• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline Hội những người nuôi chó lớn và chó Phú Quốc

Status
Không mở trả lời sau này.

catsamac

Member
Ban chấp hành hội chó PQ thông báo cho tất cả ACE nuôi chó và yêu quý chó:

OFFLINE HỘI NHỮNG NGƯỜI NUÔI CHÓ LỚN VÀ CHÓ PHÚ QUỐC

Thành phần: Tất cả các ACE nuôi chó, yêu quý chó và chó từ trung bình đến lớn của ACE.
Mời các ACE hội Toydog, Bulldog tham gia giao lưu

Thời gian: 08h30 Chủ Nhật ngày 07-09-2008

Địa điểm : Công viên Gia Định (phía sau khu vui chơi thiếu nhi - đối diện sân tập đá bóng Phú Nhuận)

Nội dung cuộc họp và giao lưu:

+ Giao lưu học hỏi các kinh nghiệm nuôi chó và tạo sân chơi vui vẻ cho cún cưng.

+ Phương hướng phát triển Hội chó lớn nói chung và chó Phú Quốc nói riêng.

+ Thi dắt chó chạy.

Lưu ý

+ ACE nhớ mang rọ mõm cho cún cưng để tránh cắn lộn và cún ăn bậy bạ có thể ảnh hưởng sức khoẻ

Với tính chất quan trọng của cuộc họp, BCH yêu cầu các ACE đi họp đầy đủ và đúng giờ.

Xin chân thành cảm ơn!

Tốt quá!!!nhưng địa điểm thì... Hơi xa nên em hơi ngại....Em là thành viên mới, bạn tổ chức có thể nhượng bộ đổi địa điểm nào đó gần gần thôi<Chẳng hạn như công viên tao đàn quận 1 > dc ko ạh? cám ơn nhiều hỳhỳhỳ ^^

kenshin14488

Bác ơi em đến xem chụp hình thôi dc ko vì em hem có chó.
Có phải mua vé tham dự ko bác?

Kuppi

Active Member

Do Kuppi em đã sắp xếp dời lịch Off lại một tuần cho khớp lịch như mình đã thông báo trước với AE. Nên từ Tháng 9-2008. Lịch Offline cố định của AE Chó Lớn là Chủ Nhật tuần thứ 1 và 3 của mỗi tháng. Chủ nhật tuần thứ 2 và 4 là dành cho các em nhỏ!

Chó Lớn và Chó Nhỏ sẽ Offline chéo nhau, giúp các ACE ham hố (như Kuppi) không bị kẹt show Offline xem cún!

Chúc Hội Chó Lớn thành công và nhiều cái mới hơn Saigon Toydogs Club!

QUYVINH

Member
Xin thay mặt anh chị em cảm ơn anh catsamat.............................................. rất nhiều.

Dung74

Đúng rồi đấy anh em, hoan hô anh Catsamac đi =D>.vậy là đúng theo kế hoạch nhé. nhưng mình không thể mang chó của mình đi được, vì có mỗi một mình ,vợ thì không yêu chó, nên không biết chở làm sao?:(.ok mình không thể vắng mặt được. sẽ cố gắng tham dự. thank somuch again Mr Catsamac:-bd

.:Hulk:.

ủng hộ 2 tay, 2 chân

Vậy là sắp tới cún Bích nhà mình có sân chơi roài (có thể dc ăn miễn fi' giống hôm ofline trc' mữa :p). ACE nhớ đi đông cho vui vẻ, sum vầy nhá.

catsamac

Member
Tốt quá!!!nhưng địa điểm thì... Hơi xa nên em hơi ngại....Em là thành viên mới, bạn tổ chức có thể nhượng bộ đổi địa điểm nào đó gần gần thôi<Chẳng hạn như công viên tao đàn quận 1 > dc ko ạh? cám ơn nhiều hỳhỳhỳ ^^
Địa điểm gần với bạn nhưng lại xa với người khác:D Nhưng quan trọng là người ta có cho off hay không thôi. Đặc điểm chó lớn khá quậy nên tạm thời chỉ có CV Gia Định phù hợp. Một địa điểm khác là ở nhà bác Hoà luôn rộng mở (qua chợ Hóc Môn khoảng 2 km). Hoặc ở cafe ARO trên đường 3/2 (địa điểm offline chó nhỏ - tiền nước hơi mac & hơi nhỏ cho chó lớn). ACE tìm thêm địa điểm. nếu có địa điểm tốt thì mình đổi địa điểm trước giờ GMT chắc vẫn kịp mà:D

