợp từ nhẹ đến nặng.

Lý do: Thiết nghĩ, bệnh nấm và các bệnh ngoài da của mèo được xem là nguy hiểm vì tốc độ lây lan rất nhanh không những qua mèo mà còn lây từ mèo qua người. Hơn nữa việc chữa trị nấm rất là dai dẳng, không phải chỉ vài ngày hay 1 tuần mà hết được. Bởi vì ngoài việc chữa trị còn phải vệ sinh nhà cửa để tránh tái phát.

Trong khoảng thời gian gần đây, mình đọc thấy rất nhiều thành viên có mèo bị nấm và các bệnh ngoài da do thời tiết mà không biết chữa đúng cách. Hoặc có bạn cũng lên diễn đàn hỏi nhưng mỗi thành viên một cách chữa khác nhau (các bạn đều có ý tốt cả nhưng dễ gây bối rối cho thân chủ) dẫn đến lây lan cho các bé khác, hoặc đem ra thú y để bác sĩ chữa, một vài thú y muốn lấy tiền khách hàng (mình nói một vài thui nhé, vẫn có rất nhiều thú y tốt và chất lượng ) yêu cầu cho các bé tắm thuốc, chích thuốc, uống thuốc liên tục mỗi ngày (trong khi có thể chỉ cần bôi thuốc hoặc uống là đủ). Quá nhiều hóa chất tác động dẫn đến việc các bé mất và chủ thì đau lòng :-o:-o.

Nhưng nếu các bạn có hiểu biết về bệnh và cách chữa cho từng trường hợp nhẹ hay nặng, các bé sẽ tránh được những trường hợp đáng tiếc ;), không nên quá dựa dẫm vào (một vài) chỗ thú y không có lương tâm.

Do đó, buổi off lần này sẽ giúp các bạn yêu mèo có được lượng kiến thức vững vàng để phòng tránh bệnh hoặc chữa đúng cách cho các bé. Các bạn có thể tham khảo trước thông tin trên web hoặc dựa vào kinh nghiệm của bản thân để thảo luận cùng với nhau tại buổi off sao cho việc chữa bệnh cho các bé là hiệu quả nhất.

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=100320

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=101681

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn ).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm tại buổi off lần 3 tức là vào tháng 3/2012

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).;;)

Hiện tại danh sách thành viên VCC tại SG là 10 người : thành viên cũ: 8, thành viên mới : 2. Hai thành viên mới đăng ký vui lòng đóng mức phí cho VCC là 200.000đ/năm tại buổi off nhé.

CÁC THÀNH VIÊN VUI LÒNG ĐĂNG KÝ SỐ LƯỢNG NGƯỜI VÀ MÈO THAM DỰ

THÀNH VIÊN NÀO CHƯA ĐĂNG KÝ VCC VUI LÒNG ĐỂ LẠI THÔNG TIN LIÊN LẠC PHÒNG KHI ĐỔI ĐỊA ĐIỂM OFF NẾU SỐ LƯỢNG NGƯỜI OFF ĐÔNG.

Chân thành cảm ơn các bạn! Hẹn gặp lại các bạn vào cuối tuần ^^!

whitexsnow

Active Member
Tổng hợp danh sách thành viên tham dự offline

Sau đây là danh sách, đông vui quá, chóng mặt quá :-o:-o

1. WhitexSnow: 2 người + 1 mèo
2. Gemma: 1 người + 2 mèo
3. Vohoang: 2 người + 1 mèo
4. Zorba_Meow: 2 người + 1 mèo
5. Vyle: 1 người + 1 mèo (hay 2 người 1 mèo nhỉ ;;);;))
6. Quynhnhu_Cat: 1 người + ? mèo ;;)
7. Linp0: 2 người + 1 mèo
8. Tdt1706: 4 người + 2 mèo
9. Chị Sheryl

Tổng danh sách hiện nay là 16 người + 11 mèo ;)

Thành viên nào tham dự nhớ đăng ký số lượng người, mèo và để lại điện thoại liên lạc nhé :-*

Bạn nào có gì thắc mắc thì call nhé : 01268 172 142 - Hiền :x:x:x
Yahoo: baby_ronron_charming

whitexsnow

Active Member
Vừa nhận thêm thông tin dki của 2 bạn nữa: 2 người + 1 mèo (ko phải thành viên VCC)

