• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Hà Nội lần 5 ngày 29/7/2012

Sheryl

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Hà Nội sẽ tổ chức off lần 5 theo định kỳ của CLB

Thời gian: 3h chiều Chủ Nhật ngày 29 tháng 7 năm 2012

Địa điểm:
Thủy Mộc Trà - Số 1 ngõ 1 Trường Chinh. Ngay phía sau mấy quán Karaoke ở ngã tư Vọng x Trường Chinh.

Bản đồ :

Nội dung:

1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Lên giống và phối giống ở mèo”

Chủ đề này được lựa chọn thông qua việc hỏi ý kiến của các bạn nên chúng ta sẽ làm một series dần dần từ lên giống phối giống, chăm bà chửa và đỡ đẻ, chăm sóc mèo con ^^. Chắc đủ làm chủ đề từ giờ tới hết năm quá :D.

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC và thành viên lần đầu tham dự. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký:
Đăng ký tham gia CLB mèo Việt Nam

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC:
Quy tắc đạo đức và điều lệ CLB mèo Việt Nam

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn ).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).

THÀNH VIÊN NÀO CHƯA ĐĂNG KÝ VCC VUI LÒNG ĐỂ LẠI THÔNG TIN LIÊN LẠC PHÒNG KHI ĐỔI ĐỊA ĐIỂM OFF NẾU SỐ LƯỢNG NGƯỜI OFF ĐÔNG.

Các bạn nào đi được/ không đi được vui lòng thông báo tại topic để mình tổng kết số người để thông báo lại với quán và chuẩn bị tài liệu cho hợp lý.

Sheryl

Active Member
Bonus: dạo này trời mưa nhiều, khí trời mát mẻ. Gia cát dự bảo có khi sắp trồng được catnip rồi. Nên buổi off này sẽ có thêm mục phát hạt catnip ạ :). Đây là số hạt giống do cô babytired gửi về từ năm ngoái mãi chưa phát được ạ.

Gemma

Active Member
Bonus: dạo này trời mưa nhiều, khí trời mát mẻ. Gia cát dự bảo có khi sắp trồng được catnip rồi. Nên buổi off này sẽ có thêm mục phát hạt catnip ạ :). Đây là số hạt giống do cô babytired gửi về từ năm ngoái mãi chưa phát được ạ.
Chúc mọi người ngoài ấy may mắn, trong này mẹ Gem có phân phối cho một số member cùng số hạt cô Babytired gởi từ nước ngoài về năm ngoái nhưng không nghe nói có ai gieo trồng thành công :(( Cả mẹ Gem gieo vài bận không xong nên chán quá bỏ quên số hạt còn lại đâu mất tiêu rồi :(( Chắc tại lũ mều nhà này nôn nóng ra tưới tắm chậu hạt catnip nhiều quá nên hại chết lũ hạt luôn rồi :(:)-??>:p3:-O Nếu ở ngoài Hà Nội trồng catnip thành công thì nhớ mở topic cho Sài Gòn học tập với, chỉ sợ khí hậu hai miền khác biệt thì có học tập kinh nghiệm của hội mều Hà Nội cũng vô ích thôi :((

Sau cùng mẹ cháu chúc buổi off cuối tháng này của VCC Hà Nội thành công tốt đẹp. Kỳ này hội Hà Nội dẫn trước hội Sài Gòn nên phải làm thật hoành tráng để trong này còn học tập nhá! :x:x

tana.ydv.com

Hay quá! Em mới gia nhập CLB thui mà đã được đi offline rùi!:)>-.Nếu cóa thể em sẽ mang Thắm nhà em đi để xôm tụ cùng!:D:D:D

bo.bo

Member
Hix, đang do dự là cho Hổ đi hay là cho Boxi đi nữa ! Nhưng em đăng kí 1 người 1 mèo nhé !

luckyoluke

Member
Số hạt có tỉ lệ với số người + mèo tham dự ko nhỉ, để mình cho đám nhóc đi xí phần $-)

Hix buồn quá hnay mới đọc được topic này T_T. Kiểu này mai lại ko đi off được rồi:(. Thôi đợi tháng sau 2 đứa nhà em cứng cáp cho chúng nó đi chơi 1 thể vậy:). Nhưng mà vẫn tiếc vụ hạt catnip quá:((. Chúc buổi off thành công tốt đẹp:)( chị Sheryl nhớ gửi tài liệu qua mail cho em nhá, lần trước em nt rồi mà chẳng thấy chị gửi gì cả:(()
Số hạt có tỉ lệ với số người + mèo tham dự ko nhỉ, để mình cho đám nhóc đi xí phần $-)
Em nghĩ là có đấy anh ạ;)). Tỉ lệ nghịch:))

Sheryl

Active Member
Hix buồn quá hnay mới đọc được topic này T_T. Kiểu này mai lại ko đi off được rồi:(. Thôi đợi tháng sau 2 đứa nhà em cứng cáp cho chúng nó đi chơi 1 thể vậy:). Nhưng mà vẫn tiếc vụ hạt catnip quá:((. Chúc buổi off thành công tốt đẹp:)( chị Sheryl nhớ gửi tài liệu qua mail cho em nhá, lần trước em nt rồi mà chẳng thấy chị gửi gì cả:(()

Em nghĩ là có đấy anh ạ;)). Tỉ lệ nghịch:))
Chắc tại già rồi lú lẫn :(. Mấy hôm trc thấy có thư nháp gửi cho em xong rồi chả nhớ định gửi gì. Ra là cái này >_<. Cố gắng tới muộn chút cũng được mà :).

Gemma

Active Member
Ớ, tình hình hôm qua ọp ẹp thế nào mà chưa thấy quả phóng sự tường thuật hoành tráng nào thế hử? :-o8->:-w;;)

Sheryl

Active Member
Update thông tin: thư ký đi chơi Thái nên chả có ai ngồi viết tin. Trời mưa nên chỉ có người, 2 bé miu con, và ngôi sao của buổi off là bé crested china của anh taxuanlam. Công nhận là bé rất thích hợp để ôm trong mùa lạnh. (nhà cháu mê rồi mê rồi :(().

Bật mí cho đội SG là rút kinh nghiệm các lần off trước ít tình huống hài thì lần này có nhiều pha ôm bụng lắm ạ :p.