Bác ơi em đến xem chụp hình thôi dc ko vì em hem có chó.
Có phải mua vé tham dự ko bác?
Bạn chụp hình và up lên thì cũng rất cảm ơn bạn nhiều rồi. Offline không phải mua vé đâu bạn. Tuy nhiên để tạo sân chơi cho chó, cms đang có ý tưởng chúng ta nên lập một quỹ nho nhỏ để mua đồ đạc phục vụ các cuộc thi, chi phí cho BQL công viên. Hình thức có lẽ theo tinh thần "nhiều làm nhiều, ít làm ít"

Còn tiền uống nước ở đây khá rẻ. Các bác đóng góp bao nhiêu cũng được tuỳ tâm. Riêng chị em phụ nữ, học sinh thì miễn phí ;;)

làm ở hocmon tui ủng hô 2 thùng bia ! nhà minh ở hôcm6n !hế hế hế ! mình chưa có chó ! hế hế hế !

catsamac

Member
Khả năng chơi Agility:

Đặc tính quý nhất của chó Phú Quốc là sự nhanh nhẹn và chính xác tuyệt vời. Chúng có thể chạy trong nhà rất nhanh để đuổi bắt chuột mà tuyệt đối không trượt ngã hay va vấp vào bàn ghế, nhờ khả năng hãm phanh để chuyển hướng một cách nhanh chóng. Khả năng này của chó Phú Quốc tỏ ra ăn đứt các loại chó khác.(GS.Dư Thanh Kiêm)

Đây là cách chơi
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=2672

Hội chó PQ sẽ bắt đầu tổ chức các cuộc thi tương tự để tập luyện:D

Bắt đầu có thể đơn giản là dắt chó chạy ziczắc quanh mấy cái cây ngoài cv. Hoặc mượn quán nước mấy cái ghế xếp thành hình rồi thi dắt chó chạy ziczac

Lần này, mọi người test thử xem chó PQ và các "anh tài" trên thế giởi thế nào :D

mình cũng xin được tham gia, vì sáng ngày đó bí bo cũng được cho vào cv. tắm nắng,các bạn nhóm chó nhỏ có thể thu xếp đến sinh hoạt và giao lưu cùng ace hội chó lớn để thắt chặt tình ace trong cùng 1 mái nhà vietpet nhé.. Tuấn Phạm, Tuấn Luxubu,KelvinVu...dắt luôn các bé đi chơi ( hẹn gặp ở cv.lớn ,cho mấy bé chạy chơi 1 chút rồi qua tham gia bên hội chó lớn bên kia luôn).Kuppy ơi kỳ này mình có tham gia đóng góp được gì cho các bé cún bên hội chó lớn thì nhắn cho chị hay nhe.

Dung74

Ngày mai không có gì thay đổi chứ hở anh? nếu có thay đổi thì nhớ thông báo sớm nhé. ngày mai tôi sẽ cố gắng mời thêm bạn bè yêu chó cùng tham gia. hẹn gặp lại ngày mai nhé:D

catsamac

Member
Lịch offline không có thay đổi. Mình mới liên lạc với bảo vệ CV cũng không có vấn đề gì. Nhưng có lẽ chúng ta nên góp chút xíu để bồi dưỡng cho bảo vệ:D

ĐỊA ĐIỂM OFFLINE POST LẠI. Mọi người chú ý là quán nước thứ hai từ đường đá đi vô nha!

Kuppi

Active Member
mình cũng xin được tham gia, vì sáng ngày đó bí bo cũng được cho vào cv. tắm nắng,các bạn nhóm chó nhỏ có thể thu xếp đến sinh hoạt và giao lưu cùng ace hội chó lớn để thắt chặt tình ace trong cùng 1 mái nhà vietpet nhé.. Tuấn Phạm, Tuấn Luxubu,KelvinVu...dắt luôn các bé đi chơi ( hẹn gặp ở cv.lớn ,cho mấy bé chạy chơi 1 chút rồi qua tham gia bên hội chó lớn bên kia luôn).Kuppy ơi kỳ này mình có tham gia đóng góp được gì cho các bé cún bên hội chó lớn thì nhắn cho chị hay nhe.