Tổng số là 18 người và 12 mèo rồi nhé các bạn <):)<):):x:x:x:-o:-o:-o;;);;);;)

Gemma

Active Member
Như vậy Hiền phải hỏi lại chỗ quán cà phê xem có phòng rộng hơn không, phòng như hôm rồi có vẻ chật cho số lượng đăng ký lần này 3:-O:-ss:-o%-(

vo hoang

Member
hehe nhiu wá thi chỗ hôm bữa thi hơi chật .... nhưng nếu không có chỗ nào nửa thi chật cho ấm cúng vậy ..... đại gia đình mà :)>:D<

whitexsnow

Active Member
Như vậy Hiền phải hỏi lại chỗ quán cà phê xem có phòng rộng hơn không, phòng như hôm rồi có vẻ chật cho số lượng đăng ký lần này 3:-O:-ss:-o%-(
hehe nhiu wá thi chỗ hôm bữa thi hơi chật .... nhưng nếu không có chỗ nào nửa thi chật cho ấm cúng vậy ..... đại gia đình mà :)>:D<
À vâng, em sẽ gọi để hỏi nó xem có room rộng hơn không <):)., với em nghĩ cái phòng bữa đó mình off xếp bàn ghế lại 1 góc chắc là rộng hơn nhiều, nhưng nó ngộp thở quá :-o:-o:-o

Gemma

Active Member
Cứ đến dự cho biết không khí sinh hoạt của hội em ạ, rồi sau sẽ tậu mèo sau cũng được mà :p<:p

vyle

Member
em cũng đi 2 người, nhưng không phải anh xã đâu ạh mà là nhỏ em họ _ nạn nhân hằng đêm của cu Tim

Phu Dung

Moderator
Cho mình đăng ký 1 chỗ nhé - không kèm mèo :D. Mình cũng muốn đem con mèo bự 9kg của mình đi giao lưu lắm nhưng nó vừa nhát, vừa xấu tính nên sợ nó gây họa mất.

whitexsnow

Active Member
Cho mình đăng ký 1 chỗ nhé - không kèm mèo :D. Mình cũng muốn đem con mèo bự 9kg của mình đi giao lưu lắm nhưng nó vừa nhát, vừa xấu tính nên sợ nó gây họa mất.
Hihi lần off này vừa có chị Phu Dung vừa có chị Sheryl, hội mèo SG là sướng nhất rồi nhé :x:x:x.

Nhưng chị ơi cứ đem bé theo đi chị, gặp người nhiều nó sẽ dạn ngay ấy mà :)

Gemma

Active Member
A, kỳ này được chiêm ngưỡng đóa Phù Dung rồi 8->:x:D

Đợt off này nhiều VIP lady nhỉ?! Lại có cả em mều pự đến 9 ký lô thế này ôm sướng phải biết! Bravo chị Phù Dung, mong ngày diện kiến! :x:x:x

whitexsnow

Active Member
Hihi, đã gọi điện đặt phòng bên Thủy Mộc rồi nhé. Lần này thì phòng rộng gấp đôi phòng trước và phí phòng vẫn như cũ <):)<):)<):).

Các bạn cứ tha hồ mang mèo theo nhé :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D::D

Bạn up thông tin off vào Hoạt động clb mèo, và đính topic lên cao thì sẽ nhiều người và mèo đi hơn nữa đó! :x

Gemma

Active Member
Hì hì, đăng bên này mới có đông người vào tám hơn đấy Mắt Ba Mí ạ :))

tdt1706

Member
Tin buồn tin buồn:(( : e vừa nhận dc lịch thi bị dời xuống 15h30-14h30.hix.3 bé mèo sẽ theo bạn e vào trước.e thi xong sẽ cố gắng chạy về sau:((.nghĩ tới cảnh chạy từ Q.12 ra Phan Xich Long kinh khung gì đâu:((.

tdt1706

Member
ngày 19/2 này là ngày đẹp lắm hay sao í.hội yêu chó cung off vao ngày này cũng từ 3h-6h.truong e thi cung vao thoi gian này:(