• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Hà Nội lần 4 ngày 2/6/2012

kunluvv1994

Member
chị ơi , e thấy off ở Hoa Đá đc đấy chứ , không gian thoáng , phòng kín , không sợ mèo chạy lung tung , off ở Thủy Mộc Trà không gian cũng tốt , mà thoáng quá đâm ra e đuổi chạy theo bắt con Chấu đến 3 lần >.<

thuthu

Member
Hề hề hôm nay mình đã mua chậu trồng thử cỏ của sheryl cho, hi vọng không khó trồng như catnip.

Sheryl

Active Member
Hề hề hôm nay mình đã mua chậu trồng thử cỏ của sheryl cho, hi vọng không khó trồng như catnip.
Trồng bằng bát là được rồi chị ạ :)). Chậu nghe hoành tráng quá :p. Cái này chị ngâm bằng nước ấm tầm 10 tiéng rồi bỏ ra trồng là tốt nhất ạ.

Sheryl

Active Member
chị ơi , e thấy off ở Hoa Đá đc đấy chứ , không gian thoáng , phòng kín , không sợ mèo chạy lung tung , off ở Thủy Mộc Trà không gian cũng tốt , mà thoáng quá đâm ra e đuổi chạy theo bắt con Chấu đến 3 lần >.<
Bình thường mình off trong một phòng lớn, kín và rộng rãi cơ nhưng hôm qua có chút sự cố :(.

Gemma

Active Member
Trồng bằng bát là được rồi chị ạ :)). Chậu nghe hoành tráng quá :p. Cái này chị ngâm bằng nước ấm tầm 10 tiéng rồi bỏ ra trồng là tốt nhất ạ.
Thế Sheryl có trồng thử cái đám hạt catnip dạo nọ Babytired gởi từ Úc không? Có lẽ do chị gieo thẳng vào đất rồi tưới nước nên mãi nó không lên chăng? :-w:-??x-(

thuthu

Member
Dear,

Mình có 1 phim tài liệu ngắn (20p) của Animal Planet về cuộc sống của 1 cộng đồng mèo hoang ở Ý, rất thú vị. Mình muốn lần sau đi sẽ chiếu cho mọi ng xem.

kunluvv1994

Member
chị Sheryl ơi , cho e hỏi , cái dầu tắm quà tặng là dầu tắm gì thế ạ :x :x mùi thích thế , con Ngơ nó lăn lê vào nhà tắm nên hnay e phải lôi ra tắm luôn , bị thích cái mùi dầu tắm nhé :">

Sheryl

Active Member
VCC đã có page trên Facebook tại địa chỉ:

VCC (Việt Nam Cat Club) | Facebook

Nhà mình ai có facebook thì vào like nhé. page sẽ liên tục update các thông tin bổ ích về mèo, ngoài ra các admin quan hệ cộng đồng cũng sẽ update các thông tin vui vui giúp các bạn giải trí nữa :D.

Ngoài ra còn một thông tin quan trọng nữa trên page như sau:

Loa Loa Loa, VCC đã mua một tài liệu về phân loại giống mèo và màu sắc mèo bằng tiếng Anh. Để dịch tài liệu này sang tiếng Việt bọn mình cần một số translator chăm chỉ chịu khó dịch từ Eng -> Vi. Yên tâm là nội dung dịch không quá khó vì đã có hình minh họa kèm theo.

Và một số editor biết sử dụng adobe illus hoặc corel để... trình bày lại nội dung tiếng việt vào sách. Bạn nào nhiệt tình mà chưa biết thì Sheryl cũng sẽ nhận đào tạo cái này nhé :)).

Bạn nào có thể tham gia và tham gia vào nhóm nào xin liên lạc lại với bọn mình nhé. Nhờ mọi người share giùm thông tin này để... nhiều người biết hơn nhé. Cám ơn nhiều.

*Sheryl*

chị Sheryl ơi , cho e hỏi , cái dầu tắm quà tặng là dầu tắm gì thế ạ :x :x mùi thích thế , con Ngơ nó lăn lê vào nhà tắm nên hnay e phải lôi ra tắm luôn , bị thích cái mùi dầu tắm nhé :">
Long Coat Aloe Shampoo em ạ

madcat

Member
M có thể xài Corel, Illus, nghề của em mà :">
cho em tham gia với

Ợ, tiếng Anh cúa em cũng í ẹ lắm, nhưng thôi cứ xin 1 chân translator( tranh thủ hè còn rảnh rỗi em sẽ ở nhà ngồi ôm từ điển ạ=))). Cũng coi như là 1 cách để trau dồi vốn từ tiếng Anh khá là nghèo nàn của em vậy:D

Gemma

Active Member
Dịch thuật cũng là cách học tiếng Anh hiệu quả đấy, cô Sờ Quýt ạ :D Hè ngồi nhà vừa chăm mèo con, vừa ôm từ điển nhá! :D:x

Gemma

Active Member
Long Coat Aloe Shampoo em ạ
Bao nhiêu một chai và dung tích cỡ nào thế, mẹ Sheryl ơi? Dầu tắm ở nhà cho lũ lông dài hết rồi, nghe khen mùi thơm và thấy tên gọi có Aloe nữa thì chắc là mèo dùng loại này vừa mượt lông vừa thơm tho nữa, nghe thế đủ mê rồi :D:x Mẹ Sheryl có ship hàng này vào Sài Gòn không? 8->:x

MsCuteShark

Member
Bao nhiêu một chai và dung tích cỡ nào thế, mẹ Sheryl ơi? Dầu tắm ở nhà cho lũ lông dài hết rồi, nghe khen mùi thơm và thấy tên gọi có Aloe nữa thì chắc là mèo dùng loại này vừa mượt lông vừa thơm tho nữa, nghe thế đủ mê rồi :D:x Mẹ Sheryl có ship hàng này vào Sài Gòn không? 8->:x
Em cũng đang tắm cho thằng Gà loại này đấy mẹ Gem :x thơm nức mũi luôn :D

Gemma

Active Member
Em cũng đang tắm cho thằng Gà loại này đấy mẹ Gem :x thơm nức mũi luôn :D
Thế mẹ Thủy mua ở đâu? Bao nhiêu một chai và to cỡ nào? Bà Gem cũng phải mua để thằng Sammy đỡ tủi thân với em Gà chứ lại 8->:-??:x

Gemma

Active Member
Ối giời ơi, làng nước ơi, lại có quảng cáo hàng khủng ở đây rồi, ADMIN ơi! :(:)(:)((

MsCuteShark

Member
Thế mẹ Thủy mua ở đâu? Bao nhiêu một chai và to cỡ nào? Bà Gem cũng phải mua để thằng Sammy đỡ tủi thân với em Gà chứ lại 8->:-??:x
Lần em cho con Vịt đi chích ở petpro tiện em mua luôn, 210k. Mua rồi mới biết bị hố, mà hố quả to rõ to nữa chứ :((. Bên shop Mắt ba mí của Tân hay shop Nanapet mối của chị Hiền bán khoảng 160k thôi mẹ Gem ạ :((. Chai đấy thì bao to, 750ml hay sao ý ạ. To cỡ chai dầu gội cỡ bự của người luôn. Tắm có khi cả năm chưa hết, mà mùi thơm thì mấy hôm sau tắm vẫn còn :x. Mẹ Gem mua về tắm cho cả nhà lắm lông luôn, tắm xong đỡ phải mua chai xịt phòng về xịt cho thơm làm gì nữa :)) bọn lắm lông nó phe phẩy là thơm nức cả nhà :))

whitexsnow

Active Member
Ship cho em với chị Sheryl ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!