Theo yêu tin nhắn riêng của Bác catsamac và Theo ý kiến của Ms P59. Kuppi em đã chuẩn bị quà của Saigon Toydogs Club gửi tặng AE Hội Chó Lớn và Phú Quốc Offline ngày mai tại CV Gia Định.

Do Ngày mai, Kuppi bận đi tiền trạm cho Kế hoạch Saigon Toydogs Club Offline Dã Ngoại Trung Thu 2008. Nên Kuppi sẽ không tham gia được cùng AE Hôi Chó Lớn lần 2.

Đại diện Saigon Toydogs Club là Ms.Phuongsg59 sẽ thay mặt ACE SG TDC gửi quà đến AE Hội Chó Lớn.

Anh catsamac có ý định gửi tiền 2,5kg sụn bò cho Kuppi, nhưng xét thấy hiện tại Hội Chó Lớn chưa có quỹ, và tất cả đều tiền túi của Anh Trình-Catsamac nên Kuppi em xin phép trích quỹ SG TDC ra 80,000vnd làm quà gửi AE Hội Chó Lớn & Phú Quốc Tp.HCM.

@Uyenisme: Em trích quỹ mình 80,000 nha cưng! sẵn tiện em update tiền quỹ còn lại của SG TDC để anh xét ngân sách cho chuyến dã ngoại tết Trung Thu nha em!

Bạn tuanpham và luxubu9x tranh thủ tham gia cùng Ms P59 giao lưu với AE Hội chó lớn nhé!

Hiện Kuppi đã chuẩn bị xong Sụn bò: mua, chặt nhỏ, microware và cho vào food container. Nhắn MsP59. Quang phải gửi qua nhà Chị trong tối nay vì sáng mai hai Cha con KuKen đi rất sớm! Nên bây giờ KuKen sẽ mang đến đâu đây Chị Phượng?

Kuppy biết nhà chị không? có gì nhờ Kelvin nó mang lại cũng được, nhà chị ở F01 cư xá Nguyễn đình chiễu ,f4 , q.phú nhuận, cổng xe lửa quẹo tay mặt chạy tới ngả ba chợ thì rẽ trái gặp cái nhà nào đang xây to đùng thì căn kế bên nhỏ xí nhà nhà chị..he..he..ráng tìm nhe.

Trình ơi! mai có cần dĩa nhựa không để chị ghé chợ mua luôn cho , khoảng 9h chị mang đồ tiếp tế ra giao luôn he..

catsamac

Member
Cảm ơn chị nhiều! Vậy chị mua giùm em luôn nha:blusshing:

Hộp thư của chị đã đầy nên em không gửi tin nhắn đến được!

catsamac

Member
Nhóm yêu chó PQ và chó lớn kính mời tất cả ACE nuôi chó và yêu quý chó tham dự:

OFFLINE HỘI NHỮNG NGƯỜI NUÔI CHÓ LỚN VÀ CHÓ PHÚ QUỐC

Thành phần: Tất cả các ACE nuôi chó, yêu quý chó và chó từ trung bình đến lớn của ACE.
Mời các ACE hội Toydog, Bulldog tham gia cùng giao lưu

Thời gian: 09h 00 Chủ Nhật ngày 21-09-2008

Địa điểm : Công viên Gia Định (phía sau khu vui chơi thiếu nhi - đối diện sân tập đá bóng Phú Nhuận)

Nội dung giao lưu:

+ Giao lưu học hỏi các kinh nghiệm nuôi chó và tạo sân chơi vui vẻ cho cún cưng.

+ Phương hướng phát triển nhóm chó lớn nói chung và chó Phú Quốc nói riêng.

+ Tiếp tục thảo luận và đề cử ACE trong ban liên lạc.

Lưu ý

+ ACE nhớ mang rọ mõm cho cún cưng để tránh cắn lộn và cún ăn bậy bạ có thể ảnh hưởng sức khoẻ

Ban liên lạc kính đề nghị các ACE đến dự đúng giờ.

Xin chân thành cảm ơn!

Nhờ các Mod làm cho cái tít trên đầu của trang web để thông báo giống như các cuộc offline ở HN

Sau đây là danh sách thành viên của hội những người nuôi chó lớn và chó Phú Quốc. ACE yêu chó lớn và chó PQ chưa có tên trong danh sách hoặc thiếu thông tin xin nhắn tin cho mình để tiếp tục cập nhập

Status
Không mở trả lời sau này.